Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPhone 1978 - 2013 thật hư ai giải thích được?

tommyact
26/8/2015 7:35Phản hồi: 88
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Từ từ rồi VTv sẽ vén màn bí mật cho bạn xem tiếp 😁
Chưa bao giờ chơi hàng cũ nên k xoắn
Hàng 1978 là hàng trả bảo hành, lúc trôi hết thì check sẽ ra 1/4/78 chứ ko phải dựng nhé
@tiachopmiennhietdoi Bung máy kiểm tra?:p
@tommyact bác có thì bung ra show cho anh em xem đi
@tiachopmiennhietdoi chém gió :p
Hàng dừng mới đúng
@tiachopmiennhietdoi Không có,đang theo dõi thôi,xem cuối cùng là gì..😁
Evil9896
ĐẠI BÀNG
9 năm
bung cũng bó tay, có phải thợ đâu mà biết, có khi thợ còn lầm nói chi người dùng
Riêng cá nhân thật sự mà nói thì từ trước tới giờ mình không có khái niệm iPhone check ra 1978 là hàng trả bảo hành.
@thecuong_87 Người ta làm clip đàng hoàng giải thích việc hàng 1978 là trả bảo hành thì không chịu xem, cứ bảo thủ quan điểm cá nhân mà toàn những quan điểm không có cơ sỡ. Dòng nào trên check full cho thấy là trả BH bạn?
SWAT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thecuong_87 Đúng rồi pác hàng trả BH imei của máy đó k bgiờ check ra ngày mua đâu, Apple nó bán máy mới chưa active , lúc mình active thì cũng chính là ngày mua. Cho nên hàng trả BH apple mới có năm 1978 😆
Chính xác là hàng Móng Cái
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ForrestGumpR MC là hàng nhái thôi. Còn dựng thì phải qua Thẩm Quyến nhập về
Thật ra bản thân phóng viên VTV cũng ko hiểu rõ ntn 😃 viết cũng rất mập mờ. Dây đồng mà làm giả đc iphone thì chắc giàu to 😃). Cỏ vẻ trình độ phóng viên có hạn hoặc cố tình giật tít. Có một số máy khi bị rớt hay ẩm mốc gì đấy sẽ bị chạm hoặc đứt đường cấp áp. Người thợ sẽ kiếm tra và nối lại đường đứt ấy bằng dây đồng, chứ ko phải dựng giả bằng dây đồng. Vấn đề hàng 1978 gây tranh cãi nhiều, người thì cho là hãng trôi bảo hành, người thì cho hàng dựng. Thật sự thì đó là hàng do xưởng chuyên đóng iphone dựng của TQ làm, có can thiệp vào chip, thứ 2 là do máy đó gốc là máy lock và đc xữ lý lên qt 1 cách ko rõ ràng. Còn một số máy khi apple bán ra sau đó bị hư apple thu lại đổi khách máy khác, máy đó sẽ đc apple sữa lại, đóng mới bán ra thị trường vs dạng refurbished và nó cũng ko check ra 1978 như hàng TQ xào nấu 😃
22h trên vtv1, mấy ngày này phát suốt. Làm giả tinh vi thiệt.
Nghe gian hồ đồn trong KCX Linh Trung có 1 cty Đài Loan chuyên gia công dựng lại iphone các loại.
Có bờ rồ nào làm biết vụ này ko?
di_ti
ĐẠI BÀNG
9 năm
có 1e ra 1978 ko dựng hay ko đây nữa , thôi cứ xài đại chứ h cũng ko bit đền ai 😔 :(
@di_ti Lấy imei, call trực tiếp cho Apple Care xem sao bạn.
di_ti
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tommyact làm sao bạn ??
@di_ti Khó là nếu bạn mua bên ngoài hệ thống của nó,thì nó có thể từ chối trả lời. Nếu mua trong hệ thống thì có thể nó trả lời chính xác được.
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có gọi lên cũng chả giải quyết đc gì. Nó trả lời imei đấy đúng là của bên nó. Nhưng máy tháo lắp, sửa chữa rồi nó biết đc chắc?! [emoji1][emoji1][emoji1]
di_ti
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tommyact @@. Thôi khỏi restore cho chắc ăn. Lỡ nó đi theo ông bà nữa thì xót
@di_ti Cứ Restore,xem giả hay thật. Mình nghĩ unclock worldwide củng là giả nốt. 😁
anhhai_kn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@di_ti Chết trẻ khỏe ma có sao đâu mà xót.😁
nhopiu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thachnhattrung Xem dòng nào để biết là Unlock worldwide thế bác?
Có thể hàng trả bảo hành của Sing.
Do Sing hết máy nên lấy máy của Nhật, như VN lấy máy của Ấn Độ về trả BH vậy đó.
Ý kiến cá nhân thôi nhé.
1978 là hàng trả bảo hành - Done!
