IPHONE 3G 3.1.3 kẹt ở dfu mode.restore lỗi 21

botnet
22/4/2012 5:59Phản hồi: 29
con iphone của em đang kẹt ở dfu mdoe.ấn đủ kiểu mà vẫn ko thoát đc để vào recovery mode restore fimware gốc.lỗi 21.restore fw customm thì lỗi 1600.bật ireb lên để pacth thì vẫn báo 1600.sửa thế nào bi j mấy bác 😔
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai giúp em với ạ 😔
sạc pin = cục sạc 30'
sau up bản custom
up bằng custom vẫn báo lỗi 1600 mà bác.nó có thoát đc dfu mode đâu.không đưa đc về recovery để fix
@botnet lỗi 21 và 1600 là chưa đúng DFU.bạn dùng ireb đưa iphone về đúng DFU đi bạn.tham khảo các lỗi ở đây
http://www.tinhte.vn/threads/659503/
@suctre bác ơi.h cứ bật là nó tự vào dfu luôn.ireb patch wtf luôn.restore thì báo 1600 luôn.😔
@botnet bạn nhấn cùng lúc power+home cho nó thoát rra rồi làm lại xem sao
nhấn home+power nó tắt nguồn.bỏ ra bấm một cái phím nguồn hoặc giữ home hoặc nguồn là vào ngay dfu mode.khó quá bác ạ
bạn thử qua máy khác restore coi có bị ko
@suctre vẫn bị bác ạ.lỗi 21 khi restore gốc.1600 khi custom :-s
atomo2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lỗi 21: Nếu trước đó bạn có xài tinyUmbrella thì vào phần Advanced bỏ dấu chọn Set Hosts to cydia on exist khi restore fw gốc.
@atomo2 EM KO DÙNG TINI BÁC ƠI.BÂY H CỨ TẮT NGUỒN RÔI BẬT LẠI LÀ NÓ TỰ VÀO DFU.DÙNG IREB LẠI BÁO 1600
atomo2
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn dùng redsnow để đưa nó về DFU. Bạn diễn tả DFU của bạn là sao? trái táo? hay cáp? Mình nghĩ bạn hiểu nhầm thì phải?
@atomo2 đen thui chứ bác.bây h tắt đi rồi ấn nguồn là nó tự vào dfu.có phải do hư hardware ko??
chết em rồi😔
UP LÊN NHỜ MỌI NGƯỜI GIÚP
3g của bạn đang ở chế độ WTF
mình cũng bị dính 1 em tìm đủ mọi cách mà chưa có đáp số
@anhtuan050478 theo 6v
up bản gốc 3.1
dùng blackra1n JB
ngon rùi
lên 3.1.3 sau
up bản gốc thì lỗi 21
dùng blackra1n thì waiting for device hoài
chưa có giải pháp
đưa bằng resn0w cho chắc ăn
RS có FW gì cũng vậy cũng bị lỗi 21, bị HW rùi bạn. có phải máy bạn mở lên tự đông ngủ ở DFU ko? có khi mở lên táo rùi trắng màn hình rùi treo lun 😁
@gabanganh không bạn à, máy mình bây giờ tối thui,
itunes rs cuptom thì lỗi 1600, rs bản gốc thì 21
dùng redsn0w jb thì nó treo ở trái thơm
dùng redsn0w đưa nó về dfu không được mới ác
tiny thì không nhận ra iphone
blackra1n thì running mãi
đang mắc ở DFU mode do đưa về sai đưa về lại bằng resn0w đê cho chắc ăn rùi rs maximum cũng ko dính lỗi 16xx nhá
nếu ở DFU thì tiny nó đã nhận ra iphone rùi
màn hình đen thui thì chẳng có cái nào nhận dc hết h bạn đang ở fimware nào rùi jailbreak bằng resn0w cho nó hiện táo rùi rút cáp ip ra xong reboot lại máy cho lên hình rùi active lại thôi cách này tui dùng hoài
@gunzz đây là redsn0w

còn đây là itunes

và đây là blackra
waiting cả ngày luôn
còn dùng redsn0w jb thì done nhưng màn hình iphone treo ở trái thơm hoài không thoat ra được
sài itunes 9 thui
sr chủ thớt nha, mình cũng trong tình trạng giống bạn nên mượn thớt của bạn để trao đổi,
mình cũng đang tìm giải pháp cho em nó bên thớt này
http://www.tinhte.vn/threads/1318771/page-8#post-21068923
để tránh mất thời gian, chủ thớt và các bạn có thể qua đó trao đổi nhé
thân!!
Tham khảo thêm:

Error 21
AppleSupport: Error 20, 21, 23, 26, 28, 29, 34, 37
▪ Lỗi có thể bị chặn bởi phần mếm thứ ba, anti-virus, firewall.
▪ Cũng xảy ra do phần cứng nhưng rất hiếm.
iPhoneWiki:
▪ Restore custom firmware sai PwnageTool. Phải đưa về DFU chứ không phải Recovery mode.
Thiết bị bị treo táo khi khởi động. Nhấn giữ power và để reboot.
▪ Lỗi khi dùng server Saurik để restore iOS 5.x bằng chế độ Recovery mode tối thiểu trên thiết bị A5.
▪ Lỗi cũng xảy ra khi restore iPod ới DFU mode. Nên dùng iREB r5.
TechArena:
▪ Xoá các files backups cũ trong:
- Mac: iTunes/ Preferences/ Devices/ Device backups/ chọn file backup nhấn "Delete Backup..." Xoá luôn các files trong "Device Support". Cần nhớ backup cho iDevices bằng máy tính khác.
- Windows7/Vista: iTunes/ Edit/ Preferences/ Devices/ Device backups/ chọn file backup nhấn "Delete Backup..." Xoá luôn các files trong "Device Support". Cần nhớ backup cho iDevices bằng máy tính khác.
- Windows XP: C:/ documents and settings/ [yourusername]/ Application Data/ Apple Computer/ iTunes/ Delete các file trong "iPhone (iPad) Software Updates" và trong "Device Support".
▪ Restore lại.
▪ Nếu vẫn không khắc phục được, download và install iTunes mới nhất.
reset nóng mà vẫn k ra đc DFU để vào chế độ recovery mời bác qua làm lại hw nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019