iPhone 4S giúp Apple thu hẹp khoảng cách với Android tại thị trường Mỹ

babybungbu
11/1/2012 10:47Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kinh nhỉ? Ở VN cũng thế thôi, mấy ông bà cũng đua nhau xài Iphone mà chưa 1 lần kết nối với máy tính hay vào Itunes. Tiếc cho nó vì nó giờ chỉ là nghe, gọi, nhắn tin, thỉnh thoảng online đọc báo thôi. Chỉ được 1 tiếng là xài sang. Giá mà cho mềnh thì tốt :cold:
Iphone vs binh đoàn android
tưởng 4s giống 4 ít ng mua mà hóa nhiều ghế @@
VN mình ít thôi vì dân ta ưa đẳng cấp mà kiểu dáng 4S không khác gì 4. Nước ngoài thực dụng hơn và được kí hợp đồng với nhà mạng nên cứ 2 năm họ đổi máy 1 lần 😁
huydoduc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu một ngày nào đó RIM được đầu quân vào vạch mầu đen chắc % sẽ tăng lên ít
vitunet
TÍCH CỰC
12 năm
Nokia mất hút
Apple có được doanh số như vậy là do có công của hacker nữa,nếu ko có thì apple sẽ mất đi rất nhiều khách hàng ở các quốc gia ko được hỗ trợ mua app qua itune như vn mình đây.

Sent from my iPhone using Tinh tế
mr_tam
TÍCH CỰC
12 năm
sau đó là 2 năm hd

---------- Post added at 02:39 AM ---------- Previous post was at 02:33 AM ----------

sẽ free sau khi bác ký vào 1 tờ giấy
jackriddle
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không phải giàu hay nghèo mà do phương thức bán hàng thôi 😁 VN mình toàn mua đứt mười mấy củ lận mà em thấy cũng kha khá số lượng ( smartphone >7tr thấy nhan nhản ). Chứ nếu mà bán theo kiểu trả góp hợp đồng giống US thì chắc nhiều lắm đó. Nhưng dù sao VN vẫn chưa phải nước IT phát triển cho lắm nên chẳng ai rảnh đi thống kê đâu.
Thất vọng cho WP7 quá 😔

Liệu năm 2012 sẽ là khởi đầu mới hay là phát quyết cuối cùng của WP!?
Có lẽ pác nên xúc 1 e ip4 về vọc thì em bảo đảm pác sẽ mê mẫn cho mà xem,homecreen pác cứ yên tâm chỉ cần jbu pác muốn chỉnh sao cũng được,đt em giờ muốn nhìn giống htc android hay wp7 hay bất cứ gì đều đc,và sử dụng như N9 toàn dùng cảm ứng ko dùng nút luôn đấy. Tìm hiểu vào sâu pác sẽ mê luôn

Thật ra đang có 1 con 4s ở nhà. Nhưng đưa mẹ xài, còn mình xài con arc s vì vẫn thích xài Sony hơn. Sorry nhé. Nhưng công nhận là 4s mạnh mẽ hơn có điều là màn hình hơi nhỏ thôi à. Mình ko có ý chê đâu chỉ là ko thích lệ thuộc quá vào 1 con. Nhiều con vạch thích hơn. Nói chung là xài gì thì xài. Cái nào tốt thì cứ chơi thôi à. ^^
sututam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Iphone là đỉnh cao của sự tinh tế. quả thực giá của nó khá chát, nhưng khi trải nghiệm nó rồi mới hiểu, tại sao nó có được danh tiếng lừng lẫy như thế. Nhiểu bác trên tinh tế, chưa bao giờ dùng iphone hoặc dùng nhưng không chịu mầy mò tìm hiểu, xong lại nghe theo tâm lý đám đông, vào chê bai này nọ, thực sự thất vọng. Mình chỉ buồn cho BB thôi, bao lâu vẫn dậm chân tại chỗ, sợ BB lại theo gót Palm thì...
4S chê nhiều mà thị trường em nó nhiều thế nhỉ.
Tùy chỉnh thì ko khó, chỉ khó ở chỗ giật đùng đùng làm sao lanh quanh tìm lý do tại bị bởi...

