iphone 4S của mình nhanh hết pin quá

yoo hana
1/1/2012 3:35Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pin bác này khỏe qua @@
Trước mình cũng bị như bạn.Bạn thử up lên 9A406 xem sao.
mandymua
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của mình standby được 2h44' =)) Shock.
Nhưng mà mình lấy 4s về dùng, cứ đêm tới sạc pin full. Bắt đầu dùng từ 6h sáng, tầm 90% pin. Dùng 1 ngày ( nt gọi điện thoải mái, 1 ngày mình nt tầm 200 cái =)) , nghe nhạc = tai nghe ) tối tầm 8h pin <10%, lại sạc.
cutrung
TÍCH CỰC
12 năm
pin bac nay trau the :-ss
kyse
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tưng bừng là tưng bừng thế nào vậy bác. Chém vừa thôi chứ.
chắc con cua Bác Pin yếu lắm nhỉ nên thấy mình nói tưng bừng có vẻ ngạc nhiên , ngỡ ngàng quá phải không?
diorlee
TÍCH CỰC
12 năm
Sao thấy ai cũng kêu hao pin mà mình lại chả thấy hao nhỉ.....
máy mình 3 lần đầu rất nhanh hết pin.nhưng ko hiểu sao hqa là hết 3 lần sạc đầu tiên mình sạc lại khoảng 3tieng.xong rút ra từ 12h đêm đến sáng ra vẫn 100% pin,giờ thấy pin rất trâu,dùng 1 lúc mới tụt 1%.
Chào cả nhà, 4s của em như này không biết có gọi là hết pin nhanh không nữa. Sáng 6h bắt đầu bật wifi (pin 100%), ra đường thì 3G rồi, không nghe nhạc gì hết, facebook, báo chí với sms là chủ yếu (3G bật liên tục, đã tắt Notification..). Bây giờ là 15h30' chiều , máy còn 39% pin 😔 Như vậy máy có ăn pin nhiều không?! Máy em mới mua hôm qua, mới sạc 1 lần để qua đêm thôi. Liệu sau vài lần dùng gần cạn pin rồi sạc đầy có cải thiện đc tình hình không ạ?
về bản chất là không tránh khỏi đc đâu bạn ơi... vì iPhone4 cũng đã đc nói là khá tốn pin vì nó nuôi 1 cơ thể khá phức tạp. đến phiên bản 4s cái chính khiến nó tốn pin là lõi chip kép nên Cần 1 xung điện mạnh có thể nói là ."MÃ lực" lớn khi sử dụng nên tốn pin là không thể tránh khỏi bạn ạ... đó là theo quan điểm hiểu của mình nếu có gì sai sót mong các Bác lượng thứ. xin cảm ơn..còn vấn đề phần mềm lỗi em hiểu là không phải hẳn thế. vì phần mềm đc cài trên 4 không có hiện tượng như 4s. là tốn quá nhiều pin( dung lượng pin 2 Anh em là như nhau 1420 mi li am pe)

---------- Post added at 09:50 PM ---------- Previous post was at 09:44 PM ----------

cũng giống như 1 chiếc xe máy chẳng hạn. nếu Bình xăng như nhau... 1 xe 125cc đi trên 1 con đường 100km thì ắt hẳn sẽ không tốn xăng bằng 150cc cũng Bình xăng như thế đi trên 100km rồi...
Suy ra cái người sử dụng 4s thu được là tốc độ tuyệt Hảo nhưng bù lại các bạn phải chịu khó hay phải sạc pin 1 tí thôi. Ngẫm đi ngẫm lại thì đó cũng là Hiển nhiên Bác ạ..... nên không có gì phải suy nghĩ cả.. điều đó hoàn toàn đúng không có gì phải lăn tăn....
Các anh cho em hỏi máy em mới mua 2 hôm, mà pin hết nhanh quá. Em sạc đầy 100% mà dùng 1 buổi chiều là gần hết. Các anh giúp em xem có phải máy bị lỗi không để em mang ra hàng đòi đổi ạ ^^ Thanks các anh nhiều ........
ôi trời pin 4S trâu vãi bác làm như mình đây vào cài đặt không phân biệt là gì tắt sạch để lại thời gian ngày giờ la được không phải do máy hay FW dâu nhé mình dùng cả 4 lân 4S cảm nhận của mình là 4S pin trâu khá trâu
tôi bật nhạc 2 tiếng mới mất có 3 % , 3g 4 phút 49 giây 1% , coi phim 17 phút 4% wifi thì chưa test nói chung là khỏe hơn ip4 , còn thời gian chờ thì quan trọng j , mua về để dùng chứ ko phải để chờ

