Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 4 lock dùng sim ghép Gevey .

daklaker2287
31/7/2011 16:58Phản hồi: 32
E đang đón một em IP4 lock AT&T từ Mĩ gửi về, em chưa có kinh ngiệm gì về Ip4 cho lắm. Nghe bà chị bên đó bảo họ đã cắt sẵn cho mình một khe sim, em đoán đó là sim ghép Gevey
Vậy các bro cho em hỏi Iphone 4 lock dùng sim ghép Gevey có tương đương hoặc chỉ mong gần bằng máy World không? Khi đã dùng sim ghép thì có cần thiết phải jailbreak nữa không? Chức năng Facetime đối với máy lock thì như thế nào? (Em mua máy bản lock chỉ mục tiêu là dùng nghe gọi giải trí và xài những ứng dụng thất sự cần thiết thôi:eek:)
Mong các anh giải đáp giùm và chém nhè nhẹ, hix, em là mem mới:wub:
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có nhiều ý kiến về sim ghép, có người nói cũng bình thường, có người nói hao pin + sóng kém. Nói chung là chắc ko bằng hàng world
Ko jailbreak lấy gì có Cydia mà cài ta, phải jailbreak mới cài được gảm + app trên cydia và game + app đã xxx.
Facetime thì có sẵn trong máy đâu liên quan gì đến jailbreak. Chưa thử Facetime bao giờ nếu có thể mình cùng test nhé . pm yahoo dragon_tc_8888
Thanks Bro, em nhảy cóc từ BB lên ip4, có internet mà lười tìm hiểu nên còn ngu lắm! Vậy máy mang về mình chỉ cần Jailbreak nữa là xài tạm được rồi hả Bro?
Jailbreak theo mình thì có nhiều cái hay mà appstore kg có. xài sim ghép mình thấy cũng bình thường, chỉ mất 1 vài phút kick sim lại nếu khởi động lại iphone, 1, 2 lần đầu chưa quen thì hơi rắc rối xíu, sau quen rồi thì ok kg vấn đề gì đâu
chuyên jaibreack và sim ghép hầu như k liên quan gì đến nhau đâu bác.dùng iphone thì đương nhiên phải jaibreach rùi bác.còn sim ghép chỉ để cho iphone mở mạng nhận sóng thôi.
các bác cho e hỏi là ios 5 thì có dùng được gevey không ?
THT24
ĐẠI BÀNG
13 năm
Như chủ thớt, xài SIM ghép, sóng sánh BT, ghét mỗi cái hao pin, 1 ngày cắm sạc 2 lần @@
Xài sim Gevey mà 1 ngày cắm sạc 2 lần thì thật là khó chấp nhận quá...như vậy thì unlock bằng tool unlock xài sướng hơn chứ mọi người....? :timebomb:
THT24
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái khó là 1 số BB IP ko Unlock = soft đc @@
Và loại càng mới thì BB lại càng cao, nếu ko có soft thì phải xài Ghe-vây chws biết ren? choán gứm....
Vậy IP4 lúc đó chỉ nghe, gọi, nhắn tin, web, chứ không nhạc nhẽo gì đc nếu không jailbreak hả các Bro....😕
jb chỉ để cài thêm 1 số phần mềm, game cr*ck, theme.... v.v.... ko jb thì fai? xài pm, game bản quyền còn music thì vẫn bt...
Thanks Bro, vậy đồng bộ itune lúc dầu để copy nhạc vô máy đối với IP dùng sim ghép thì có gì lưu ý không....
maxhn
TÍCH CỰC
13 năm
sim ghép thì nó chỉ có nhiệm vụ lấy sóng cho iPhone lock , không liên quan gì đến việc đồng bộ dữ liệu giữa iPhone với máy tính hay việc jailbreak, thế nên bạn có thể thực hiện bất kì thao tác nào tương tự trên 1 chiếc iPhone thường
jailbreak cho IP 4 lock cập nhật mới nhất gồm những BB nào các Đại ka....?
tool jailbreak đến bb 4.10.01 bạn .
nếu dug ip4 mà ngày xạc 2 lần thì bác nên xem lại . rất nhiều ng dùng gevey mà có sao đâu.pin vẫn 2-3 ngày mà
Các bác cho em hỏi dụng cụ cắt sim hiện giờ bán khoảng bao nhiêu một cái vậy?
vivannam
TÍCH CỰC
13 năm
mang về dung ok hết trừ ios 5 nhưng ko nâng bb cũng ok hết
Em dùng iphone 4 lock sim gervey cho em hỏi . Ở phần tn sao e k có cái gửi mms như máy world . Và facetime k kích hoạt đc là sao cơ a!? Mog ace chỉ giúp
Thực sự đọc xong topic này, mình vẫn chưa hiểu j cả. Tình hình là trước giờ mình chỉ xài Nokia, dòng ko có HĐH nên mình mù hẳn về cái khoản điện thoại thông minh. Sắp tới được bà chị cho cái iPhone 4 mua bên Mĩ, nghe bả nói là do bả ký hợp đồng j đó với nhà mạng nên mua rẻ, mình đoán chắc cũng giống với cái của chủ topic là iPhone 4 bản lock. Vậy các bạn cho mình hỏi:
-Mình đọc trên mạng thấy nói iPhone 4 dùng micro sim, nên cần cắt sim mình đang xài thành micro sim. Vậy chỉ cần đút cái micro sim đó vào iPhone là ok rồi phải ko? Sao phải dùng cái sim Gevey j đó cho mất công?
-Mình cũng chỉ có nhu cầu điện thoại, nghe nhạc, lướt web wifi (ko cần game, ko cần xài 3G) thì ko cần jaibreak, ko cần sim Gevey j hết có được ko?
Bạn nào thông cảm cho sự gà của mình thì vào trả lời giúp mình nhé. Cảm ơn mọi người!
Dùng gevey sim để unlock (mở mạng) cho máy lock (rẻ tiền hơn máy world), nhờ thế có thể dùng đc mọi sim. Nếu là máy world (Quốc tế) mắc tiền hơn ^^ thì không cần gevey, bỏ sim vào là xài đc liền.
Jailbreak là để máy có thể cài app và game tự do. Nếu nhu cầu chỉ nghe gọi, music, wifi như bạn thì mình nghỉ cũng ko cần thiết jailbreak làm gì.
Dùng sim ghép cực kì tốn pin, hầu như ngày nào cũng sạc, qua đêm mất mấy chục %
zz sorry nhầm
Em xài sim ghép mà đâu có tốn pin lắm đâu, sóng lúc ban đầu mua về thì bị mất 2 3 lần, bây giờ lun full =.= Vẫn nt, nghe gọi, có chơi game tí mà xài cũng hơn 1 ngày rưỡi, qua đêm thì chỉ mất 1-2% thôi, mà có cái khay sim nó bị phai màu thành đỏ nâu nâu làm xấu cái ip wá =.=. Mình có thể bỏ cái khay sim của sim ghép ra mà lấy cái khay lúc ban đầu đc ko ạ? chỉ bỏ cái khay ra thui, lấy bảng vi mạch để vào khay sim ban đầu r` lấp sim vào thế có xài dc k ? Mong đc giúp đỡ ^^
shockzz11
ĐẠI BÀNG
12 năm
e thấy aj cũng kiu xài cái gevey hao pin lắm, 1 ngày charge 1 lần ko àh :-ss
sonhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nói thế nào ấy chứ, mình dùng 2 em ip4 lock canada nè, 2 ngày sạc lần. sóng sánh cửng, 3G nuột. Nói chung dùng hàng lock thì khai phá mới khoái.

