Iphone 4s 8G giảm còn 4tr5 ở fpt nếu đặt mua online ( CẢNH BÁO TRÁNH BỊ CHĂN GÀ))

ForrestGumpR
29/4/2015 11:55Phản hồi: 152
Iphone 4s 8G giảm còn 4tr5 ở fpt nếu đặt mua online ( CẢNH BÁO TRÁNH BỊ CHĂN GÀ))
Sau một hồi suy nghĩ em đã quyết định mua iphone 4s bản 8G qua đặt hàng online đc giảm giá còn 4 củ rưỡi 😁 khoảng 1 tiếng nữa máy về đến nhà. Định cạch mặt thằng fpt vì hack pin ip5 của em nhưng mà ko hiểu sao em vẫn lao vào fpt mua máy? :eek: Mong lần này may mắn, cũng hơi sợ của rẻ là của ôi 😕
update:
tin nhắn xác nhận đơn hàng ip4s chuyển đến nhà em và số điện thoại của tổng đài fpt + thằng ship gọi cho em

số 01694455930 là của thằng ship đấy ạ, nó gọi lại em lúc nó đã đi về xem quên quyển sổ màu xanh ở nhà em ko ạ.

update :
Chào các bác, nó vừa mamg máy đến check phát hiện ốc toét, viền mẻ, em bắt mang về, mai lên nói chuyện yêu cầu chúng nó đổi cho máy mới. Chúng nó còn gọi điện cho nhau bảo giảm thêm cho em 300k nhưng em ko chơi kiểu đấy, khác gì mua hàng apple đểu
Đúng là vớ vẩn, fpt nghĩ chăn đc gà đây. Chắc nhiều bác mua 4s đợt này bị chăn ghê lắm đây
Update :
Con máy sau khi em bắt nó mang về thì mới đc active hôm qua luôn ( lêch múi giờ thành 28), chắc lại một người lao vào mua rồi😔 giải tán luôn, định tí lên shop nó mà thế này chắc thôi, hết trình bày

Quảng cáo

Đây là ảnh tình trạng máy lúc em nhận hàng, anh em thẩm định xem em bắt nó mang về là đúng hay sai, hàng apple nguyên seal là đây á??? ( tất cả ảnh đều chụp bằng iphone 5 của em, các bác đừng thắc mắc tại sao chụp đc nét thế nhé, do các bác chưa thử thôi :D, thời gian chụp, khung ảnh chuẩn size chụp = iphone luôn ạ, thế là đủ hiểu luôn )

Đây là đoạn em chat vs hỗ trợ tư vấn, như học thuộc lòng luôn, chỉ muốn stop chat vs khách, ko muốn trình bày

Quảng cáo

Đây là nội dung mail em gửi cho thằng fpt để nó check ( đúng khoảng thời gian em vừa nhận máy, gửi ngay tc mặt thằng ship)

152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đen thui
quá đắt
mua 5c mà sài hay hơn nhiều
Thích 4s đang định làm 1 con trả góp. 😁
Chào các bác, nó vừa mamg máy đến check phát hiện ốc toét, viền mẻ, em bắt mang về, mai lên nói chuyện yêu cầu chúng nó đổi cho máy mới. Chúng nó còn gọi điện cho nhau bảo giảm thêm cho em 300k nhưng em ko chơi kiểu đấy, khác gì mua hàng apple đểu
Đúng là vớ vẩn, fpt nghĩ chăn đc gà đây. Chắc nhiều bác mua 4s đợt này bị chăn ghê lắm đây
image.jpg image.jpg image.jpg
Giá này là nguyên seal, chưa active mà sao lại có hình thức như thớt đưa được?? Bạn chụp cho mình box, ngày active nữa xem sao.
@familyshonors em quên ko chụp box, có imei vẫn lưu trong phần sao chép lúc check active
013591006203676
em ko bao giờ đi dìm hàng gì cả, ko phải loại người vô văn hóa đâu bác ạ, cái gì thật em mới nói thôi, ai làm trò mèo
Báo thẳng bên quản lý cửa hàng nó giải quyết đi bạn. Mình mua hàng của FPT rồi. Không tệ vậy đâu.
@tommyact mai em lên nói chuyện mà, yêu cầu thằng ship lên làm chứng luôn, nghe nó sợ sợ
Thớt lập bài này để dìm FPT đây mà. Hàng ng ta nguyên Seal chưa Active mà cái hình trên như mấy con ghẻ. Chụp hình giấy tờ mua lên xem.

