Ipad không kết nối được với máy tính ???

Miffy Stellar
31/3/2012 15:7Phản hồi: 20
Mọi người giúp mình với... Ipad của mình khi sạc vẫn bình thường nhưng khi cắm vào máy tính lẫn laptop thì đều hiện lên bên cạnh hình cục pin là đang khôg sạc. Trên itune cũng k hiên lên hình thiết bị. nhưng khi vào phần My computer của máy tính hoặc lap thì nó vẫn hiển thị là có thiết bị kết nối vào máy tính... Giờ chăngr biết sao để cop nhạc, truyện hoặc bất cứ j nữa. helppppppp!
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iTunes version bao nhiêu? iPad cắm vào PC báo ko sạc là đúng rồi vì dòng điện wa USB trong PC ko đủ để sạc cho iPad.
Mình cũng như bạn, mình tìm trên mạng nào là cài lại rồi, up lại ios...nhưng mình làm đều không hiệu quả!
rồi mình thử cách này thì ok, chúc bạn thành công với cách của mình:
Trên pc vào Start ->Run gõ cmd
trong khung dos ta gõ lệnh :
netsh <enter>
winsock <enter>
reset <enter>
mở itunes lên và xem kết quả.
@Đặng Ngọc Duy Chú ơi cho con hỏi khung dos là khung nào vậy chú?
@ella lena cứ vào run gõ cmd là sẽ ra khung dos nhé
@Đặng Ngọc Duy Chao ban minh lam thu roi nhung go lenh cmd ... enter
ra khung dos may minh chay win xp nó ra 1 bảng My docunent bao ten go các lệnh còn lại nhưng ko dc
bạn có thể chỉ giúp mình dc không
@sieunhanhoi Vãi hàng chạy luôn mới sợ chứ. Thanks chủ thớt nhiều
duyvua
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình ko hiểu sao h charge = nguồn cũng ko dc 😔, cắm vô máy tính cũng ko ăn, như vậy có phải chỗ cắm bị vấn đề ko nhỉ ? khi tắt máy rồi cắm sạc thì nó báo no charging, nhưng điện vẫn vào dù rất chậm, mình cũng đã check sạc là 10 w hẳn hoi... xưa nay vẫn charge bình thường...
Thay cục sạc mới, cắm vào máy tính hiện no changre vì cổng usb không đủ điện để sạc ipad, còn vụ cắm vào máy tính itune không nhận thì bạn thử tải itune mới nhất về cài lại, không được nữa thì do dây cable hư
Mình cũng bị như bạn, không biết bạn đã giải quyết được chưa, nếu được chỉ mính với.
e xai ipad 3 cho hoi la tai s ket noi may tinh hk dc,con iphone thi ket noi dc,nhung muk dem ra ngoai cua hang đt thi lai ket noi thanh cong,vay cho e hoi phai lam s vay
cho mình hỏi cái này nha! mình xài ipad 1. mình muốn kết nối máy tính. nhưng k dc. mặc dù mình tải và cài itune mới nhất từ trang apple.com. máy tính của mình k xác nhận đc ipad mình mún kết nối, mở itune k có gi cả. với lại itune của mình k có tiếng anh ne. giao diện tiếng Pháp thui
@djutnhju b thử kiểm tra lại dây cáp USB xem sao . vì có nhiều dây chỉ nhận sạc chứ k nhận kết nối itunes đâu b ạ . còn dao diện tiếng pháp là lúc b cài đặt itunes b k chọn English nên sẽ ra tiếng Pháp . b remove itunes đi rồi cài đặt lại rồi chọn English 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019