Iphone 3G lock dính lỗi 1015 và kẹt cứng ở Recovery Mode

KevinXXX
19/1/2011 9:13Phản hồi: 25
Số là mình có 1 con iPhone 3G lock 8Gb của người thân cho.
Nó đang ở fw 3.1.3 nhưng Baseband là 6.15.00
Mình vào iTunes nhấn shift restore lên 4.2.1 down từ tinh tế về nhưng ko biết là 6.15.00 thì chỉ restore fw custom được thôi. Thế là dính lỗi 1015 và kẹt cứng ở Recovery Mode rồi. Mình dùng các phần mềm thoát Recovery Mode nhưng ko sao thoát được cũng như ko làm cách nào restore nó về fw 4.2.1 custom được, làm sao đây các bạn. Cứu mình với

---------- Post added at 04:13 PM ---------- Previous post was at 04:10 PM ----------

Mình dùng iTunes bấm shift restore về fw 4.2.1 custom nhưng nó báo lỗi 1604 <<< Cứu cứu cứu
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bây Giờ Bác Đưa Máy Về Chế Độ DFU đặt Biệt Để Restore Fw Custum Nha

Lỗi 1604 Là Do Lỗi này xảy ra khi iPhone chưa được Jailbreak mà restore bản FW Custom. Hoặc 3GS có bootrom mới khi restore FW Custom.
Khắc phục : Restore FW gốc

^^! Bác Thử Đi Em biết Thế Nào thì em chỉ bác thế ấy 😃
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
Rs fw gốc nó báo lỗi 1015 bác ơi (_ __!)
DFU đặc biệt là dùng redsn0w đưa về hả bác (_ __!). Đưa nó về DFU đặc biệt rồi rs fw cutom thông qua iTunes phải ko bác ?
Em có làm theo hướng dẫn bên topic này http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/huong-dan-tang-toc-va-giam-hao-pin-cho-ios-4-x-fw-custom-ios-4-2-1-a-445965/, sử dụng Ireb đưa về DFU mode rồi res về custom 4.2.1 nhưng em làm theo hướng dẫn thì nó bị kẹt cứng ở đoạn Uploading IPPS (em ko nhớ rõ là gì nữa), ko thấy hiện màn hình màu xanh như hướng dẫn mà chỉ hiện 1 màu trắng xóa (_ __!)
3g thì bác làm như này : dfu/shift> restore fw 3.1.3 gốc > lỗi 1015 > dùng tinyumbella kick out device / redsn0w 0.9.4 brows ... fw 3.1.2 gốc chọn instal cydia, bước cuối về dfu nguồn 3,2,1 thêm home 10,9,8,7,6,5,4,3,2,1 buông nguồn 30,29,28,27,26,25,24,23,22,21,20,19 đến màn hình trắng buông tay có cydia rồi shift> update lên custom 4.1 hoặc 4.2.1 là tùy lòng hảo tâm của bác !
Bác Pm Dưới Chữ Kí Em Phát
Bạn down fw cust 4.1 cho 3G ở đây, lên 4.2.1 làm j (nhiều app trên Cydia ko tương thích).
Nếu đang sử dụng WIN7 thì click phải iREB 4.0.x-4.1-RC2.exe chọn Properties và Compatible WINXP SP2

Nếu gặp lỗi 1015 thì dùng Umbrella Click Exit Recovery là ok!
link dow đó pass gì vậy bạn
@thanhnh091 có 4 part thì làm thế nào bây giờ bác ơi...em mới tập nghịch chưa biết xử lí thế nào
CUONG.NQ
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ip3 mà đã up lên custom 4.2.1 thì ko về bản gốc dc đâu bạn ak chỉ có cách đưa ip về 3.1.3 như bác apple_dc đã nói ở trên thui rùi sau đó mún restore lại FW bao nhiêu đó thì tuy bạn thui..còn Umbrella thì chỉ dùng khi nào bạn đã trở về 3.1.3 thui...
và còn 1 cách cho bạn làm làm như trên cũng dc nhưng hơi lâu và mắt công bạn nên fix lỗi 1604 khi restore bản custom đây là đây là công cụ fix lỗi iREB-4.0.x-4.1-4.2.1-RC3.zip sau khi fix lỗi xong các bạn restore lại bạn custom bình thường
chúc bạn thành công.
Dùng tim exit recovery là hết à bạn ơi mình làm cả chục con như vậy rồi . exit xong dùng Redsnow JB và tiến hành unlock + cài ứng dụng thôi .
melomane
ĐẠI BÀNG
13 năm