---------- Post added at 07:16 PM ---------- Previous post was at 07:12 PM ----------

bạn à, chức năng như máy IP world. chỉ facetime là hơi khó xài nếu không active bằng sim nhà mạng AT&T (máy bạn là lock ATT mà). Mình đang dùng 1 năm nay rồi, yên tâm nhé, chúc vui vì có điện thoại đẳng cấp.
Có đôi lời chia sẻ cùng bạn

---------- Post added at 07:20 PM ---------- Previous post was at 07:16 PM ----------

Làm như mọi máy IP khác thôi, chỉ khi nào up fimware thì bạn tìm hiểu kĩ nhé, chỉ up bằng bạn fimware custom (có rất nhiều hướng dẫn trên 4rum rồi) không up trực tiếp fimware bằng itune nhé,lưu SHSH đầy đủ. Bạn cứ xài đi, khi nắm thêm dc vài thao tác cơ bạn nữa bạn sẽ tự tin với phiên bản IP lock của mình

---------- Post added at 07:22 PM ---------- Previous post was at 07:20 PM ----------

Thành viên 5 sao mà bạn lại nhận xét vô tư thế nhỉ.
Hehe. Tại lúc đó có thằng bạn nó xài sim ghép, không biết ghép như thế nào mà 1 đêm mất từ 25-30%. Ngày nào cũng như ngày nào và bây giờ vẫn vậy.
Tiếc tiền mua cái sim ghép mới để dành tiền mua cục pin mới luôn hả bạn;)
Uk, 😁, chắc nó muốn vậy thật. Thôi kệ...nó dư tiền mà. :dance:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019