Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iphone 3g bị hao nguồn

gs_nghia
1/1/2011 14:24Phản hồi: 15
em có con iphone 3g bị hao nguồn chờ, pin 100% nhưng để từ sáng đến chiều là hêt sạch mặc dù mình không sử dụng gì cả, ức quá nên mình đã thử chạy lại firmware cho e nó, nhưng mà chạy đi chạy lại mấy lần mà bịnh tình của em nó vẫn không thuyên giảm chút nào cả, đành bấm bụng thay cho em nó cục pin xịn rồi hồi hợp theo dõi xem thế nào, hiz nhưng mà mọi chuyện "vũ như cẩn" các pác ạ, tức quá xá quà sa nên em quyết định "lột đồ" em nó ra dùng bộ cấp nguồn "kiểm tra" xem em nó thế nào, thì ra em nó bị hao pin chờ các pác ạ, nghĩ là em nó bị "nhốt" lâu ngày nên bị ẩm nên em đã đem em nó đi "luộc, hấp, nấu" sau đó em đem em nó đi "phơi" rồi tiếp tục "sấy" thử xem em nó thế nào, cứ tưởng rằng sau một "trận" nhừ tử thì bệnh em nó sẽ khá hơn nhưng nào ngờ vẫn vậy các pác ạ, con bệnh này nó cứng đầu thật, nó hành em mấy ngày nay muốn điên theo nó luôn các pác ạ, em sợ là nếu tình trạng này kéo dài không khéo em sẽ nhập viện theo con 3g này luôn, nên em mạo muội post con bệnh này lên đây, xin các ace hốt cho nó thang thuốc đặc trị giúp em, xin các ace cứ hốt nhiệt tình vào em sẽ biết ơn lắm ạ.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn phải cho đầy đủ thông tin về máy mình mới biết đc là phần cứng hay phần mềm nhé

bạn đang ở FW nào , BB bao nhiêu đã cài những App nào
đúng rồi phải cho thông tin đây đủ chứ !
nên cho biết : Firmware Version, JailBreak app ?...
tham khảo topic này
http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-tang-toc-va-giam-hao-pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-2-1-a-445965/

à thành thật xin lỗi, em sơ ý quá, tình hình là máy đang ở fw 3.1.3 , đã jailbr (bằng spirit), không cài thêm bất kỳ app nào, để em nó standby không sử dụng gì hết thì từ sáng đến chiều là pin hết sạch (pin 100% sau 8g còn 20% standby) sau mấy ngày fix lỗi hao pin bằng các giải pháp phần mềm nhưng không hiệu quả, em đã quyết định tháo em nó ra để test phần cứng, kết quả là em nó bị phần cứng các bác ạ, hiz nhưng mà e lại không biết phải bắt đầu từ đâu, xin các bác cho em chút ý kiến ạ
bác này tự tháo đc IP, lại còn biết là phần cứng có vấn đề nữa thì nể bác thật 😃
hay lại quăng boom thế pác 😃
Nghe hơi bạn nói biết là tay mơ chứ dân chơi nỗi gì , 2G tháo hơi rườm rà chứ 3G thì chỉ 1 phút 30 giây , mình là dân kỹ thuật bị vướng mắc nên post lên nhờ các cao thủ giúp đỡ nhưng chưa thấy cao thủ nào xuất hiện chứ bạn là dân lôm côm thì tham gia làm gì . :banghead: :banghead: :banghead:
vậy xin lỗi nha, tại chưa biết nhiều ng tháo đc iphone đó
mà sao bác biết phần cứng có vấn đề vậy?
Chắc bác này dùng Black nên ko biết tháo IPhone 😁. Em 3G của em cũng như của bác, nhưng ko đến nỗi thê thảm để không cũng hết như vậy:p
phần cứng thì pó tay rồi, thấy đa phần anh em tinhte chủ yếu rành phần mềm, ít rành phần cứng lắm!
thì rõ ràng là bị hao nguồn rồi còn gì.kẹp vào xem con ic nào nóng thử xem đi bác.
điều đầu tiên là bác mở lồng main ra kẹp nguồn coi trên main có con nào nóng không,nếu nóng là nguyên nhân từ con cpu hay plash.....nếu không vẫn bình thường thì chúc mừng bác,thay 1 cục pin khác là xong.chúc bác may mắn.thân.
thanks bác nhưng máy mình bị bệnh nan giải , mình đã mượn tới 2 cục pin zin bên máy tốt gắn vô vẫn vậy còn kẹp nguồn mình chỉ chỉnh lên được 5v thì không con nào nóng hết , lên 5,5v thì IP về Recovery Mode nên không hao dòng chờ . Thiệt là pó tay ! 😃 😃 😃
mình dùng 3G black đó chứ, nhưng trước giờ chỉ vọc ios và phần mềm thôi nên ko biết về phần cứng, hiz
để standby bình thường có nóng không? main có bị tắm nước không? cho chút thông tin kỹ kỹ về history trước khi đổ bệnh mới mới có thuốc chứ. Sao phải luộc bo? Luộc bo ntn? kỹ không?
Chào ACE mình có nhận 1 cây iphone 3GS 8G, mình thay Bộ Loa ngoài chui cắm sặc....nhưng khi gắn vào tất cả thì lại Nóng ngay mắt màn cảm ứng , mình tháo ra kiểm tra mian thì bình thường chỉ nóng màn cảm ứng góc trái, mình cũng không hiểu sao nữa , ACE cao tay đã từng trải qua giúp mình với,...xin cám ơn topic nhiêu....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019