Xin hỏi tới thời điểm hiện tại con iphone 3G BB 6.15.00 khi up lên FW gốc 4.2.1 đã có cách nào thoát khỏi recovery mode chưa các bạn . (Đừng nhầm lẩn với 3Gs nha các bạn , vì 3Gs thì rất dể thoát khỏ chế độ Recovery , mình đã làm với 3Gs rồi.)
blackrain...............
JB nó sẽ tự active rồi cài soft dùng bt luôn 😃
tiny ko kick đc 1015 cua bb 6.15 đâu , dùng redsnow jailbreak thì có thể thoát đc
minh xai iphone 3g. minh dang dinh jb bang absinthe nhung tu dung khong ve man hinh chu dc. no chi hien ra bieu tuong apple. cac ban jup minh voi
bac dùng cái iREB thoát lỗi 1015 nhak.tệp download ở dưới.
==>cách làm :bật lên trước rồi cứ dùng itunes restore/gặp lỗi 1015 chọn cột 2 Recovery Mode Loop Fixe/nhìn xuống chọn hàng đầu tiên (Set auto-boot...)
iREB-r5.zip
ban restore ve fw goc 3.1.3 bao loi 1015 roi dùn ireb kich out ra.sau do dung redsn0w cai cydia va nang bb luon roi unlock.ok
luatfreeman
ĐẠI BÀNG
12 năm
lỗi 1015 là bạn đã restore ok rồi ,cứ làm theo bài này là vi vu thôi 😃
Bật redsn0w 0.9.4 lên và Browse (trỏ) tới FW 3.1.2 rồi ấn Next nhé chứ không phải FW 3.1.3. Vì redsn0w chưa hợp thức hóa được FW 3.1.3 ! Có thể sau khi làm xong Cydia sẽ bị "đá văng ra" bạn phải làm lại lần 2 nhé
@luatfreeman sao làm theo cách này nó chạy tới gần hết còn tí xúi nữa là xong mà nó đứng lun à..@@!nhưng vấn đề là nó vẫn như cũ..hình itunes ở trên và cỗng usb ở dưới @@!
em có con dính lỗi đưa được về FDU bang IReb rồi Shift+retore chờ 1 lúc dính 1601 thu qua nhieu may cut file hót đi cũng chả được đắp chiếu 5 tháng nay rồi bác nào Pro cuu em.team viewer vào máy em làm giúp em với
@cuudaisu xạc đầy pin 3h
up 1 bản custom no bb
Caria_L
ĐẠI BÀNG
11 năm
éc? 5 tháng màk bác cũng chịu đc sao? :|
Máy bạn hiện đang bị treo cáp hay như nào?
Orbit85_1
TÍCH CỰC
11 năm
1015 là lỗi ko thể downgrade đc bb. Bạn làm câch này xem nhé, mình đã thử và có tác dụng:
- restore bằng itunes xong sẽ bị treo cáp đĩa do lỗi 1015. Ở đây mình khuyên bạn dùng fw 4.2.1 gốc.
- dùng redsn0w bản 0.9.15 beta4, chọn select ipsw, trỏ đến fw 4.2.1 gốc. Sau đó fix recovery là ok.
bác naof làm giúp với bó tay rồi bận làm việc khác lên đau tim hieu để bung chăn được bác nào ho em team viwer vao may em lam giup em voi
không bác nào giúp em a 01238866682 nha may em goi lai giup em con nay voi gan nua nam nay em de no lam cuc gach roi team viewer giup em voi
dung redsn0w_win_0.9.6rc17 jb 2 lan la ok ngay ma.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019