iPad mini: Màn hình 7"9, cấu hình như iPad 2, Camera 5.0Mp

vuhai6
23/10/2012 17:42Phản hồi: 1.146
1.146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái giá thế thì không đáng để mua. Về Việt Nam chắc cũng tương đương ipad 2 rồi
Apple mất bao nhiêu thời gian chỉ để bóp nhỏ cái ipad lại :eek: còn mọi thứ không có gì thay đổi. Có lẽ do sợ mất thị phần ở cái phân khúc 7-9 inch nên đành làm bừa ra 1 chú bé con để giành giật với hãng khác đây mà.
Dù sao thì ifan vẫn được 1 phen suýt xoa, khen lấy khen để, thèm nhỏ dãi ... cái mà chẳng có tí gì đặc biệt cả =))
jakiroo0o
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nev bác nói chỉ có chuẩn 😁
lethai7889
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jakiroo0o Chuẩn không cần chỉnh
con này kết nhất ở cái viền... mình thích kiểi viền như vậy. Nhưng giá rổ chát quá.. 329$ cho bản 16Gb wifi only

™•Chỉ có thể là Samsung Galaxy SIII•™
hienmau
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá này để tiền mua Surface thôi
@hienmau Mua sureface RT là chuẩn rồi =]]
Hú hồn, mới đầu tưởng ipad mini mà chơi chíp A6X và có Retina...nhưng xem kỹ lại thì ko phải..đệch..như thế thì lại qá đắt...hum nay là ngay ko vui...chả có sp nào ưng ý..cộng thêm Chelsea thua nữa..chán..đi ngủ..:"(((
@Nu7 Mình cũng nghĩ vậy đó , tưởng A6X retina là Mini, lúc đầu nói ipad gen 4, rồi quay 1 vòng biến thành ipad mini, mình tưởng lúc đó nó mới tiết lộ kích thước thật sự chính là ipad mini, khọng phải ipad 4
thôi đợi giá down làm 1 em ipad mini , rồi ngồi đợi surface pro he he
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
Ko gì là hoàn hảo Apple cũng ko là ngoại lệ ,nếu cảm thấy thích thì cứ chơi
Ipad có dùng để gọi điện nhắn tin đc không????
Ôi cái giá mắc hhown tin đồn 100usd nhưng dù sao cũng có 4g vs camera 5mpx cũng tốt chán!vs mức giá này ipad 3 mệt mỏi đây!
DENPINSANG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ chạy theo công nghệ thế này thì chết mất , cái lọ mới ra thì cái chai đã thò...
Em này mà có màn hình Retina thì mình cưới ngay không phải đắn đo. Giờ lại phải ngồi suy nghĩ.o_O
sipora
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá iPad mini vậy mà anh em chê mắc nữa N7 đã là $250 cho bản 16GB, trong khi đó iPad mini màn hình lớn hơn (nhưng vẫn portable), chất lượng của Apple mà so sánh với Asus thì khỏi phải bàn rồi, thiết kế theo mình cũng đẹp hơn nhiều. $330 vs $250 là hợp lý cho chất lượng và hiệu năng
Mình chẳng phải anti hay là fanboy của bất kể hãng nào. Cứ cái gì tốt thì mình dùng nhưng thấy buồn cười nhiều bạn.

Đem màn retina 2.048 x 1.536 vào con iPad 7 inch để làm gì.

Mình hiện tại đang dùng Dell Ultra Sharp U2711H và U2312HM đều là các dòng màn hình đỉnh của DELL.

Độ phân giải cao hơn và màn hình to hơn iPad 10 inch. Mắt mình cận 0.5 cả 2 còn ko phân biệt nổi các điểm pixel ở khoảng cách chuẩn khi dùng màn hình là 50 cm.

Vậy 7 inch. Để làm gì. Để đắt thêm à.

