IPhone 3G sạc pin không vào điện, Các chức năng khác vẫn bình thường

angel008
12/5/2010 16:53Phản hồi: 25
Tình hình là hồi trưa nay hết pin em cắm sạc vẫn bình thường, đến tối về cắm sạc thì nó vẫn hiện lên cái hình sấm sét trên cục pin, sau 1 lúc em kiểm tra thì trên thanh pin hiện lên cái hình phích cắm( thường thì máy em đầy pin mới hiện cái này lên)
Reboot máy lại thì pin tự lên được 20%( vẫn cắm dây) sau đó thì dung lượng pin xuống từ từ còn 4% và luôn hiện lên hình cái phích cắm trên thanh pin.:banghead::banghead:
Em đã thử cắm vào máy tính cũng bị tương tự, % pin vẫn dậm chân tại chỗ
Máy em 3G lock dùng FW 3.1 trước đây chưa từng làm rơi, hoặc va đập mạnh! để hết pin xong mới sạc thế mà ko hiểu tự dưng lại bị như vậy?:mad:
Mình post bài này để hỏi ý kiến anh em trước chứ chưa dám mang ra tiệm( dạo này tình trạng luộc đô iPhone ghê lắm) mình thì ko biết tiệm nào có Uy tín nên cũng ngại
😃
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đến khổ.đổi IP 2G ko bác
angel008
TÍCH CỰC
14 năm
Có ai giúp dùm mình với ạ! hix hix💀
@angel008 ban bấm đồng thời nút nguồn và nút home cho đến khi iphone của bạn tắc đi. để tròng vòng 30p rồi mở nguồn lên lại, hết bệnh, mình mới cứu 1 e rồi. chúc bạn may mắn.
Power Off iPhone đi bác , khoảng 30 phút sau Open lại xem , có thể nó bị điên vì hoạt động quá độ 😁 , cho em nó nghỉ giải lao là ok .
angel008
TÍCH CỰC
14 năm
Quái thật đấy bác à! cắm vô thấy nó chạy pin , ai ngờ lên đến 10% cái phích cắm hiện ra! pin down xuống lại! làm e giàu trí tưởng bở chết được huhu:furious:😢😢
Bạn đã thử restore máy lại chưa? Nếu Restore lại mà vẫn bị thì có thể do adapter hoặc cable kết nốp bị lỗi, hãy thử dùng adapter và cable khác cắm vào xem sao
angel008
TÍCH CỰC
14 năm
Mình lắp sim beeline vào là bị tình trạng này! tháo sim đó ra gắn sim viettel vào là sạc bình thường quái đản thật:mad:
Kiếm 1 cái sim Beeline khác hay Mobi, Vina thử lại thì sao - nếu vẫn bị thì do kén sim ...
Máy e cũng bị tình trạng y như thế,cứ cắm sặc là bị báo hình cái phích,ko thấy điện vào gì cả,em phải làm gì bây giờ
e đã restore Fw 4.0.2 rồi mà vẫn bị,hic hic
Vậy có thể do pin của bạn có vấn đề roài 😃 Bạn cắm qua PC sạc thì như thế nào?
giống tui rùi

