iPhone 3G Sạc pin không vào điện, cắm vào Laptop và cục sạc đều bị!

angel008
20/10/2011 17:8Phản hồi: 24
Mình có con iphone 3G con em đưa nhờ sửa dùm, mà ko biết nó bị cái j! cắm sạc ko vào điện, cắm laptop cũng vậy luôn! itunes ko nhận! Mình nghĩ đây là lỗi phần cứng vì mình đã test thử trên 3 cục sạc, dây sạc khác nhau mà vẫn vậy!

Bác nào có kinh nghiệm giúp mình cách khắc phục ? nếu ko cho mình cái địa chỉ sửa iphone uy tín ở HCM( k hét giá, k luộc đồ, k ngâm máy lâu) chi phí sửa là khoảng bao nhiêu ?

Tks all:happy:
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhẹ nhàng nhất thì thay chân xạc bác ạ, giá khoảng 200. E ở HN nên ko biết chỗ nào sửa uy tín trong đó. Bác thử tham khảo thêm. Nếu nặng hơn thì thay ic nguồn sẽ mất gần 1 triệu.
angel008
TÍCH CỰC
12 năm
Mình bấm 2 nút home và power nó hiện lên hình cục pin màu đỏ và cái phích cắm điện! nhưng ko vào điện
xzikzikx
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước con của bạn e bị .. Hỏng ic nguồn là nhẹ, nặng hơn thì nó sẽ lây ra nhưng bộ phận khác. Như con của bạn e là hỏng ko sửa dc luôn :|
meotron
TÍCH CỰC
12 năm
B xem lại chân xạc ở máy thử coi, dùng nhiều có lẽ cg có vấn đề đó
Thử thay cáp khác đi bạn ơi
có gì thì bạn mang qua 209- đường Tân phước- bên cạnh sân Vận động Thống Nhất, mình kiểm tra rồi sửa luôn cho
angel008
TÍCH CỰC
12 năm
Mình test trên 3 cục sạc và dây cáp rồi vẫn bị:unsure:
angel008
TÍCH CỰC
12 năm
Lên cho mọi người thấy :hot:
Vcl may pac a.!hom truoc em mang con 3g 8g ra bon sua chua chuyen nghiep(ko muon noi ro) may bi hong wifi nen ko the unlock dc. Hoi sua bao nhieu..1,5 tr em nghi minh la ky thuat nen hoi gia ic, quat 1 trieu( tra loi rat nhanh). Cac bac biet ko em luoi thoi chu em ma sua thi tui no lam sao an dc em..em ve search youtube thay main iphone con cho vao lo vi song quay 7' dc nen da quyet dinh tu sua. Ic wifi ko the chet. Jo dang ngoi up bai nen tinh te. Nghi cung buon cuoi em chi can kho lai ic la dc vay ma may thang cha sua dt lay 1,5 tr. Ac qua 5 tram con can rang dc chu ip3G gio ban chac dc 3 tr thoi. Ai bi mat wifi cu manh dan kho nong ic wifi di, main iphone tot lam! Kho nong ruc ca main nhung nguoi nhanh lam ko nhu may thang dt khac^_^
@trungbkth xin hoi? mays mu bi hong wifi co sao k ban nhi .. minh dinh mua mot cai
hungjeon1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề của bạn là pin kiệt quá, sạc không kích pin lên được. Vì sạc iphone dòng điện vào nhỏ, 5mA nên vậy. Bạn mượn ai đó sạc cái ipad, cục sạc này có dòng ra 10mA gấp đôi sạc iphone thông thường. Sau đó cắm vào sạc iphone của bạn như bình thường, để khoảng 5' thôi là pin sẽ được kích lên. Ở đây ko phải hỏng máy hay lỗi cáp gì hết.
@hungjeon1 Cách này có khả quan ko các bạn. Vì mình cũng đang bị tình trạng như bạn trên. Hôm qua xài hêt pin. Về nhà cắm cục xạc nó báo 1 cái gì đó . mình chọn rồi nó tắt ngủm luôn. Ko hiện lên gì hết. Đã thử đổi dây cáp, đổi cục xạc và vẫn ko được. Vào của hàng hỏi thì nó bảo là hỏng pin. Giờ làm sao đây các bạn. Chia sẻ cho mình chút nhé. Thank.
@haihungit_9x bệnh này thì thường là thay pin là ok,ở hà nội thì mang qua 67 vũ trọng phụng-thanh xuân-hà nội gặp mr bình 0974 568 533.
Thay cục pin khác xong phim.ic nguồn gì ở đây....?
mình cũng bị như vậy

mình có cái iphone 3g,đang xài bình thường bây giờ tự nhiên kg sạc..cắm vào computer itunes cũng kg thấy luôn,gọi và nghe bình thường,nói chung mọi thứ bình thường chỉ có vấn đề là kg chịu sạc..mình thay bottom dock luôn rồi,vần kg được,dây cable thì còn tốt,mình sạc 3gs thì ok.nhưng 3g thì kg work...có cao thủ nào biết kg,giúp mình với...thankkkssssssssssssssss

---------- Post added at 10:14 AM ---------- Previous post was at 10:10 AM ----------

mình cũng bị như bạn,kg biết có cao thủ nào sữa được hông ta :smoke:
máy của mình cắm cục sạc vô thì khoảng 1 phút nó lên màn hình,nhưng tí là tắt hiện trái táo,cắm vô máy tính thì nó không lên màn hình mà chỉ hiện trái táo thôi,kết nối với máy tính và mở itunes đợi 30 phút,bấm nút home và nút nguồn thì nó hiện biểu tượng dây cáp và nhận được itunes,nhưng chạy lại chương trình nửa chừng là nó lại tắt nguồn,bạn cho mình hỏi nó bị sao vậy?và cách xử lý e nó thế nào?e nó 3gs
dính 1 con , chã biết làm sao đây 😔
Có ai ở q3 biết kích pin ko giúp mình với :s
kimman1
TÍCH CỰC
11 năm
@boyk3n thế bác pin nó hiện cục pin với tia sét e cho nó lên táo dc ko mặc dù pin kiệt sạc bằng cục sạc laptop hơn 1 tiếng ko lên táo bác chưa làm dc thì bác đừng nói ko phải bác ko làm dc là ng ta ko làm dc
@kimman1 Hic, đọc xong hơi rối, bác viết liên tù tì đọc ngắt ko đúng hơi khó hiểu, hiện giờ thì mình cho nó lên táo đc rồi..Mới đầu lúc mới kiệt thì lên táo đc rồi nó chuyển qua pin đỏ với tia sét, theo mình thì khi máy hết pin đừng cố mở nguồn, mà hãy tắt máy cắm sạc chừng 1 tiếng rồi hẵn mở lên..
kimman1
TÍCH CỰC
11 năm
@boyk3n mình cắm nửa tiếng pin ko lên đó bạn, cục sạc mình đã test máy khác oke, dòng sạc mình đo ra dc 900mA, coi như là đạt. Lý do chính ở đây là pin đã quá kiệt nên ko điện ko thể theo máy vào pin lúc này thì pin vẫn còn khoảng 4-5%, mình ấn power + home mấy giây nó lên táo là cắm sạc vào thì lên pin bình thường. 😁
@kimman1 máy mình thì lúc đc như bạn lúc không hjc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019