iPad mới so với iPad 4

TDNC
22/10/2013 0:8Phản hồi: 297
iPad mới so với iPad 4
Tối qua chúng ta có 2 chiếc iPad mới được giới thiệu là iPad Air (9,7") và iPad mini Retina (7,9"). Cả hai có cấu hình gần như giống hệt nhau, ngoài thông số CPU, GPU và RAM chưa được công bố ra thì những thứ còn lại đều y chang. Khác biệt lớn nhất giữa hai máy đó là kích thước màn hình và giá bán. Giá của iPad mini Retina so với iPad Air ở mọi cấu hình đều thấp hơn đúng 100 USD. iPad mini vẫn được tiếp tục bán nhưng chỉ có mức 16GB, còn iPad 4 thì đã bị "khai tử".

Thật sự nếu bạn đang dùng iPad mini đời đầu thì lời khuyên của mình là nên nâng cấp lên iPad mini Retina để có màn hình đẹp hơn, đây chính là thứ mà người ta mong đợi nhất kể từ khi iPad mini ra đời. Còn iPad Air là phiên bản tiếp nối của iPad 4 và nó chính là chiếc iPad mạnh mẽ nhất của Apple hiện nay với cấu hình cao nhất. Nếu bạn thích sự hoàn hảo thì nên chọn iPad Air.

297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kết mỗi quả nhẹ hơn thôi. Hicccc giá mà có tiền thì thích. Đành phải đợi vậy 😆
Cầm con ipad 4 rơi vào mặt thì...
@tú tầu Tôi nằm đọc báo bị tuột tay em ipad3 rơi vào mẹt , may quá chu cái môi lên không thì đi mất cái răng roài kkk . Hồi dùng ipad 2 có bị thế bh đâu .
Mong ngóng ipad air từng ngày ... và cố cày cho đủ ... Mong các bác thương gia chém nhẹ tay để có thể rước ngay khi có ở HN ...
clapika
TÍCH CỰC
10 năm
@tú tầu Sáng ra tỉnh dậy phải like ngày reply này vì....đã từng bị con iPad 4 rơi vào mặt. Tuy mồm thì không vỡ nhưng kính thì vỡ 😕 . Công nhận là iPad nặng thật 😔
@tú tầu Tui cũng bị hoài, nằm ngủ mơ mơ là nó đập vào mặt, hết hồn lun =.=
cresols
ĐẠI BÀNG
10 năm
@clapika Sao mấy bác khổ thế nhỉ đi mua ngay cái case xoay 360 mà dùng , từ hồi dùng loại này mình ko bao h còn phải cầm ipad trên tay nữa , trọng lượng ipad với mih bây h là zero , và cũng quên luôn đi cái cảm giác nóng của nó
Kết nổ thớt em Ipad mini 2
Đang gom lúa chờ em nó về
Ngoc@71
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tú tầu anh nửa em một nửa yêu không?
boyxala
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ipad mini 2, bị cuốn hút ngay từ cái nhìn đầu tiên, sẽ cố tích trữ lương thảo để đánh đu với em nó phát vậy 😁
Phải đợi giá gảm nóng mới hóng được
qtm07
TÍCH CỰC
10 năm
Quá hoàn thiện rồi . Dù đang xài MTB Android nhưng công nhận k qua nổi IOS về MTB