tui lấy cục sạc zin của thèn bạn cắm vào thì đâu vào đấy nhưng khi cắm vào cục sạc của mình thì nó hiện tia sét được 1 lát thì lại hiện cái phit cắm. tức chết đi được. sau một hồi nghiên cứu thử nghiệm tôi thấy cái dây cáp là nguyên nhân gây ra bệnh này. sau đó 1 thời gian cái ipon của tôi vẫ bị bịnh cũ lần này tôi lại khám tiếp, thì ra là do cục sạc. sau 1 thời gian nó lại bịnh tiếp tôi lại tiếp tục khám. lần này tui lấy đe và búa ra đập nát cáp lẫn cục sạc lô 140.000. gây đau đầu cho tôi mấy tuần liền. hiện tại tui đang dùng cục sạc zin sau thời gian bu trù xin xỏ ngân hàng di động.gần tháng rồi thấy bệnh chưa tái phát nên góp ý cho AE nào bị giống tui thì không nên tiếc tiền một đồng sợ tốn bốn đồng không đủ. nhớ nha kekekekekekek
Đọc bài ông này viết éo hiểu mẹ j luôn , nói lảm nhảm đọc ếch hiểu 💀
romany123
TÍCH CỰC
13 năm
à. ý bác ấy là do sạc kém chất lượng=> mua sạc xịn là ok.
minh cung da tung bi nhu zay nhu bay gio thi no khong sac duoc luon roi
cam day sac vao voi may tinh cug ko dc, voi cuc sac zin cug ko nhan luon
xin cac bac giup em voi
e tinh thay pin moi nhug ko biet no binh j de ma chua tri
như bạn ta là pim bị lỗi rồi ,mình đã thay pin cho nhiều trường hợp như vậy rồi ok hết ,bạn có thể wa chỗ mình thay pin ,ngồi xem và lấy máy luôn bạn nhé
mafiarock
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình sài iphone 3g cũng bị trường hợp như vậy ,mình cứ để nó sạc 1 đêm,sáng hôm sau mình tắt đt rồi bật lại là thấy đầy pin ,xài như bình thường
Cha fai do jk dau bac'.nghe e dung mang dy dau ka?cac bac dung toan fai sac deu nen no moi the thoi.cu ra ngoai tiem mua 1 kai sac xin 2 chan.3 chan cag tot (gia khoang 3=>>>>>3tram8) roi mua them cap sax nhug fai la cap xin.khoang hon 1 tram la ok het pin kug ok bac a?tuy hoi dat 1 ty nhug no sat' ra mieng.dug co voi nghi la co van de phan mem hay fan cug ma ra tiem no chem cho.voi lai dung nhieu sac deu?se bi hong chan sac day bac'.mua luon sac va cap xin dy bac oi
có 1 vấn đề lạ thường và ko hiểu nổi
Máy tớ bị tình trạng cắm sạc 20p mà chỉ có hình Pin và Sấm Sét công nhận sợ thiệt , mở nguồn cở nào cũng ko lên
Rùi ngồi bùn bùn bật itune lên rùi cắm dây sạc vào laptop thì nó lại lên nguồn , đúng là vãi mà hên
ngaoop
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị như vầy làm theo
nhothuannguyen hay là thử theo tất cả cách cách trên đây.

nước cuối là đặt con Iphone lên trên cái đe và dưới cái búa
mình cũng bị như vậy..cắm sạc 15s là chuyển sang hình phích cắm mà không vào pin...Lên quán mua cái sạc Koracell 150k về ok luôn....mình đã sạc Pin được ok mà ko có lỗi gì...Bạn nào làm giống mình mà Ok thì Thank cái nhé.hjhj
Mua cái sạc Koracell 150k là ok...Mình cũng bị giống vậy...Lên quán mua cái sạc đó về thành công 100%..nếu chuẩn thì Thank cái nak..hjhj
cái này ip hay bị lắm! thường thường mình cứ dùng pin xuống dưới 15-20% là hay bị nv. mình cắm sạc thì k lên mà còn tụt ấy! cái này là vì sạc của ip dòng nhỏ nên không kick được pin. cách khắc phục đơn giản là cắm vào máy tính là em ý lên vù vù.
ps: mình đi làm hay chơi game nên pin hay hết, mình bị nv hoài.
mn giúp mình với. TT^TT. Iphone 3g của mình vẫn hoạt động bình thường, còn 25% đem sạc thì không thấy tín hiệu gì cả, màn hình vẫn không hiện đang sạc. Dây sạc và cả iPhone 3g đều mới mua được 4 tháng. Mình thử cắm sạc bằng pc lẫn laptop nhưng cả hai đều không phản ứng gì cả. Mình thử vệ sinh cáp sạc và cục sạc nhưng vẫn ko được. Mong mn cho ý kiến. Thank you.
@Zen2703 Lúc đang sạc bạn nhấn giữ Home + Power để khởi động lại máy xem sao, có 1 số trường hợp lỗi hiển thị ko thông báo dù vẫn đang sạc nhưng khởi động lại thì bình thường o_O
topphukien
TÍCH CỰC
8 năm
cũng có thể do lỗi sợi cáp, máy đt vẫn báo đang sạc như không có nguồn qua nên ko lên pin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019