[iPad] Chỉnh sửa ảnh bằng Pixelmator - Bài 1

Nam Air
14/11/2014 5:0Phản hồi: 37
[iPad] Chỉnh sửa ảnh bằng Pixelmator - Bài 1
Pixelmator đã có trên iPad với khả năng hậu kỳ ảnh rất mạnh mẽ, mình xin làm vài bài hướng dẫn sơ anh em sử dụng phần mềm này, do mình cũng là dân gà, nên anh em thấy có gì thiếu sót hoặc có bí kíp hay xin chia sẻ để mình tổng hợp lại cho nhiều người cùng biết, xin cám ơn anh em. Mình xin làm khoảng 3 hoặc 4 bài dưới dạng video, bài này là bài đầu tiên nói sơ về Pixelmator, giới thiệu về công cụ Retouch và một số hiệu ứng màu sắc.

Xin mời các anh em xem video

Tóm tắt bài hôm nay:
- Công cụ Retouch bên trong có các loại cọ vẽ để loại bỏ vật không mong muốn, chỉnh độ nét, màu sắc từng vùng riêng biệt
- Công cụ Effect để thêm hiệu ứng cho ảnh

Trong Bài 2 mình xin nói về các công cụ chỉnh sửa chữ và vẽ hình với Pixelmator trên iPad, xin cám ơn anh em và hẹn gặp lại.

P/s: xong loạt bài cho Pixelmator trên iPad mình xin làm cho trên Mac, trên Mac thì Pixelmator rất mạnh với các công cụ chỉnh sửa cao cấp, làm vector đơn giản và chữ nghĩa rất đẹp.
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng Pixelmator trên Mac. Dù còn nhiều thiếu sót so với Photoshop (như layer style còn sơ sài, công cụ cho text không bằng,...) và gõ chữ vẫn thấy giật giật, nhưng nói chung là nó rất tốt, đáp ứng được hầu hết các nhu cầu chỉnh sửa ảnh cơ bản mà người ta hay làm trên Photoshop.
Dùng quên lun Photoshop
PhotoShop thì ngon thật, manh mẽ nhất nhiều tính năng ko thể thay thế, nhưng giá quá cao là 1 rào cản.. Nhưng ai chỉ cần cơ bản nhanh gọn sẽ dùng phần mềm miễn phí.. (Vs giá 50 mấy triệu cho bản trên win vs mac. @@!)
Ipad màn to cảm ứng ngon thì cứ phốthop mà chơi ... Giá mua khoảng 2-300k. @@!
Sao bác lấy hình ghệ mình để chỉnh sửa vậy,chút nữa là nhận không ra hix
tuann2
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn gái bác đẹp quá mod ơi.
ngon..........
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
múp và thơm quá.
cdang
TÍCH CỰC
9 năm
Phần mềm này cũng mới ra lò gần đây, giá 100k...để xem qua loạt bài này nó có xứng đáng bỏ tiền ra mua ko....

Sent from my iPad using Tinhte.vn
sao mình xài cái này trên mac nó cứ giật giật ấy 😔. xài pts thì bình thường
sửa cho zui... dem ra pc mà mần với Ps ạ
THANHDATNHUY
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay quá. Cảm ơn bạn đã chia sẻ😁
Đã thanks và tín dụng, mong bác share (Pixelmator ấy ;) kkk)
xxx.xxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
ư bài huong dẫn rất hay, nhưng bình thuong thì xài mấy app đơn giản thôi cho nhanh gọn 😁
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xxx.xxx Cái này cực kỳ đơn giản, hiệu quả, nhanh, họn bác ak
Em đc sài thử 1h, kết phê lòi cả mắt ra
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái pixelmator này em kết lắm, kết cực kỳ ý, phải nói là bá đạo trong chỉnh sửa ảnh cho smartphone, nếu ko dám nói là chuyên nghiệp
Đang hóng appvn , mà mãi ko có
@thang_taidau Appvn có mà bạn
@thang_taidau có rồi mà , mà sao sủa retouch nó xoá đi vật đó nhưng làm mờ mờ nhìn thấy ghê quá
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ad có links download miễn phí ko, share cho ae dùng với, em lên wed tìm mờ mắt
Mua cái iPad mấy chục triệu mà tiếc 5 đô mua App sao, chán nhỉ😃
Minhduc_217
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Airblade14 Đồng ý với bác, nhưng mà chắc gì tất cả mọi người có credit card thanh toán đâu.
BTW, em me phần mềm này từ hồi chưa có người down, nhưng nhắm 5$ với trình chỉnh sửa trung bình của mình thì không đáng. Bác nào làm chuyên nghiệp với cái này tốt nè, em thấy mấy đứa bạn học design có ipad cũng xài cái này khá nhiều.
Mở appvn lên định down, nhìn qua nhìn lại yêu cầu ios8, xong luôn
So với iphoto thì ưu điểm vượt trội là gì vậy?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@Zen Connections iPhoto không có cửa so với cái này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019