Gửi từ iPiết của tôi sử dụng Tinhte.vn
@qg0506 có lấy máy đâu mà có giấy tờ mua nữa ạ, bác có cần chụp tin nhắn xác nhận đặt hàng online ko ạ? đúng thời điểm em lập topic luôn, ko lại bảo em chém.
lúc đặt hàng chúng nó còn bảo hết hàng online đến mua trực tiếp thì còn, lúc sau lại bảo còn hàng để chuyển đến nhà . 😕
@qg0506 Mình tin thớt chẳng để dìm làm cm gì. Nguyên nhân là bọn nhân viên nó tráo viền, mh, pin còn giữ lại cái main. Thây mh lô
@thanhhung621989 tks bác, từ lúc lập topic đc có mỗi bác tin em , còn lại chắc đều nghĩ em dìm hàng fpt vì em còn mới bị phốt thay pin free tụt nhanh hơn tụt quần nữa cơ. nếu em dìm thì em chat vs hỗ trợ tư vấn làm gì, gửi mail ảnh để chúng nó check làm gì?, rêu rao khắp các trang mạng mới chuẩn là dìm hàng chứ! chủ yếu em muốn mn cảnh giác, mua đc máy ưng ý thôi
Người ta bán hàng gì mà ốc be bét thế kia
iRain
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hót nha :v

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Thật sự là chưa tin cái tấm hình chủ topic chụp lắm, FPT không thể nào bán một máy nguyên seal chưa active mà như thế. Không lẽ Apple thấy máy như thế mà vẫn đóng hộp bán?
@thecuong_87 quản lý fpt gọi cho em yêu cầu chụp ảnh gửi cho chúng nó để kiểm tra, nếu đúng sẽ giảm giá thêm cho em nếu mua
đây là mail ông ship iphone đến cho em, các bạn nhìn thời gian em chụp em gửi có vừa thời điểm em lập topic này ko thì rõ ai bịa hay ai dìm hàng ạ?
nếu em bịa ô tô đâm chết ạ, em cũng ko ngờ mình bị dính vào fpt toàn phốt, mai em lên nói chuyện, imei là 013591006203676
Nếu đúng vậy thì đổi máy khác thôi.
@thecuong_87 em nghĩ chắc ko đc nữa vì đây là đặt hàng online mới có giá 4 củ 5, mai đến yêu cầu đổi máy mới nhưng giấy tờ thì chẳng cầm vì nó có đưa gì đâu, lại bảo chuyển sang mua con giá 6 củ gốc thì thôi đi về cho lành. quên mất là trong lúc em soi máy em thấy chúng nó nhắn tin cho nhau ghê lắm, lúc sau bảo sẽ có chính sách giảm giá cho máy này, thế thì khác gì chúng nó thừa nhận là máy bung rồi
Điện thoại thông tin :

IMEI 013591006203676
Số DX4PC4H0FMLD
Kiểu Model máy IPHONE 4S 8GB WHITE
Warranty Limited Warranty
Warranty Days Left 359
Warranty Start Date 23.04.2015
Warranty End Date 22.04.2016
Nước mua Vietnam
Mua hàng ngày 23.04.2015
khóa SIM mở khóa
@thecuong_87 thì em vào trang chủ như bác bảo luôn, nó yêu cầu active mà ngoại hình chán lắm, riêng cái bọc tai nghe đã nham nhở xước sát em chưa thèm kể ra đấy ạ, khe cắm sạc có vết xước của nhiều lần cắm nhưng khó chụp vì nó có hốc sâu ko dí máy vào đc
@ForrestGumpR Thì máy này chưa active, còn cái thông tin kia nó chỉ dựa vào ngày xuất kho hay ngày mua rồi tính ra ngày bảo hành mà thôi, chứ đi mua máy chưa active rồi check web free đó xong rồi nói máy active rồi là người ta cười cho. Còn máy bạn thì k đẹp thi k nhận hàng thôi. Lỗi thi trả về nơi sản xuất.
@thecuong_87 số em đen quá 😔 thế quái nào toàn dính lỗi, mà apple làm gì có chuyện vặn con ốc như vậy, 1 con toét hết, 1 con gần toét, nghe cách trình bày thằng ship kiểu lấp liếm
@ForrestGumpR check lên wer đúng ngày mình active là đc tính 1 năm tiếp
T Tiến
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn xem giá ở đâu mà 4,5 tr vậy, mình thấy mấy siêu thị điện máy đều để giá 6 tr và không còn kinh doanh nữa.
@qg0506 Bác cho gần cái đèn để đủ sáng mới nét, lúc chụp ko đc zoom, chỉ căn nét vào chỗ cần chụp rồi ấn sau đó thì chọn chỉnh sửa zoom và cắt hình vào chỗ đã chụp rồi cắt ảnh lưu lại là xong
Đây là ảnh gốc: ( cái hoá đơn mua hàng nó mang đến đằng sau màu hồng đấy bác)

