Iphone 4 bị quên pass đăng nhập---Xin Giúp!

childhood232001
9/2/2011 11:6Phản hồi: 58
😢E có 1 con iphone 4 phiên bản quốc tế, nhậu nhiều quá nên quên mất luôn cái pass, lúc tỉnh ra cũng chẳng nhớ nổi, hiện nay tình trạng chỉ nhận được cuộc gọi. Có bác nào có kinh nghiệm trong mấy vụ này làm ơn giúp giùm, chứ cầm cái máy mà không gọi được cũng buồn....! Giúp mình với vì máy có lưu quá nhiều thông tin quan trọng.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Waiting...........Help me Please!
nuti1025
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác đưa về DFU mode rồi restore lại máy nhé😃
Bạn backup lại rồi restore. Quốc tế thì lo gì, restore thẳng fw 4.2.1 luôn. Đã JB OK rồi. Chúc bạn vui
thanks bạn đã giúp. Nhưng máy mình đang lưu nhiều thông tin quan trọng giờ restore sẽ mất hết dữ liệu, mình muốn hỏi xem có cách nào phá được pass này không?
chỉ còn cách nếu máy của bác là world thì đơn giản , up len 4.3.3 xong
Bạn biết ng ta đang dùng FM gì mà kêu Iphone 4 restons 1 phát về 4.2.1 Hiện tại các SHSH của Iphone 4 bị khóa.Nếu không lưu đc SHSH thì khuyên ng ta restons về 4.2.1 bằng niềm tin à
bác cắm vào itune nó có h ỗ trợ back up dữ liệu mà .
Máy đang lock itunes nó không nhận mới khổ...............!
springvale
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đôi lời giúp bạn
Bạn hãy back up dữ liệu bằng PC Suite, rùi sau đó reset all thì máy sẽ an táo, rùi restore lai bang itunes, sau đó lấy dữ liệu từ PC Suite lại là ok hết, mình đã từng bị y như bạn và mình sài e này cũng êm lắm, nó o cần slide. Chuc vui
leantse
ĐẠI BÀNG
13 năm
sài ifunbox vào /private/var/root/Library/Keychains/ xóa file keychain.db rồi reboot iphone xong
4.x vô tác dụng..........
1 khi itunes ko nhận thì ko trình nào vào xóa đc.
ifunbox cũng xài mobiledevice của ittunes nên mới vào đc system, itunes lock lại là hôn cái nào vào đc =]]
Không biết có cách nào mà không phải restore máy không....rất rất mong được sự hướng dẫn và giúp đỡ của các bạn....!
khocviem
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn sử dụng ifunbox kết nối Iphone với PC

vào theo đường dẫn /var/keychains/ xóa file keychain-2.db
khởi động lại IP là xong
Để yên tâm nếu có lỗi gì thì copy lại file keychain-2.db trước khi xóa
phưong pháp này lỗi thời và không có tác dụng nhé bạn.cách duy nhất restore lại và tất cả dữ liệu sẽ....bay hết.có lẽ trên pc bạn còn lưu 1 ít dữ liệu lại đó,kiểm tra pc lại xem,xong restore backup lại
*HERO*
TÍCH CỰC
13 năm
potay.com.................................................................
restore bạn à......................
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
Chỉ restore lại máy thôi bạn ! :| Sao lại uống rượu tới mức quên cả mật khẩu nhỉ :|
người ta nói mượn rượu quên tình mà, huống chi là quên cái mật khẩu. đợi chút : lục lại trong computer của mình có 1 phần mềm trước vẫn phá đc pass của 4.x, tìm ra mình comment lại ngay.
Đương nhiên rồi, uống rượu rồi lượm máy thằng bạn, cho nên ko bit pass thôi
vivannam
TÍCH CỰC
13 năm
iPHONE 2G/3G/3GS/4 - iTOUCH GEN 1/2/3/4 - iPAD - ACTIVE - JAILBREAK - UNLOCK
JAILBREAK/UNLOCK IPHONE FREE CHO ANH CHỊ EM TINHTE Ở BMT

unlock dùm mình còn iphone 4 ios 4.1 bb2.10 cái được ko :happy:
zero17
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng sim ghép nhé bạn ^^

