iPhone 4 Lock fw 4.1 cần lên iOS5

hacker_deluxe
1/8/2012 15:46Phản hồi: 19
Như tiêu đề, mình có con iPhone 4 lock AT&T bên Mỹ mới gửi về cho
Đang chạy
FW: 4.1
BaseBand : 02.10.04

Bây giờ mình có mấy vấn đề :
1. BB này k cần phải xài Gevey Sim phải k mấy bạn ?
2. Mình muốn lên iOS5 thì phải làm gì để k bị lên BB ?
3. Nếu để ở iOS4 thì jailbreak như thế nào là an toàn ? (vì mình nghe iPhone 4 lên iOS5 sóng yếu, pin yếu)

Thật ra k phải mình k chịu khó tìm hiểu, mà đụng tới iPhone 4 Lock mình sợ lên BB 4.11 4.12 lắm, mong mấy bạn thông cảm và giúp đỡ cho mình
Chân thành thanks !
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ở HN thì call mình nhé! số ở chữ kí mình đó!
Rất tiếc, mình ở Huế bạn àh ^^
Update FW lưu ý up bằng FW Custom để không nâng baseband thì sẽ không sao cả 😁
bb này thì xài gevey chứ ko xài gevey là khỏi xài.
muốn up fw thì luôn ghi nhớ trong đầu là xài bản custom
cứ lên 5.1.1 đi, iP4 chứ có phải 3Gs đâu mà sợ yếu
Thanks mấy bạn
Hỏi tiếp là Gevey sim bây giờ giá nhiêu ạ ?
@hacker_deluxe tầm 150k ở HCM
Cẩn thận ko rành úp sọt 5.1.1 gốc thì thôi rồi lượm ơi đây bạn
hiephdvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mang vào Đà nẵng mình làm cho.
Custom fw 5.1.1 xong jb theo topic này là ok mà phải k mấy bạn ? http://www.tinhte.vn/threads/1281093/

Redsn0w 0.9.15b1 JB Tether 6.0 - Downgrade chip A4 về 5.1.1 có SHSH JB Untether (16-10-2012) | Viết bởi cydiatoday

Do Dev-Team vừa mới ra Redsn0w 0.9.15b2 vá lỗi và tốt hơn bản 0.9.15b1 nên cydiatoday đang viết bài cho công cụ mới này. Các bạn tạm ngưng thực hiện theo topic này chờ hươngs dẫn hoàn hảo hơn tại REDSN0W 0.9.15b2 Restore-Downgrade-Jailbreak từ 6.
tinhte.vn

Cho mình hỏi 1 tí nữa
1. Bây giờ mình thấy có nhiều người nói lên fw 5.1.1 đối với Lock thì sẽ bị mất push notification (nghĩa là tn viber, whatsapp sẽ k báo như tn bình thường nữa), pin yếu, mạng yếu, k có sóng edge v...v...
2. Lên là k xuống ioS4 gốc nữa phải k ?
Mong mấy bạn xác nhận mấy việc này để mình lên với 😁

3. Cho xin link Custom 5.1.1, mò bên Thay đổi - Nâng cấp firmware mà k ra, k dám lấy bậy trên mạng ^^
add nick mình trao đổi cho bạn
1. bây h cậu check luôn cái hợp đồng AT&T, cảm thấy dc thì bỏ tiền lên mẹ world đi cho khỏe
2. custom firmware của ios 5 khi bạo bắt buộc bạn phải nhúng shsh vào thì mới được. Đặc biệt "PHẢI LUÔN CẨN THẬN VỚI FIRMWARE GỐC, LÚC BROWSE FIRMWARE PHẢI CHÚ Ý, BROWSE LỘN 1 PHÁT LÀ VĨNH BIỆT MÙA HÈ"
3. lời khuyên: theo đại đa phần dân chúng thì tạo custom firmware = sn0wbreeze sẽ tốt hơn, ít lỗi hơn so với tạo = redsn0w.
4. Cách làm thì chỉ đơn giản thôi.
+ down đồ chơi về: snowbreeze, redsnow,.....
+ down firmware gốc về
+ dùng chương trình để lấy file shsh 5.1.1 ( Tiny umbrella, hay itSHSH trong Cydia, ......)
+ tiến hành click vào customIPSW -> browse đến firmware gốc và SHSH đã lưu
+ chờ nó làm xong là sẽ được cái file có chữ NOBB phía trước
+ tiến hành đưa iphone về DFU mode rồi dùng itune restore.

Về cơ bản là vậy thôi, nhưng lúc làm có thể sẽ gặp nhiều trục trặc nhỏ. lúc đấy cứ bác google mà bạn hỏi thì sẽ ra thôi.
5.1.1 hiện tại đâu có cần SHSH
@bqphuoc shsh thì ko cần vì nó chưa khóa, nhưng bạn phải nhúng cái shsh đó vào fiirmware custom luôn thì mới được, còn ko thì ko dc đâu
@Tiêu Quang hiện tại cũng không cần nhúng SHSH vào FW 5.1.1 nhé bạn
@bqphuoc 😃 thế thì phải cập nhật lại kiến thức ^^!.
thanks bạn nhé
bác ở HN mang qua mình làm cho nhé
Trưa nay 1h qua bỏ ra 1tr1 để lên world, người ta bảo chờ trong vòng 1ngày rồi

Thanks tất cả các pác đã quan tâm và giúp đỡ, em ghi tạc mấy cái này cho con iPhone 4 tiếp của em, con này em đang làm cho người yêu ạ ^^
@hacker_deluxe hôm qua thấy có pác nào làm cháy tinh tế = việc lên world cho máy AT&T với giá 600-800 ý. ^^! pác search xem thử
@Tiêu Quang Nhưng mình ở Huế bạn àh ^^

Mới cắm vào iTune báo đã lên world rồi, bây giờ đang kiếm fw custom 5.1.1 cho iP4 nhúng sẵn Cydia ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019