Đừng nói là các bạn mắt các bạn không cận tí nào nhé 😃 Hoăc dùng kính hiển vi soi 😃
Sắp tới N7 lên 32Gb + 3G giá vẫn 250$ thì vẫn giữ đc lợi thế cạnh tranh so với Ipad mini thôi

Còn resolution của Ipad mini như thế là hợp lý vì nếu dùng resolution khác sẽ ko xài đc các app hiện có trên App store.
giá chát quá
1 chiếc tab di động tuyệt vời!
kevin1510
TÍCH CỰC
12 năm
thật tình mà nói trong này có một số bác bênh Android một cách khủng khiếp, thế mấy bác có coi cách nó so sánh sự khác biệt giữa iPad Mini xài iOS và Nexus 7 chưa, mấy bác có dám khẳng định với e là những g nó so sánh là giả tạo k? e k phải iFan vì e đã xài qua nhìu loại máy khác nhau, hiện nay e đang xài iOS và Windows Phone vì chiếc Android của e vừa bị cướp còn tablet e đã xài qua dòng Asus và từ đó e lun xài iPad <= nói ra k phải khoe và để cho các bác thấy dưới góc độ người dùng thông thường thì sẽ thấy thế nào

2/ giá mắc hơn vì vật liệu cũng khác, nhôm và kính, chứ đâu phải nhựa, nếu Apple làm nhựa thì các bác cứ vào nói

3/ hệ sinh thái iOS chắc chắn ổn định hơn và có nhìu apps hỗ trợ

4/ so sánh hiệu năng làm gi, điểm hay của iOS là k quá so về hiệu năng và tối ưu hóa rất tốt, k như những hãng khác, và tất cả iPad đều có thể chạy mượt mà và ổn định

5/ và Android e nói thẳng lun, khi mấy bác cầm chiếc Android trên tay mấy bác thường làm gi: benchmark, quad-core, hiệu năng... đó là những g mấy bác hay nói. Apple kiếm nhìu lợi nhuận, đúng, nhưng 1 năm mới ra một sản phẩm và thay đổi k nhìu, cho nên ta có thể 2 năm 1 sản phẩm k vấn đề gì.. Mấy bác Android vừa mua máy mới thì mấy tháng sau đã phải lăn tăn vì máy mình đã xài công nghệ cũ <= thế ai mới bị lừa

6/ e nói thật, k phải vì Google và Asus làm Nexus 7 rẻ đâu, chẳng qua vì iPad nó đã thống trị thị trường nên Google và Asus k còn cách nào khác nên đành giảm lợi nhuận lại để dành thị trường thui. Các bác thấy Samsung cũng bắt đầu lớn mạnh và bằng chứng là giá Samsung Galaxy S3 Mini cũng k hề rẻ và họ cũng bắt đầu tập trung hơn vào phân khúc cao cấp. nếu đổi lại Google và Asus đang nắm thị phần, mấy bác có dám nói là Nexus 7 có giá như ngày hôm nay không? đây gọi là k còn cách nào khác nên làm vậy thui, lợi nhuận cao ai mà k thèm
@kevin1510 Để tranh luận thì vô cùng. Mình ủng hộ ý kiến của bạn. Nói cho thực lòng thì ai không muốn sở hữu 1 thương hiệu đẵng cấp ! Và về cơ bản hoàn hảo về mọi mặt ? Chỉ do giá hơi cao thôi. Chứ giã sử con mini này 5tr ? Chắc có ghét cũng nhảy vào tranh cướp nhau ?
@remeoxzx Đang tỏ ra nguy hiểm hay chém gió đấy ? Có thực sự đã dùng cả ios với androi chưa đấy ?
@G.thế.quang thưa bác em sử dụng hết rồi đó bác, nên mới hiểu cái đó
@remeoxzx @_@ thôi thì theo sở thích cá nhân đi . Vì mình có cảm nhận hơi trái ngược với bạn . Yêu hay thích cái gì thì cứ chơi thôi . Mình lên tinh tế với tinh thần học hỏi , ham hiểu biết là chính.
bravery
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật sự không ấn tượng bằng iTouch gen 5 ! iPad thi co lại , iPhone nở ra cho đến khi chúng gặp nhau ở một sản phẩm trung gian :rolleyes:
có một điều là đồ của apple chả có bạn nào chê mắc cả, còn những đồ khác các bạn vào mới thấy thôi là chê mắc lên mắc suống, mặc dù có nhìu tính năng mới hay hơn rất nhiều
Claw
TÍCH CỰC
12 năm
Không bất ngờ về giá, nhưng vẫn công nhận hàng Apple không dành cho người nghèo 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019