Iphone 4 bị quên pass đăng nhập---Xin Giúp!

childhood232001
9/2/2011 11:6Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em co cay ip4 world FW 4.3.3 bi mat passcode và đã nhập sai 5 lần.bây jờ nhớ ra rồi mà nó không hiện lên bảng để nhập pass nữa.chỉ có slide to emergency.e đã để máy 3 ngày rồi mà vẫn y như vậy.không biết có khi nào nó khóa luôn,không hiện lên bảng nhập pass kô nữa.nhờ anh chị cho ý kiến.máy em có nhiều dữ liệu quan trọng nên chưa muốn restore lại.thanks anh chị nhiều
ip4 chưa có cách nào cả (ko khả thi)
ngoài up lại FW
còn dữ liệu có thể chép ra = ifunbox (nếu vô đc)
các bác ai đã trải qua trường hợp thề này mà xử lý thành công thì cho a e lời khuyên, nếu sau này có ai gặp trường hợp như vậy bít cách xử lý, thanhks a e
nói túm lại là hem có SHSH thì bó tay..trừ khi về 4.1
cucpintieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không có SHSH thì cũng chẳng về 4.1 được đâu bác. SHSH 4.1 chỉ không bị khóa trên 3Gs thôi.Trường hợp này thì theo em là nhanh chân restore về 4.3.5 trước khi Apple khóa luôn shsh này.Mà 4.3.5 cũng vẫn chỉ JB Tethered thì lên hẳn 5.0 cho hoành tráng.
thangmy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc ông này đi uống bia ôm đây,cho mấy em mượn chơi bấm lung tung nên mới ra cớ sự này.
người ta đặt pass lúc tỉnh chứ có phải đặt pass lúc xỉn đâu mà quên nhỉ, kô lẽ xỉn wa mở máy ra đổi pass nhỉ 😃
hiphopboy
TÍCH CỰC
13 năm
;)) Chắc máy "cầm nhầm" ;))
ngu vãi loằn
không backup mới cần hỏi chứ không hỏi làm j
tôi cũng thấy có thằng xàm lông vãi lò,topic gần nữa năm trc đào lên để chửi ng ta
namtuocnfn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix máy mình bị như các bạn trên rồi😔
Iphone 4g bị khóa password nên itunes nó có nhận đâu mà backup và ifunbox cũng hok nhận. Hix mình làm cách nào để backup dữ liệu đây các bạn huhu :(😃😃((
sài th
sài thử
Gecko iPhone Toolkit
ko đc coi như về mo
HIV
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác dow file này nhé: Gecko iPhone Toolkit
hướng dẫn.
2. Bật chương trình lên, chọn thiết bị tương ứng (ảnh demo của mình là ip4 vì mình dùng máy ip4).

3. Click vào phím Boot -> sau đó chọn firmware tương ứng (lưu ý là phải là bản gốc nhé). Ví dụ: mình đang chạy iOS 5.0.1 thì các bạn phải down firmware gốc 5.0.1 về rồi chọn file ipsw đó.

4. Đưa máy về DFU.

5. Sau khi redsn0w chạy xong thì bạn tắt redsn0w đi rồi chọn Lauch trên PC.

6. Đợi và đợi .... Cái này tuỳ thuộc vào máy, máy mình thì chắc tại không để passcode bao giờ nên chưa đến 10 phút nó đã đọc được rồi.

7. Chạy xong thì bấm phím nguồn và home để thoát ra, rồi máy sẽ tự khởi động lại. Lấy passcode hiển thị rồi nhập vào máy -> ok done.

Một số lưu ý:
1. Các bác nhớ chọn file ipsw gốc (tương ứng với iOS đang chạy trên máy).
2. Trong quá trình chạy nó đã có thông báo là mất khoảng 20 phút và chương trình có thể bị "đơ" thì các bác cứ để kệ nó, đừng động gì đến nó, idevice nó cũng thế, cũng chỉ chạy có 1 dòng mà thôi.
3. Khi down về xong các bác nhớ lưu nó vào winrar rồi cất đi, mỗi lần dùng thì giải nén nó ra và đừng xoá cái .rar đã nén. Lý do: Khi đã đọc được passcode lần sau chạy nó báo lỗi, phải down cái mới về mới dùng được ....

Chúc anh em thành công !
?
suốt ngày ngồi ngắm thần tượng như mấy bạn thì không có ai như vậy để 8 chuyện.người ta hỏi không minh không giỏi thì nên học hỏi.đừng vội vàng như thế 4 con số mấy bạn sẽ nhớ nhưng mấy bạn lại quyên mình là ai.(nhiều người dùng điện thoại để nghe va gọi)(còn một số bạn bằng mọi giá có được để ha oai..)? bạn ơi hãy cai sữa mẹ mới hiểu được cái điện thoại còn quên được.cái pass thi có nghĩa lí gì.
rickiwon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boyhanoi hanoiboy mình nghĩ cái việc pass biếc, với cái việc xài smartphone vào mục đích gì chắc bác như có bằng mình đâu chứ đừng có mà mạnh miệng ra oai, trong đầu bác đơn thuần là cầm cái dt chỉ để ra oai thôi à??? đơn thuần nghe và gọi thì nên xài cái khác.
Cucari
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko có lý do gì mà quên bass được hết cái nài ko nhặt được thì cũng gj đây nè nghi ngờ wa
@Cucari ko biết cách thì đừng nói , máy người ta làm sao thì kệ đi, cha nội này nhiều chuyện
ctthou
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn nào chưa backup mà quên pass mang qua 8 Hàng Giấy mình làm giúp miễn phí cho, lấy được hết dữ liệu ra. iPhone 4 trở xuống nhé.
Dùng iphone gecko toolkit để lấy pass
sài phần mềm là được ngay a à!! a gọi số 01222001994 e chỉ cho
hiz. em cũng giống bác chủ thớt. đi hát. mà máy em k cài pass. tự nhiên bật wifi. đang dow cái phần mềm tìm bài hát. tự nhiên bật máy lên lại có mật khẩu. khó hiểu. giờ k bik làm sao để vào cả, em đọc các pic của mọi người mà k hiểu restore làm như nào
AI GIÚP E VS
kiem tra xem co file back up trong mt roi restore from backup
hên xui vậy
bạn tham khảo cái này xem, phá passcode này
http://www.tinhte.vn/threads/1074197/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119