Đến bác xích lô xe kéo, ăn mày ăn xin cũng ôm IP xịn thì chỉ có anti cuồng mới dám đặt chuyện. Dây thần kinh tự trọng đứt vĩnh viễn. Ra trước cửa nhà xem bao nhiêu công trình dân sinh do nước ngoài trợ giúp, bao nhiêu tổ chức nhân đạo đang hoạt động, rồi chém tiếp. Nhớ chém ở đây thôi, người Việt với nhau còn thông cảm, vào diễn đàn nước ngoài ko có chuyện đó đâu. Cảm ơn nhiều
Em thấy các bác phân tích dựa trên thông tin từ thị trường Mỹ mà suy ra thị trường thế giới không biết có đúng không ạ? Có bác nào thông thái có thể cho em biết năm 2011 hệ điều hành nào được sử dụng nhiều nhất không ạ? Tính theo số lượng máy bán ra.
Em cám ơn!
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Nước Mĩ có dân số đông và đặc biệt người dân Mĩ chuộng xì mát phôn,văn hóa tiêu dùng của họ cũng theo trào lưu và thay đổi nhanh chóng nên sức mua rất cao.Iphone 4S tuy không đột phá nhưng vì cỗ máy PR của Apple quá tài tình và quả thật Iphone 4s là 1 smartphone dường như hoàn hảo về mọi mặt.Nhưng Apple định hướng phân khúc cho sp của họ nên Iphone ít nhiều mất đi tính phổ cập,họ không đánh vào số lượng nhưng vẫn đảm bảo được doanh thu cao và đó là cách phát triển mà họ đã lựa chọn.
Tính theo số lượng máy bán ra thì mình nghĩ android vô địch rồi,hãng nào cũng có android mà,ios thì chỉ có mỗi ip,hơn nữa theo thống kê trên thì ios vẫn kém android mà bạn. Chỉ là ý kiến thôi,ko phải chuyên gia,bỏ qua cho

Em thấy cũng giống hồi Nokia với Symbian thôi, nhiều người mua iPhone đơn giản vì họ thích kiểu dáng hay màn hình cảm ứng...
Mà e cũng thấy buồn cười là nhiều bác cứ gắn cái mác "đua đòi" vs một số ng dùng iDevice mà ko rành.
Ở công ty mình này, có bà được chồng mua cho cái Iphone, mà ông chồng cũng chẳng biết gì về Iphone cả. Mua máy cũng chẳng kiểm tra kỹ nên có mấy lỗi. Chẳng biết đó là bản Lock hay quốc tế. KHông biết từ chối cuộc gọi, nhập số điện thoại khi soạn tin nhắn. Iphone chỉ dùng để nghe, gọi, nhắn tin và chơi game. Tiếc cho 1 chiếc smartphone quá
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy cái "tiểu xảo" đó thì không quan trọng lắm,nhưng mình nghĩ chí ít thì ông ấy cũng biết dùng Iphone để xem phim xxx,với chất lượng màn hình như vậy thì cũng đâu có gì để tiếc nhỉ.
kungvn
CAO CẤP
12 năm
xuanthucit
ĐẠI BÀNG
12 năm
iPhone là mẫu điện thoại di động của hãng điện tử Mỹ Apple Computer. Phiên bản iPhone đầu tiên ra đời năm 2007. Bên cạnh tính năng của một máy điện thoại thông thường, iPhone còn được trang bị màn hình cảm ứng, máy chụp hình, khả năng chơi nhạc và chiếu phim (tương tự iPod), trình duyệt web,... Phiên bản thứ hai là iPhone 3G ra mắt tháng 7 năm 2008, được trang bị thêm hệ thống định vị toàn cầu (GPS), mạng 3G tốc độ cao (HSDPA).

IPhone 3GS, phiên bản thứ ba, được công bố vào ngày 8 tháng 6 năm 2009. Ngày 19 tháng 6, phiên bản mới này đã được phân phối tại Mỹ, Canada và một số nước châu Âu; ngày 26 tháng 6 có mặt tại Úc; sau đó, phiên bản quốc tế của iPhone 3G S cũng được phát hành vào tháng 7 và tháng 8 năm 2009.
Tag: iPhone, iPhone 3G S, Iphone 4, Iphone 4s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019