---------- Post added at 08:53 AM ---------- Previous post was at 08:51 AM ----------

ai chưa biết cách gọi face time không cần wifi thì gửi tin nhắn yahoo cho mình rùi mình chỉ cho , tiện và hay lắm nick : quang_tycoon

---------- Post added at 08:55 AM ---------- Previous post was at 08:53 AM ----------

ừhm nghe thì cũng hợp lý đấy nhưng còn phải xem xe 125cc ga mạnh hay ga nhẹ nữa , cứ được 1 đoạn rú lên rồi phanh thì xăng zời cũng chẳng đủ
thj3ugja_bn
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 đêm chưa mất 6% mà còn kêu được....?
Các bác cho hỏi ip4s ios 5.1.1 JB thời gian sử dụng 2h40 thời gian chờ 14h30 pin còn 59% như vậy có phải pin kém ko? Để ko sao cứ bật lên là nó tụt hic
@Kennyruby quan trọng là bạn đã sử dụng thế nào? thường để biết máy mình có hao pin hay ko thì test khi để stanby trong đk bình thường ấy.
máy bạn là w hay lock? có JB ko và áp dụng các thủ thuật hạn chế hao pin chưa?
như bạn nói thì tính từ lúc sạc full thì pin đã chạy được hơn 17 tiếng chưa được 1 ngày và còn tới 59%, tức mất 41%, nên quan trọng nhất là trong gần 3 tiếng bạn dùng đã dùng nó như thế nào thôi, còn thời gian chờ thì ít hao pin lắm, 14tiếng cùng lắm là 7%-9%
@nas_nguyen Mình dùng chủ yếu game ol và asphalt. Ol wifi nhé. Để chờ không sao nhưng hễ động tới máy là nó tụt ầm ầm mà sạc thì chưa đầy 2h đã đầy pin rồi. Đầy chứ k phải đến 100% ko thôi đâu
Máy mình quốc tế LL đã jb 5.1.1 đã xoá những thứ ko cần thiết để hạn chế hao pin
@Kennyruby game onl với asphalt thì ăn pin đúng rồi.
wifi ăn pin cũng ghê chứ đâu ít, cảm giác 4s wifi ăn hơn 3s, mình xài 2 con này nên cảm giác thế.
bạn chơi asphalt còn mình thì real racing 2-3 nên chắc cũng như nhau, đua xe hao pin cực kì, nó được xếp top ăn pin nhất theo battery doctor pro nhé.
vài phút wifi là đứt 1% pin, đua xe thì hình như ngốn cả trăm mAh chứ ít j, cho nên cỡ pin 4s sạc full thì đua xe cỡ hơn 4h chút là hết sạch
@nas_nguyen Đua 4h thì ác rồi.của em tổng kết lại dùng tổng hợp đc gần 5 tiếng.chờ được 18 tiếng. trước em dùng 4 thấy khỏe hơn thì phải
@Kennyruby như vậy thì cũng đạt yêu cầu rồi, có chơi game onl hoặc game như đua xe rồi các thứ khác trong vòng 5h và chờ được 18h thì chấp nhận được.
nếu chỉ nghe gọi, fb, yh, đọc báo, game nhẹ thì mới có vấn đề nếu pin chỉ 1 ngày.
iphone của mình cũng hết pin nhanh lắm
Trước khi đi ngủ restore máy là ok để wa đêm mất 2% pin nhưng lâu lâu hãy rétore nhé hoặc k call đêm thì để air planet
Em thấy fb cũng ngốn pin kinh lắm chứ! nói chung hễ bật màn hình lên là mắt soi pin nên lúc nào cũng thấy nó tụt nhanh.tắt % pin đi cho nó lành 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019