Đây là ảnh đã zoom vào vết mẻ và cắt hình 😁
ntvan
TÍCH CỰC
9 năm
@qg0506 Cần chút kinh nguyệt, ấy nhầm, kinh nghiệm chứ :p là chụp đc thôi, gí sát vào, giữ vững tay một chút
ảnh chụp bằng htc rhyme 5mp đây ợ
@ntvan Chụp đơn giản thôi mà 😃
@ntvan Nhìm cái tem thấy tởm. Thằng cửa hàn dán ngu bỏ me
sem thử
serial = DX4PC4H0FMLD ko
nếu đúng
cho chủ thớt tham khảo
Nice Name: iPhone 4S
Machine Model: iPhone4,1
ModelCode: iphone_4s
Family name: A1387
Group1: iPhone
Group2:
Generation:
CPU speed: 800MHz
Screen size: 3.5 inch
Screen resolution: 960x640 pixels
Colour: White
Production year: 2015
Production week: 10 (March)

Model introduced: 2013
Capacity: 8GB
Memory - flavour: xx
Factory: DX (China)
hơi khó hiểu tuần sản xuất
@vvvvvv Tuần sản xuất như thế sao mà khó hiểu nhỉ?
image.jpg Quên ko chụp lại thời gian chụp bức ảnh này để ae đỡ hiểu nhầm dìm hàng bịa chuyện
image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg
Hay nhỉ? Hay con ip6 plus của mình cũng bị bọn viettel bung lam gì rồi
@annaphuong Mua tại cửa hàng chắc nguyên seal thật bác lo gì, em mua online giảm giá chắc chúng nó định chăn gà lôi hàng thí nghiệm ra để loè khách. Riêng cái seal fpt nó đóng lại quá dễ dàng, tem seal fpt dán lên nữa thì ai biết 😃

mình nghĩ chính thằng Ship nó tráo hàng. Còn không là chính bọn trong cửa hàng nó tráo
vụ như thế này mình biết rõ vì mình có thời gian làm giao nhận (không phải của FPT) nên biết rất rõ.
Khách oder cây RAM 4GB cửa hàng giao hàng mới
đưa ra ship thì nó tráo cây RAM 4GB cũ vào lấy cây mới ra.

nhất mấy bạn mua máy tính nguyên bộ là thường bị luộc RAM, VGA Card, HDD, nguồn cũ lắm

Tại sao mua tại cửa hàng không giảm giá? khi nhân viên nó không mất công giao hàng
Đặt hàng online giao hàng tận nhà lại được giảm, khi đó nhân viên nó phải tốn công chạy xe tới tận nhà mình giao hàng?
vì mua hàng online bạn không tới cửa hàng xem hàng kỹ được, nó sẽ lấy hàng cũ, hàng trưng bày ra chùi lại, lau sạch lại đóng hộp lại giao cho bạn, và bạn ít sự chọn lựa hơn
@thecuong_87 nghĩa là hôm qua nó mang máy đến nhà em là tối 29/4, sáng nay check đã acitve từ 28, cho lệch múi giờ đì là active đúng hôm qua. mà hôm qua 9h-10h các bác còn check chưa active mà. Hay active hôm nay ngày 30 rồi lệch múi giờ thành 28, lệch gì tận 2 ngày
@ForrestGumpR Bạn có thấy giờ dòng Purchase Date:April 29, 2015 là ngày 29/4 không? Nên active xong ngày hết bạn bảo hành là 28/4/2016 là chuyện bình thường. Chênh lệch 1,2 ngày là chuyện bình thường. Nói thật chứ bạn mà giờ đi mua máy ở FPT xong bạn kiểm tra mà máy đẹp, rồi bạn active lên, rồi thắc mắc ngày active là người ta cười cho. Khi nào check ngày active lệch 1,2 tuần đi rồi hãy thắc mắc.
@thecuong_87 em nhìn nhầm cái dòng telephone technical ở web apple 😕 mà thôi bán rồi mà mình cũng ko dây vào nữa, tội bác nào mua phải con đấy, chắc cũng hí hửng tự tay bóc seal biết đâu nó vừa bị bóc tối qua ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019