IPHONE 3Gs

Dangpv21
5/12/2011 17:54Phản hồi: 9
Mình mới mua một em iphone 3gs cua softbank (mau hang cu o osukannon)
bạn nào biết cách unlock em nó để dùng với sim softbank binh thường thi giúp mình với
cả tuần loay hoay mà mình chưa làm được😔
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác vào đây nhé
futaba
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn ở 名古屋 phải ko. Thấy tên cửa hàng quen.nếu chỉ muốn dùng mạng softbank
Thôi thì chỉ cần up date phần mềm mới nhất thông qua iTunes sau đó máy tính và đt sẽ tự động kích hoạt khi bạn cho sim vào máy nhé. Phải cho sim vào từ đầu để tự kích hoạt nhé
MInh o duoi Mie ken ,hom len nagoya choi nen mua,minh update bang itunes roi gio lap sim softbank cua minh dang dung may 821sc
nhung may bao khong co dich vu ,kong thay tu kich hoat

---------- Post added at 07:49 AM ---------- Previous post was at 07:40 AM ----------

MInh lam nhu the roi nhung khi may khoi dong lai thi len hinh can phai ket roi voi itunes
bạn phải thay sim softbank màu đen thì mới kick hoạt được bạn àh , sài sim softbank trắng ko sài dươc95 đâu
Vay la minh phai ra softbank dang ky ah? cho minh moi nguoi dung iphone 4 ,dung sim iphone 4 duoc khong
Minh lam theo link cua ban roi,tat ca deu ok da unlock thanh cong bang ultrasn0w,nhung khi lap sim softbank loai trang vao thi khong nhan,minh da vao network bat 3G nhung van khong nhan,ban nao biet chi minh voi
Máy đã unlock thì dùng sim bạc (銀sim) hay sim đen (黒sim) đều đc bác ạ, máy bác không nhận thì có khả năng bị giới hạn network bởi Softbank (do mua phải máy trốn tiền v.v...).

Bác check số IMEI tại link này xem sao.
https://www.customerservice1.mb.softbank.jp/WBF/icv
- Nếu kết quả hình tròn thì ok, chắc bác unlock sai bước nào đó.
- Nếu tam giác thì cũng có thể ok nhưng có thể bị khoá nếu chủ trước không trả tiền.
- Nếu dấu X thì không dùng đc mạng Softbank, bác dùng mạng khác hoặc gửi về VN thôi.
cho minh hoi ip 3gs cai phan men moi dc k
1/ Bấm cho iphone về chế độ DFU ,cắm vào itunes retore về 4.1(dùng tiny umbrella exit recovery cho nó,nếu exit nó vẫn còn,bạn restore 1 lần nữa)xong rồi exit recovery nhé .
2/ban dùng ultrasnow 0.9.6b6 restore ve 4.1 chọn nâng baseband len 6.1.5
3/vào cydia add soure repo666.ultrasn0w.com rồi intall là có sóng thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019