---------- Post added at 02:07 PM ---------- Previous post was at 01:59 PM ----------

back up thôi bạn ơi hết cách rồi ah ^^
em dán màn hình có tin nhắn đến mà em không tắt... thế là tự nhiên bị lock lại... mà em chưa bao giờ đặt passcode.... dùng pass defaul cũng không được... làm thế nào bây giờ máy em mới lên 4.3.3 chưa JB .... co rất nhiều dữ liệu quan trọng làm sao bây giờ........ giúp em phát
tuan1412
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhập pass nhiều lần đến khi iphone bị disable thì itunes sẽ cho back up lại dữ liệu mà,backup lại rồi bác restore firware thoải mái mà 0 sợ mất dữ liệu nhé.
Theo tớ cách này hữu dụng nhất. Xin lỗi các bác cứ bảo dữ liệu quan trọng, e thấy chẳng có cái mịe gì quan trọng, note hay mail đều lưu ở server có thể load lại, ngoài ra tất cả các app có thể syn lại. Danh bạ hay tin nhắn thì khi backup nó cũng lưu mà.
dickyboy
TÍCH CỰC
13 năm
Ủa cái note nó lưu trên server rùi load lại...là sao...máy của bạn DK bị mất hết note giờ có cách nào lấy lại đc hok bạn hướng dẫn giúp giùm DK với
m0sh1n0
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thử xem nhé mình cũng k chắc có được k
Bạn dùng ifunbox vào /var/mobile/library/preferences/ tìm file "com.apple.springboard.plist" rồi xóa file đó đi..trc' khi xóa thì nhớ sao lưu ra PC nhỡ k được thì cóp lại nha
saigon3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kô mở được PSW lấy gì mà xai được ifunbox hở cụ ............ thử với ip4 đi rồi sẽ biết ....
dạo này dân tình nhặt đc ip nhiêu vãi cả lúa , làm quai có chuyên tự minh đặt pass con quên
rickiwon
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này nói chí phải, có cái pass mà cũng quên, 4 chữ số chứ mấy....? nhập riếc không có cửa nào mà quên nổi hết. trừ khi bác này đặt pass code bằng dòng chữ dài mấy cây số thì mới quên nổi thôi.
nói ko chịu suy nghĩ, ông nhặt đc ip4 thì ông rảnh đấy đi cứu dữ liệu làm cái quái gì, hay chẳng mang về mà rs lẹ, trí nhớ hữu hạn, ng ta quên là chuyện thường, huống hồ còn đang say, giúp ng ta chút đi
Công nhận ông lì thật vẫn chưa chịu tin là Backup xong Restore FW rồi Restore from Backup còn nguyên chứ mất gì? Coi chừng mai lại say quá quên luôn con iP ở quán!

Đúng là vô tác dụng, mình vừa thử xóa keychain-2.db reboot xong vẫn bị Passcode. Để vậy chạy Restore from Backup thì lãnh Safe Mode. Nhét keychain-2.db vào lại Reboot xong mới thoát. Thôi không chơi Passcode nữa.

Quên cách này nhé bạn, mình vừa làm chuột bạch xong!
hihi, vậy là đặt pass cũng ngang với đặt bẫy rồi 😃
liệu có tin đc là pác uống rượu mà quyên mất pass ko ta , hay là vì lí do .........( chẳng có ai lại quyên pass vì lí do xỉn cả ) chém chém vừa thôi
tuylypp
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dù vì bất kì lý do gì đi chăng nữa (vì quên, vì nhặt được, vì cố tình nhặt được, vv( thì các Bác cũng giúp người ta chứ. Biết thì giúp, ko biết thì thôi.
Cắm vào Itune đi, chọn Backup khi mà nhập sai quá nhiều lần (hình như là 5 lần), backup lại. Ấn phải chuột lên tên của Iphone nếu Itune nhận, chọn Backup. Sau đó đưa về DFU mode và Restore lên 4.3.3 nếu bạn muốn. Còn muốn các FW khác thì chịu khó search chút là ok.
Chúc thành công.
Còn muốn chắc ăn thì mở itune, vào phần Help--> Apple service and support: https://expresslane.apple.com/GetproductgroupList.do?cid=ACS::iTunes&cp=ACS::iTunes mail cho nó, nhờ nó reset password. Vì của Bác là quốc tế nên yên tâm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019