Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 4 không lên nguồn

dantruong1412
3/4/2011 9:45Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bình tĩnh đê các bạn manh động quá, ít ra thì cũng hiểu 1 tý thao tác trên Iphone đã.
phần cứng iphone thuộc loại trâu đấy ahj các bác cứ phá thoải mái hỗi trước dùng con 4 sáng nào báo thức cũng rơi dưới gậm giường mà chả sao dùng ngon choét , con 3GS của gấu rơi xuống bồn cầu chỉ phải thay đúng cái cáp sạc lại dùng ngon h cho thằng e 2 năm vẫn tốt
may minh luc xai 6.1 cung bi treo tao zay hoai ha
cứ cắm vào máy tính có cài itune hả bạn,mình cắm vào k thấy nhận cơ,hic,máy mình thì đang dùng bthuong xong mình rs lại máy cái thì nó k lên nữa, lúc ý pin cũng còn 80% đấy, ấn giữ 2 phím mãi k dc 😔( b chỉ mình với
em không biết sao iphone4 của em dan dùng thì tự nhiên lại mất nguồn dù đã sạc đầy pin , cắm sạc thì chỉ lên mỗi hình quả táo rồi lại mất nguồn tiếp , các bác có ai biết chửa giúp e với
violetdylan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pu1274 Có thể Pin đã hỏng, bạn thử restore lại xem thế nào
Code:
em không biết sao iphone4 của em dan dùng thì tự nhiên lại mất nguồn dù đã sạc đầy pin , cắm sạc thì chỉ lên mỗi hình quả táo rồi lại mất nguồn tiếp , các bác có ai biết chửa giúp e với
em thử thay quả pin khác em nhá , nếu như thay pin khác mà ko được em lên mang qua cửa hàng uy tín để kiểm tra em nhá 😃
cho em spam chút..ip4 của em không lên nguồn cắm sạc vào thi hiện báo sạc rồi cứ lên quả táo mờ mờ rồi lại tắt là ntn ạ ai bit chi em vs..em dang ở 6.0..bản world...thank cả nhà😃
@tangtuanvu_tnpx Trước đó nó có bị gì không bạn? Bạn đã thử đưa về DFU rồi chạy lại Fw chưa?
em đưa về dfu itune nhận nhưng chỉ có nút rétore chứ k co update....em lại chẳng lưu sh sh ..hic hic các huynh giúp em vs😃
@tangtuanvu_tnpx Update là lên FW cao nhất, tưởng bạn có SHSH thì nhấn Shift + Restore để chọn đến FW bất kỳ nhưng giờ chịu roài :rolleyes:
cac huynh cho em hoi em rétore 6.1.3 no báo lỗi 1611 lại còn lỗi 21 nữa èo kiểu này tiễn em nó rồi
la như thế mào ạ.. à may em 4s 😔
@tangtuanvu_tnpx Lỗi 1611 có thể là phần cứng. Còn 21 do đưa về DFU không đúng
Máy mình tự nhiên cài app k lên nguồn
làm theo cách của bạn ấn nút home + nút nguồn lên máy rồi
Tks các bạn nhiều lắm
hôm bữa, mình cài lại máy tính, cài lại itune, cắm ipod touch 4 vào thì nó hỏi có update lên bản 6.xxx ko, mình ko update mà cancel đi. rồi cứ cắm ipod vào máy như thế. trước giờ mình vẫn hay làm thế. thế mà sáng nay, mình mở ipod ko lên nguồn nữa. cắm cáp vào cũng không nhận luôn, đã thử nhấn home + power mà ko ra quả táo 😔. xin được chỉ dẫn
0977525623
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã thành công.thanks
Mấy a cho e hỏi sao iP4 của e cắm vào iTunes 1 lúc (khoảng 10'-15') rồi e nhấn Power + Home 1 hồi sau cũng không thấy nó hiện lên gì hết. Máy của e bị sao vậy mấy a?
@ThienPhuc612 Bạn đổi cổng USB hay thay cọng cable khác xem, thử trên 1 Lap/PC khác xem thế nào bạn nhé 😃
@LIENHUONG e đã thay cable + đổi cổng USB & thử trên máy khác cũng không thoát đc tình trạng trên c ơi, máy chỉ hiện lên bảng USB device not recognized khi gắn cable vô
@ThienPhuc612 cài lại itunes
chicoBB
ĐẠI BÀNG
10 năm
"Bạn cắm vào iTunes 1 lúc roài nhấn giữ Power & Home cùng lúc xem thế nào đã nhé 😃"
Nhờ có chỉ dẫn mà khởi động lại được Iphone4...hú hồn hú vía!
tuanhud3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho em hỏi cái lỗi tự nhiên mất nguồn mà phải ấn power+home mới lên này là do phần mềm hay phần cứng? Tình hình là hôm qua e vừa mua cho bà chị cái iphone 4 mới ở trần anh, đêm sạc 8h, đến trưa mất nguồn, không bật đc, tối mang ra trần anh thì kỹ thuật giữ 2 nút power + home lại lên, mà hôm qua mình mới cài mấy phần mềm cơ bản, chưa nghịch gì, theo các bác có yêu cầu đổi mới được không? Bác nào có kinh nghiệm cho ý kiến với.
Đa tạ các cao thủ, làm phát được luôn. hú hồn, tưởng em chết yểu rồi chứ, may quá.
Cảm ơn nhiều
em có cây iphone đang dung vẫn bt.tháo máy ra là ko lên nguồn nửa ma còn màn hình xanh ai biết cứu minh vs dc ko.
cây iphone lên nguồn như bị treo.bạn nào biết nó bị bệnh gì ko chỉ cho mình vs nha.
chịu làm đủ mọi cách không lên đc chắc chết nguồn hoặc phần cứng rồi.nản vl

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019