IPhone 3GS không vào được 3G mạng Viettel, chỉ vào được 2G

tongvanhoa
16/2/2012 15:10Phản hồi: 18
Các bạn có biết lỗi trên là như thế nào ko? IPhone 3GS của mình tự nhiên ko vào được 3G, nhưng bật 2G thì vẫn kết nối được. Các bạn biết lỗi trên thì chỉ rõ cách khắc phục cho mình với nhé! Cảm ơn các bạn.
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thể do máy bạn chưa có cấu hình 3G hoặc bạn chưa đăng ký dịch vụ 3G
Nếu đã đăng ký 3G rồi mà vẫn không được thì bạn thử làm như sau xem
Bạn và Safani sau đó nhập địa chỉ cài đặt tự động như sau: http://heaveniphone.com/internet
Chúc bạn thành công
không vào được 3 g có thể do nhiều nguyên nhân,có thể do iphone 3g bắt mạng yếu nữa,nếu iphone 4s thì không có tình trạng này
Mình xài 3GS cũng bị trường hợp này, chỉ hiển thị chữ E thôi mặc dù các thông số khai báo đấy đủ, đã tìm mọi diễn đàn mà chẳng thấy kết quả, Chán quá, đang dùng 5.1.1
HT3333
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới sửa được trên iphone4, do cấu hình apn sai thôi, mặc định chuyển về 2g, để trống, hoặc điền vm-3g, reset network nếu cần.
@HT3333 Bạn nói cụ thể hơn xem nào..
HT3333
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phamtruonggiang bạn vào phần cài đặt mạng chỉnh cái phần apn là vm-3g là được(viettel).
@HT3333 tui xài mobi..haiz...nói chung là đã thử mọi cách rồi, nhưng không được...tức là 3G không vào được từ 3GS của mình...
Mình cũng bị TH này, thằng nhà mạng bảo rằng 3GS bắt sóng 3G yếu...ặc..thế là potay...
hiephdvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Do bạn chưa đang kí 3G với nhà mạng. Bạn lêm google tìm hiểu cách soạn tn đang ký. Nó tự lưu cấu hình. Sau đó khởi động máy lại là được.Bạn kiểm tra lại, khi dùng 3G phải bật 3G và dữ liệu di động.
@hiephdvn đăng kí rồi bạn ơi, đâu phải 3G mới ra đâu mà mọi người còn lạ lẫm..Thân.
romany123
TÍCH CỰC
12 năm
em không đăng ký 3G mà bắt ầm ầm nè. mà từ ios 4 trở đi cần gì cài thông số nhỉ
hunterisme
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi tí
tình hình là em vừa mua một con ip 3gs cũ.em mang về dùng được đúng 2 tuần thì nó gặp vấn đề.cụ thể là trong lúc sạc em thấy sạc nổ và bắt đầu có mùi khét.em rút sac ra ktra máy thì thấy mặt sau máy nóg.càng để lâu càg thấy nóg(dù em đã rút sạc ra và để trước quạt cho mát nhưg càg lúc càg nóg,như hòn than ấy)
Vậy em muốn hỏi xem máy em mắc bệnh gì và có chữa được nữa k ạ
@hunterisme Pin bị hỏng chăng, cái vụ này mang ra thợ người ta mới có máy đo và biết xem bị hư cái gì chứ...

P/S: Mà sao bạn hỏi vấn đề chẳng liên quan gì đến topic cả vậy?
hunterisme
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin lỗi mình không biết lập topic mới nên đành ké tí.mình đi sửa rồi mất 2 tuần và được kết luận mag về đắp chiếu.chắc máy mìh bị lột hết đồ rồi họ vứt lại.huchuc.mù cngkệ khổ thế đấy
@hunterisme xin chia buồn cùng bạn..haizz..
HT3333
ĐẠI BÀNG
12 năm
mobi thì bạn thử cài apn là m-wap, username + pass là mms thử xem.
có pro nào viết cho 1 bài ý nghĩa được không toàn chém gió
up up e dùng ip 5 w 6.1.4 cũng bị lỗi này. reset mạng chỉ đc 1 lúc thôu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019