iphone 4 không update lên iOS 7 được !

nguyenbadat
19/9/2013 10:59Phản hồi: 24
Tình hình là máy 4 em là máy W nhưng do trước kia sử dụng Custom FW nên bây giờ dính luôn ở BB 4.11.08. Lên các fw mới sau này như 6.1.3 gốc cũng không đươc. Mỗi lần Restore fw gốc em phải đưa máy về DFU chứ không để máy bình thường mà restore được. Vậy cho em hỏi có cách nào nâng BB của máy lên theo FW không ?

- Thứ 2 : Cho đến hôm nay khi bản iOS 7 final ra mắt, em không tài nào update được cả 2 cách shift restore thì báo lỗi 3004. Đưa về DFU thì thanh trắng dưới trái táo chạy được 70% thì báo lỗi 3194. Nếu là fw 6.1.3 ở trường hợp này có thể dùng Redsn0w để fix recovery. Nhưng ở iOS 7 thì có phần mềm nào fix recovery được không ?

- Thứ 3 : Do lên iOS 7 đến đoạn 70% thì máy tính báo lỗi 3194 và không có phần mềm để fix recovery nên em đành phải về lại fw 6.1.3 gốc bằng cách đưa iphone về DFU để restore lại. Sau khi boot máy lên active xong xuôi. Em tiến hành cho cập nhật thử bằng OTA thì iphone liên tục báo máy bị mất kết nối internet hết lần này đến lần khác. Vậy anh em có cách nào có thể giúp mình lên iOS 7 được không ???

Rất mong sự hồi âm của anh em. Cảm ơn anh em trước nhé. Thân !
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thaitung47
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy w về dfu phang file gốc 6.1.3 là nâng bb lên thôi,ip4 6x dùng đc rồi,7 nghe nói lag và chậm
mashi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng vừa dính trường hợp này, mong anh em giúp đỡ...
may e giống hệt bác . có ai khắc phục duoc chua a
các bác cho em hỏi cái em lỡ lên IOS 7 mà thấy pin hao nhanh quá, BT là cả ngày mà h được có 1 buổi là báo yếu, em ko JB mà lên thẳng beta 3 rồi lên final luôn (tải fw rồi shift update), em muốn xuống ios 6 để xem là máy em hỏng pin hay là do IOS 7 ạ. em vào DFU rồi shift restore mà nó báo lỗi 3194, cut file hosts vẫn ko được. các bác chỉ em với ạ, em dùng ipod touch 5 ạ
@tuananh14497 11.1 dung la no bao loi bac a ! em vua ha 1 con iphone 4 từ os 7 xuống 5.11. bang itunes 11.0.5 bac a ! bac phai tao fw custom có nhúng shsh mới xuống được ạ !
@songhong99 shsh là mỗi máy đúng ko bác, em đã thử dùng máy khác, cài itune 11.0.5 cut file host restore fw 6.1.3 gốc mà vẫn báo lỗi. Hic
@tuananh14497 shsh la cua moi may khac nhau bac a . phai luu shsh roi tao fw custom co nhung shsh thi moi chay dc bac oi
@songhong99 Thế bây giờ mình ko có shsh của ios6 là chịu phải không bác
Liệu file host có bị chỉnh sửa gì không? Hoặc cáp fake?
Bạn máy j? Có shsh k?
bác nào giúp e từ 6.1.3 về 5.1 với e làm hoài mà k đc
mình cũng bị trường hợp tương tự restore đc 70% thì bị báo lỗi 3194 cut file host ra, sửa file host, itunes 11.1 các kiểu, dfu luôn mà vẫn bị dính lỗi 3194. Xin cao nhân vào chỉ giáo 😔. Bây giờ hok lên hoặc xuống gì được cả. mắc kẹt cọng dây cáp hoài :(
thaitung47
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cescj Dùng redsnow restore là đc,có j pm mình hỗ trợ cho 😁
@cescj có ai giúp hok mình đang bị mắc kẹt dây cáp rồi lên hok đc xuống hok xong :(
@thaitung47 dùng resnow thế nào bác oi?
IP4 lên IOS 7 làm gi lag lắm
mashi
ĐẠI BÀNG
11 năm
bó tay rùi...chắc phải kiếm main khác quá Cescj ơi...
mình có con iphone 4 giờ nó đang là ios 4.2.1, không nâng lên 7 đc, bác nào chỉ giúp mình với, nâng toàn báo lỗi thôi, không lên đc, dùng itunes nâng cũng không đc
@mrluoi1986 Lỗi j thế bạn ? Bạn có bỏ file host chưa?
bac huong dan cho tui em retore bang rednow voi
Minh dag xai iphone 4s w, dag su dug ios 6.1.2 da jb, minh muon up len ios 7. Nhung k up dc. Up thi may cu kiem tra cap nhat ma k hien gi khac. Ban nao biet tai sao va cach khac phuc giup mih voi. Cam on rat nhieu
JB roi thi k up firmware OTA đưọc đâu. Chỉ có xài iTunes

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019