Vậy có thể 1978 dựng ăn theo unclock server?😁
di_ti
ĐẠI BÀNG
9 năm
check ra v mà cũng dựng hả bn (hỏi ngu tí )
tungxu
ĐẠI BÀNG
9 năm
cũng đang có 1 em 5s 1978 check web apple ko đc,nhưng máy thì mới và xài ngon lành ko biết là hàng gì nữa hic
@tungxu Lỡ mua rồi,yên tâm mà xài. Giờ tính theo giá trị xử dụng thôi. Mua 8 cục xài 4 tháng nó chết. Thì tính ra đắt hay rẽ. Ví dụ thế.
thưa các bác là mấy thằng lừa đảo bên trên nó nhập hàng dính lô 1978 thì nó phải làm video lừa khách hàng là hàng trả bảo hành hết hạn thì ra 1978 nghe ngu vật ra, e nghe tức éo chịu đc chỉ muốn tát vào mồn chùng nó.
em mua iphone từ cái thời 4-4s-5 mua chính hãng viettel đến giờ check nó đâu có ra 1978. vẫn còn con 4s để lại cho thằng em giờ check vẫn ra đúng ngày kích hoạt. hôm thứ 7 vừa rồi vừa kích hoạt con ip6 gold nhờ người mua bên sing mang về check trước khi kích hoạt và sau đều báo đúng ngày đúng thông tin.
còn về iphone cũ thì như thế này: có dựng hay không thì tháo main ra bóc cái lồng sắt ra xem mấy con CPU , ổ cứng ...thông tin IMEI được lưu trên ổ cứng, lấy ổ cứng đóng sang con khác thì là IMEI khác, còn muốn trùng vỏ mang cái vỏ ra khắc lại IMEI mất 20k. tại sao lại có 1978 vì nó đóng lại cặp trung quốc rẻ tiền, cặp 1978 thợ mua rẻ hơn cặp có thông tin ngày kích hoạt. còn hỏng hay không thì phụ thuộc vào công nghệ đóng cặp, đóng bằng máy đổ keo như zin thì bền, còn đóng thủ công thì dễ chết lắm.
nhưng có một trường hợp nữa em mới gặp đó là check ra thông tin máy đầy đủ, có cái còn bảo hành luôn nhưng khi chạy lại IOS thì bị mất thông tin IMEI, IMEI bị đổi luôn sang số khác, thậm trí có con lúc kiểm tra IMEI là ZP trùng vỏ chạy lại IOS xong bị thay IMEI mã máy sang thành LL và check ko ra thông tin gì cả.
gặp 5 con IP5 như vậy nhé, cảnh báo các bác nhé đừng chỉ nhìn IMEI mà phán. muốn thấy tận tay ray tận mắt thì mang ra thợ chuyên phần cứng IP bóc hết cái máy ra xem mấy con chíp nhé.
@boy8xcodon111 bác này nói chuẩn nhất quả đất.toàn bọn lừa đảo làm video lừa mắt thế gian.những người chuẩn bị mang thân gà đến cho bọn lừa đảo nó thịt xem video nó mời nữa là xong.mang tiền nuôi bọn thất đức
về iphone cũ thì như thế này: có dựng hay không thì tháo main ra bóc cái lồng sắt ra xem mấy con CPU , ổ cứng ...thông tin IMEI được lưu trên ổ cứng, lấy ổ cứng đóng sang con khác thì là IMEI khác, còn muốn trùng vỏ mang cái vỏ ra khắc lại IMEI mất 20k. tại sao lại có 1978 vì nó đóng lại cặp trung quốc rẻ tiền, cặp 1978 thợ mua rẻ hơn cặp có thông tin ngày kích hoạt. còn hỏng hay không thì phụ thuộc vào công nghệ đóng cặp, đóng bằng máy đổ keo như zin thì bền, còn đóng thủ công thì dễ chết lắm.
nhưng có một trường hợp nữa em mới gặp đó là check ra thông tin máy đầy đủ, có cái còn bảo hành luôn nhưng khi chạy lại IOS thì bị mất thông tin IMEI, IMEI bị đổi luôn sang số khác, thậm trí có con lúc kiểm tra IMEI là ZP trùng vỏ chạy lại IOS xong bị thay IMEI mã máy sang thành LL và check ko ra thông tin gì cả.
gặp 5 con IP5 như vậy nhé, cảnh báo các bác nhé đừng chỉ nhìn IMEI mà phán. muốn thấy tận tay ray tận mắt thì mang ra thợ chuyên phần cứng IP bóc hết cái máy ra xem mấy con chíp nhé.
@romany123 Lấy cớ để nói thôi. 😁
HuangXjng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tommyact Bạn phải hiểu là một con main đi kèm imei và số seri, việc edit imei là không thể nên nếu check được imei chưa kích hoạt thì chứng tỏ đó là hàng mới chưa qua sử dụng, trừ khi trước khi kích hoạt máy mà check imei đã kích hoạt rồi thì khả năng đó mới là hàng dựng, thế nên không thể đánh đồng toàn bộ hàng 1978 là hàng dựng được
Nếu chip và main là mới thì đó chắc chắn là máy mới của apple 100% ko có chuyện chip mới main mới 100% mà là máy dựng nhé
@HuangXjng Thí dụ nhà máy báo mất lô main đó 500 cái,thì đương nhiên lô đó server loại khỏi hệ thống quản lý thôi. Nó dám đầu tư triệu đô mở xưởng làm iPhone giả,thì không thể nào cái iPhone đó có thẻ nhớ được. Là iPhone lụi,không thuộc Apple quản lý bạn hiểu không.
HuangXjng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tommyact vãi cả iphone bụi😆 mất 500 main bác nói như đùa😃) nếu mất thì nó cũng khóa cái imei đó lại bác ơi, nói chung cái main thì chỉ có chuyển từ máy này sang máy khác chứ không có chuyện lấy main mới trong nhà máy ra ráp máy dựng đâu bác, cái main nó là tim của máy rồi, nói chung hàng 1978 thì cũng hên xui thôi, có cái mới thật, và có cái là dựng chứ không thể quy chụp toàn bộ nó là hàng dựng được, cứ check imei trước khi kích hoạt nếu nó báo yêu cầu active thì nó là hàng mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019