Sent from my Mobiistar Touch KEM 432 using Tinhte.vn mobile app
Vote cho AIR
IPAD AIR hơn MINI 2 ở KT màn hình - yếu tố trọng lượng giờ đã gần như bị san bằng rồi !
(nhìn trên màn 7.9 hình ảnh và chữ nghĩa rất tù túng - chơi game và xem phim đều không phê bằng)
Ảnh demo IPAD Mini gen 1 và IPAD gen 2 (cùng độ phân giải nhưng khác KT 9.7 <=> 7.9)[​IMG][​IMG]
@Nokfev mình thích ipad nhưng đang gom lúa. Định mua ipad mini vì nó mỏng, nhẹ lại màn hình không quá to. Nhưng thấy bác so sánh thì hơi sợ sợ. Bác cho xin ý kiến về hai loại ipad và ipad mini được không ạ. nhu cầu của mình là FB, xem phim, nghe nhạc, giải trí, game thì lâu lâu mới chơi vì ít thích game lắm (do hùi mình sài con ăn roi cùi, chơi game giật mê li nên ít khi chơi game di động). Ngoài ra mình hay đọc sách và chép tài liệu, mình ngán phải đem đi cả đống sách vở, màn hình điện thoại thì lại quá nhỏ để đọc ebook.
@windyboy_vteen mini vừa phải hơn bác ơi 😆 đặc biệt là nhu cầu của bác đọc sách bằng mini thì còn gì bằng..đồng ý là nhẹ hơn nhưng ipad Air cũng vẫn còn to lắm..ai thích màn hình to thì mua thui..mini lại còn rẻ hơn được 100$ nữa..cấu hình thì tương tự..chơi game thoải mái :3 e khoái kích cỡ con mini để đọc ebook :3 ko hiểu các bác thì như nào chứ e thấy cầm con mini tinh tế hơn cầm ipad to 😁 ipad to nhiều lúc cầm cmt facebook khó lắm do nó rộng quá 😔 phải đặt lên bàn gõ mới tiện
@windyboy_vteen Mini chỉ khi cầm trên tay đọc sách tầm gần thì tiện thôi còn những lúc thao tác như soạn văn bản hoặc thuyết trình với người khác hoặc lúc để trên bàn thì rất tệ so với iPad to !
@windyboy_vteen Nhu cầu như bạn thì mua nexus 7 2013 ngon mà rẻ. ipad chơi game ngon hơn Android.
Tablet cùi thì giựt chứ Nexus thì mượt bạn ah.
Ipad mini 2 có thêm cái wifi MIMO mà nghe nói là bắt sóng wifi tốt hơn đúng ko nhỉ, có khi bắt sóng khoẻ như laptop ấy nhỉ 😁
@haohanluongson Mình thấy đt android và macbook air của mình thực tê bắt sóng wifi như nhau. Wifi nhà mình có 1 góc chết ngồi vào đó bắt sóng ko được, phải cầm điện thoại hoặc laptop đưa về hướng thì mới bắt sóng được.
ipad mini 2 dự sẽ hot lắm,ipad mini dự sẽ rớt giá nhiều hơn
I love ....
Bao mong ngóng thì nay đã có ipad mini retina. Dự doanh số của ipad mini sẽ cao hơn ipad air
@namhungtlc Chưa chắc )),
a3nt15
ĐẠI BÀNG
10 năm
==" biết thế đợi ipad air ra mua. Mua xừ ipad 4 haizzzz
@a3nt15 Em cũng mới mua con ipad 4 đầu tháng này 😁 công nhận là tiếc bỏ xừ 😆
a3nt15
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ineccoi May mà mình k thích cái viền bị làm nhỉ lại của air ==" k tiếc chết quá =))
smallking92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@a3nt15 Bán Ipad 4 đi b ới mình đang cần mua 01673159195
smallking92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@a3nt15 Bán Ipad 4 đi b ới mình đang cần mua 01673159195
BLHT1111
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn thèm quá mà ko đủ khả năng rớ😔
Người thông minh sẽ chọn ipad4, giá vừa rẻ mà thua mỗi cái A6X mà thực tết thì X đó bằng 1 rồi lên xem như 6+1 bằng 7, còn mỏng thì tùy hứng, chứ dùng cái máy to vậy mỏng cũng ít ý nghĩa, như đt mỏng còn bỏ túi này nọ
@2323293
cái này chuẩn này, nhiều người vì 1 lý do gì đấy họ chỉ cần tới ipad mini là đủ, như mình cũng thế 😆
@virusday_123 Có tiền thì nâng lên đi k hối hận đâu. Mỏng nhẹ , đẹp , pin trâu hơn ,chip khoẻ hơn.
@ghostkinglee K đủ tiền mua air nên nói vậy, xài cảm giác sướng hơn hẳn, tốc độ nhanh hơn nữa mà
@ghostkinglee K đủ tiền mua air nên nói vậy, xài cảm giác sướng hơn hẳn, tốc độ nhanh hơn nữa mà
Chẹp chẹp.Nhìn con Air mà muốn nhức cái răng luôn :mad:😕
Ham hố con Mini 😁
Đã đủ lúa nhưng vẫn phải đợi 1 time nữa cho giá nó ổn định thì mới xúc được😃 Màn retina mà 478 gram,nhẹ hơn cả con ipad 2 thì đúng là vãi táo thật :eek:
@con gi de mat Công nhận vãi thật 😁 phê, kiểu này có khi phải súc thôi
@con gi de mat Nó nhẹ hơn gần 30% đấy. Mà bọn Apple làm cái clip quảng cáo và quảng cáo sản phẩm là so với Ipad 2. Mình xem cứ tưởng nó đem so với Ipad 4
sốc, công nghệ chóng mặt quá, chờ em nào ngon rồi mới mua, mà mua dc thì em khác lại ra. hm
@phan xuan dung Chờ suốt đời hả bác 😆)

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Với e máy tb thì ipad vô đối cmnr còn điện thoại thì cứ android mà quất
kaoaye
TÍCH CỰC
10 năm
Chỉ chờ có hàng là tiễn em mini đời đầu đi ngay!Chán cái màn hình rỗ của nó lắm rồi!
@kaoaye cong nhan la chan that
em dung roi
ban ngay
nhin ma dau het ca mat

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019