Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iphone 4S của mình nhanh hết pin quá

yoo hana
1/1/2012 3:35Phản hồi: 47
mình dùng ios 5.0.1(9A405), để dt qua đêm là 8 tiếng thì mất 6% pin, mình đã tắt hết 3g, st time zone...dùng ít nhưng chỉ khoảng 1 ngày 3 tiếng là hết pin rồi, có ai bị như mình không ah huhu😢
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồng cảnh ngộ nè, 1 đêm hết 6 7% luôn, nhưng mà mình cài nhiều game ko biết có ảnh hưởng pin ko nhỉ, vì là lock lên ko lên 5.01 đc.
Ko bít có cách nào hạn chế ko nhỉ
Bạn tắt cái Location Services với cả Push Notification chưa?
như vậy thì cũng hơi hơi thôi chứ đâu tốn nhiều. còn tùy thuộc vào nhiệt độ, dung lượng đang xài nữa,... không seo cả 😃

không tắt cái location thì qua đêm mất 20% rồi chứ đừng nói là 6% 😁
tắt hết rồi bạn ah huhu, sóng cũng không được khỏe lắm không biết n.v có hao pin không nhỉ
tiennam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ơ sao lại thế? Của tớ mà tắt như bạn qua đêm k mất tý nào, bật lên thì mất 1%
theminhquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lỗi chung chưâ có thuốc đặc trị, nói chung là cứ sống chung với lũ thôi,sẽ có update của Apple thời gian tới mới hi vọng chữa được bệnh này
mình up lên 9A406 thấy chuối hơn 9A405 hẳn,sóng thì luôn luôn 4 vạch,lâu lâu tịt ngòi luôn,phải cho đi máy bay rồi dò lại sóng.Trong khi bản 9A405 thì luôn 5 vạch và chưa bao giờ tịt ngòi sóng
máy ai cũng vậy hết b ak, nhanh hết pin lắm
Cùng chung cảnh ngộ. Công nhận 4S xài hao pin ghê 😔 của mình để qua đêm có khi 10% nữa
Máy 4S của mình, thời gian sử dụng : 5h , thời gian chờ: 1 ngày 9h thì pin còn 7%, như vậy có ngốn pin không các bạn :-(
Kinh nghiệm của mình là bạn nên Restore bản FW 5.0.1 9A406 ở chế độ DFU mode, sau đó setup a new iphone (ko back up). Sau đó cài đặt các chế độ tiết kiệm pin như: chỉnh độ sáng màn hình khoảng 40%, tắt location service khi ko dùng, tắt các notifications ko cần thiết, off auto time, off data cellular khi ko dùng... Máy mình để qua đêm mất khoảng 2-3% thôi. Dùng wifi lướt web khoảng 5-6phut/1%
Lưu ý là máy 4S luôn hoạt động trên nền 3G (khi nào ko có 3G thì nó mới chuyển sang 2G) và ko tắt 3G được. Nên nếu khi sóng 3G chập chờn thì sẽ hao pin hơn.
So sánh pin 4 và 4S thì phải để cùng chế độ, cùng FW, cùng nhà mạng và cùng bật 3G, bạn sẽ thấy 4S pin tốt hơn 😁
Bạn ơi mình không hiểu vụ 3G lắm. Mặc định của nó hình như là 2G chứ nhỉ? Vì mình bật ON data cellular thì nó mới hiện kí hiệu 3G và mới dùng Internet đc.
Bác chủ thớt mà xài 1 ngày 3 tiếng hết Pin thì đúng là ĐT của Bác có vấn đề rùi ! con 4S của mình xài tưng bừng 2 ngày vẫn còn 5% (con mình hàng SIN ZA)
Mình chắc đỡ hơn, còn 98%, các bác cứ tắt sạch những cái có thể tắt (time zone, 3g, gps, bluetooth, wifi, ..). Trước khi ngủ thì tắt hết ứng dụng chạy nền . Mà mình xài cũng được hơn 2 ngày , có khi 3 ngày (mình ít gọi)
mptu
TÍCH CỰC
12 năm
Tắt Data là ok rùi!

Chả biết máy các bác chắc uống pin.máy của e dùng 1 ngày vô tư.nge gọi cũng nhieu đấy.mà ip4s làm j có chỗ nào tat 3g dau.ma mấy bác bảo là tăt đuoc 3 g.
trung bình mất 6 phần trăm để qua đêm tắt push và mail , location và các dịch vụ và thông báo cũng tắt hết . chưa JB , ios 5.0.1 , mình đã check cả IP4s black lẫn white cùng một đêm . các bạn nhớ vào Giới hạn rồi chọn off trong phần ping đi nữa nhé . mình dùng oln suốt pằng mạng 2G thì từ sáng tới chiều tối là toi pin con 15 phần trăm 😔((( . tại oln suôt mà..😁
sạc full pin và dùng khoang 15 - 20 phút sẽ mất con 99 , sau đó sẽ tụt khá nhanh . ios5 chỉ còn cách đợi apple ra version mới thôi .
Tắt Cellular Data trên 4S ko có nghĩa là tắt 3G, mà chỉ là OFF nhận, gửi dữ liệu, còn khi đó 4S vẫn hoạt động trên sóng 3G (mặc định nó là như vậy), chỉ khi nào hoàn toàn ko có sóng 3G thì nó mới chuyển sang dùng 2G thôi. Vì vậy 4S hao pin hơn
à, ra thế. thế có nghĩa là iPhone 4 mặc định là 2G sao?
IP4 có nút OFF hẳn 3G chỉ dùng 2G bác à. 4S thì ko tắt được
Các bác ơi, pin các bác khỏe thì Usage va Standby của các bác được bao nhiêu lâu vậy @@
Pin con của em đây, up cho các bác xem xét

hay thế ko biét, dc mình như thế này là chỉ còn 7% pin đó T^T

không biết tắt gì nữa để hết hao pin!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019