Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 4 đang dùng bị sập nguồn hok biết vì sao

vjpkut3
4/2/2012 16:3Phản hồi: 26
em đang dùng iphone 4 bản word os 5.0.1
Dạo này máy hay bị tắt nguồn khi đang dùng có khi đang gọi điện máy bị tắt hoặc vào app nào đó cũng bị cấp độ càng nhiều, có khi ngày bị 2 lần không thì vài ngày lại bị, lo lắng quá không biết vì sao nữa
em phải ấn Power + home thì máy mới lên được
Các anh có biết bị lỗi gì không ạ, mong các anh giúp đỡ với
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Restore thôi bạn...

Sent from my iPhone 4 using Tinh tế
anhthanh19
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng gặp trường hợp này restore ko hết đâu bạn
khổ lỗi về ios em không rành cho mấy haizz chán quá
anhthanh19
ĐẠI BÀNG
12 năm
thay pin cũng không hết đâu, hình như bị ic nguồn rồi
hình như không phải đấu lúc trước mình dùng cũng bị vậy! nhờ một anh nhiều kinh nghiệm trên tinh tế chỉnh dùm hết liền! mà mình còn nặng hơn, phải cắm sạc rồi nhấn mới lên mà phải 5 phút lận đó. mình thắc mắc hỏi ảnh chỉ nói là đụng phần mềm. bạn thử xóa bớt cái nào bạn vừa cài trước khi bị tình trạng đó xem sao
@qhee máy mình đang bị thế, bạn cho mình nick chuyên gia kia đi xem có giải quyết đc ko 😔
tham khảo nhiều nơi thấy mấy chuyên gia kêu ram bị lỗi
Lúc trước mình dùng đâu có bị lỗi sập nguồn này, có vài hôm trở lại đây mới bị lỗi thế 😔 Restore lại có hết lỗi sập nguồn đó ko nhỉ​
bác dùng để ý xem dùng liên tục trong khoảng vài tiếng máy nó nóng cái là bị cái lỗi này, restore thì vẫn thế thôi bác ah, con này bị lỗi ram rùi, phải thay mới hết
vua lúc sáng e restore xong rồi JB lại bản 5.1.1 chưa dùng thử đến mức 40% xem có sập nguồn ko. Mà từ lúc bị cái đó dùng ko bao giờ báo pin yếu dưới 20%, nó toàn out ra còn 1% dù mới dùng đc có một lát 😔
thế viên pin của bác báo ảo rùi, nói chung bị cái này nó nhiều nguyên nhân lắm, bác restore lại đừng JB nữa xem dùng có làm sao hok
em restore lại rồi, nhưng lỡ tay JB xong lại bị thế, chưa thử ko JB xem thế nào, cũng có thế do cài phần mềm gì đó, trước e cài những phần mềm hay dùng cũng đâu có bị thế này, có mấy hôm gần đây mới bj cái lỗi sập nguồn đấy :mad:
thường thì cái này restore lại nó báo lỗi 9 là lỗi pin, nhưng mà toàn là bị lỗi flash, tức là lỗi ram, thay ram đi đảm bảo hết luôn...
em thấy mấy chuyên gia bảo thế thôi
con của em cũng bị thế, thay ram đợt ý mất 2 củ, đem ra mấy thằng ở hàng bài nó kêu hỏng pin, nhưng mà hok phải
mình thì mới bị sau này, tầm khoảng nửa tháng là bị 1lan. minh dang su dung máy báo 70% pin, no làm cái rụp đen thui báo hết pin lun. có cách nào trị khỏi bệnh này ko vậy mấy bạn
@cafehanhan DÙNG PHẦN MỀM KIỂM TRA PIN XEM NÓ CÓ BÁO ẢO HAY HOK, NÊN SẠC BẰNG Ổ CẮM ĐIỆN, CHỨ ĐỪNG SẠC BẰNG MÁY TÍNH NHÉ
Voicoi81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi dùng 3gs cũng bị vậy, thỉnh thoảng máy báo trên 50% pin, nếu dùng 3g load cái gì đó nặng một tí là sập nguồn luôn, nhưng cắm sạc thì ok! Theo mình nghĩ thì do pin không đủ cường độ nên thế..vì vừa sạc vừa load thì không thấy bị..!
cái lỗi đấy nếu mà cắm sạc pin vào thì đâu có bị sao, chỉ là nó bị sập nguồn lúc ở tầm 30 - 40% pin thôi. Dùng kiểu này coi như dùng được 2/3 pin 😔 thay Ram xong có hết ko bạn. thay mất tận 2 củ e xót quá :oops:
@ngthacnam CÁI NÀY THÌ CŨNG CHƯA CHẮC CHẮN LẮM. CON CỦA EM THÌ NHƯ THẾ, BỞI VÌ RAM NÓNG LÀM BỘ NHỚ TẠM THỜI CỦA MÁY HOK HOẠT ĐỘNG NÊN DẪN ĐẾN HIỆN TƯỢNG MẤT FLASH VÀ SẬP NGUỒN...
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
lỗi này khả năng cao là do pin, bạn nên mang đi kiểm tra, kẹp nguồn mà dòng bt thì do pin, nếu ở hn mang qua mình kiểm tra giúp bạn
bạn ngthacnam đừng có dại mà thay ram nhá.đầu tiên bạn restore đã.ko dc thì kiểm tra phần cúng(cái này hay do nguồn hoặc pin),chưa j thay ram là vỡ mồm đáy.
@bachhaiduong29 ÔNG BẠN HOK THẤY NGƯỜI TA RESTORE Ở TRÊN BAO LẦN RÙI AH
mình dùng cả phần mềm báo thời lượng pin thấy vẫn báo pin bt mà vẫn sập nguồn. Giờ phải làm sao hả bạn
@ngthacnam con của bác bị phần cứng rùi, đem đến hiệu kiểm tra thôi, chứ chả biết thế nào nữa
uppppppppppppp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019