IPHONE 3GS LOCK LÊN 6.1.2 không kích hoạt DV được

toiladuy249
20/2/2013 11:55Phản hồi: 60
tình hình là mới up con 3gs từ 4.1 lên 6.1.2 .up lên ok không bị lỗi nhưng khi khởi động xong thì nó bắt thiết lập lại như mới. làm theo các bước nhưng không kích hoạt được dịch vụ. Anh em nào bị tình trạng giống vậy và khắc phục được xin chỉ giáo với thank's nha !!!!!!!
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranbao81
TÍCH CỰC
11 năm
Phải JB và Unlock nữa chứ.
tui cung bi the bac nao giup ko
thằng bạn nó tự úp dt nó len 6.1 gi đó cũng bị tình trạng như bác trên nó nhờ giúp mấy bác có thể hướng dẫn cụ thể dùm dc hok
Bạn nên bít chắc là bb của máy là bao nhiêu để unlock. Tôi thấy máy cái đã đẩy bb lên 6.15.00 là không kích hoạt được dịch vụ phải đẩy xuống 5.13.04 thì ok.
Nhưng k bít thằng ultrasnow nó phát hành phiên bản cho 6.1.2 chưa nhỉ.
honamhai
TÍCH CỰC
11 năm
để giải quyết được vấn đề này thì các bạn phải nói rỏ máy mình hiện Baseband là bao nhiêu, đã hackactive chưa và hackactive = gì, tình trạng máy lock hay world, thì lúc này mới giúp được.
uh cua minh bb 6.15 ,nghe nói là hạ bb xuong 5.13 sau do dùng evasi0n để bẻ nhưng ko hiểu .Đoc o ben iosviet thi thấy có người up thanh cong rui nhung minh vao hỏi thì không cho vào đành ngậm ngùi và đang hạ về lại 4.1 và bản lock đành chờ cao thủ võ lâm nào cao tay hướng dẫn ,tại hạ đanh pó tay.
uh đúng roi máy mình la 3gs lock 16gb serial :84930lvp3np bb 06.15.00 và mình dung redsn0w để jaibreak và dung iREB-r5 để vượt lổi
honamhai
TÍCH CỰC
11 năm
@toiladuy249 nếu máy 6.15 thì khi JB = redsn0w bạn phải chọn thêm mục install baseband ipad 1 lần nữa, sau đó vào cydia cài cái ultrasn0w 1.2.8 và khởi động lại IP là có sóng.
lam sao kiem tra bb cac bac
ban vào general-setting - about - modem fw là nó đó
Mình cũng bị như vậy, vừa lên 6.1.2 thì okie, nhưng ko activate được. Có cách nào khác phục ko các bác.
honamhai
TÍCH CỰC
11 năm
@strade máy lock kô có sim nhà mạng để active thì bạn dùng redsn0w 0.9.15b3 để JB
không biết chủ topic đã khắc phục lỗi chưa vậy??
Mình rất lười viết chia sẻ nhưng vì thấy ko ai làm được lên mình chia sẻ cho các bạn nhé!
Đầu tiên chạy lên 6.1.2 bình thường, khi vào kích hoạt Iphone thì các bạn làm như sau:
Để nguyên IP chưa kích hoạt,
http://theiphonewiki.com/wiki/Firmware
vào Link trên download IOS 6.0 Iphone 3GS
Dùng RedsnOw 0.9.15b3 http://blog.iphone-dev.org/

iphone-dev.org

Find the best information and most relevant links on all topics related to This domain may be for sale!
blog.iphone-dev.org

để jaibreak
Đầu tiên mở RedsnOw lên Extras/Select IPSW (ios 6.0 3GS nhé) hỏi j cũng YES nhé
<Back lại và nhấn Jaibreak
đến bước cài Cydia thì tích thêm vào dòng : Downgrade from iPad basebend ==> Next và đưa máy về DFU để nó tự jaibreak .
Ra ngoài hút điếu thuốc lá vào xong rồi Just boot lại là có cydia roài!
thế nhé.😃

Có cydia rồi nhưng nó vẫn ở dạng Tethered jaibreak thôi. muốn ko phải justboot mỗi khi khởi động IP thì phải dùng EvasiOn 1.5 http://evasi0n.com/ để jaibreak lần 2 hoàn chỉnh nhé !

Evasi0n - evasi0n

On February 3rd, 2013, a group of hackers known as the evad3rs launched evasi0n: jailbreak software that enabled iPhone owners to remove Apple's installation limitations
evasi0n.com

Đi ngủ hay chơi Game MU nhỉ ?????

Ai làm được rồi thì VOTE cho vài cái nhé ! Thanks
ktcr97
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuconghuy2010 mình đã đưa về DFU r nó hiện (Pwned dfu mode) mà nó ko hiện Next là s bro?
@vuconghuy2010
@vuconghuy2010
@lanhngoc999 A ơi! giúp e với, tình hình là e có con iphone 3gs để lâu không dùng nay em lấy ra cắm vào itunes thì nó báo có phiên bản mới e đồng ý úp về, úp xong đến khi kích hoạt iphone thí máy báo ko có dịch vụ và không kích hoạt được.
chân thành cảm ơn bác vuconghuy2010 nhiều, nhờ bác em đã thành công
@raymond_nguyen Làm thành công thì bạn chia sẻ cụ thể hơn đi!!!!!!
trantienhc
ĐẠI BÀNG
11 năm
vuconghuy2010: Anh cho e hỏi là sao e làm theo hướng dẫn của a thì tới bước Just boot lại thì tới đây sao nó đứng lun T__T

Màn hình máy thì sáng 1 màu đen, giúp e với T_T
@vuconghuy2010 minh cung bị giống bạn này,thế làm sao vậy các bác
@trantienhc tới bước này y chang bạn,thế làm sao đây,minh DFU lại mấy lần vẫn k dc
@yeunhoc520 tới bước đó là bạn đã đưa máy về DFU thành công rồi, chỉ ngồi đợi nó chạy là xong mà
@yeunhoc520 Mình đã làm thành công, sóng sánh đầy đủ, vậy mà khi cắm vào máy tính chép nhạc, Itunes nó hỏi có phục hồi không, tưởng phục hồi phim, nhạc, ai ngờ mất cmn sóng, làm lại từ đầu giờ gặp tình trạng y chang như bạn này, 2 3 lần vẫn thế, nản thật.
ko cần justboot sau khi rs cần dùng resn0w 0.9.15 chọn seclect ipsw là 6.0 back ra chọn jailbreak, ko cần tích ô nào cả chỉ cần hackactive xong rồi active lại máy bt vào màn hình chính rồi dùng evasi0n1.4 jaibreak....... tận hưởng thôi
Mong các cao thủ chỉ giáo. E mạo muội lỡ up con 3gs 8G lock phiên bản 2012 từ 5.1 lên 6.1.2. Hiện tại bị No all. Các cao thủ có cách nào khắc phục ngoài thay BB ko ạ?
@isspro thử về lại 4.1 xem sao? bác cũng mạnh tay gớm biết chắc 2012 mà liều
@isspro Máy 2012 thì cũng JAIBREAK như vậy thôi bạn ah!
May quá cả nhà ah. Đã làm thành công nhờ phuong pháp của bác conghuy2010 cảm ơn nhiều nhé
cũng đơn zản ko j khó cả chỉ cần tìm hiểu topic là biết cách này cũng chỉ để hackactive máy thui những vẫn lỗi push 😃 dùng sam cho lẹ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019