Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

IPHONE 4S LÊN 7.1.1 VÀ 7.1.2 BỊ LỖI WIFI

dinhthucpc
22/7/2014 9:22Phản hồi: 60
Các pro ơi em đang dùng ip 4s bản QT hôm qua to mò táy máy lên ios 7 giờ các bị lỗi sau:
Pro nào biết cách khắc phục giúp em với.
1. wifi lúc mở được lúc không, ( nút wifi bị xám ko mở được)
2. Khi wifi mở được thì không ổn định chập chờn lúc bắt sóng được lúc không. trong khi laptop và ip 3gs vẫn vô mạng bình thường.
3. máy hay bị đơ
4. máy lâu lâu lại bị tắt nguồn.
Cảm ơn các pro đã bỏ chút thời gian để đọc mong nhận được hồi âm hướng dẫn cách khắc phục.
MOD ơi em ko bít đăng ở chổ nào em đăng đây MOD đừng xóa bài em nhé. cảm ơn MOD
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc wifi của bạn sắp die rồi.
dinhthucpc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thecuong_87 vậy là fai thay chip wifi hả bạn
@dinhthucpc Nếu die là phải thay bạn nhé.
peterzuma
ĐẠI BÀNG
10 năm
4S chip WIFI bị sao ấy, nên ít restore thôi, trước khi restore nên sạc đầy pin + cho power off nó 15m, cho nó nguội lại, rồi hãy restore
Restone lại thử bạn. sao mình lên đâu có sao đâu, hình như wifi hơi yếu hơn thôi 😃
dinhthucpc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Admax Pro mình restone lại luôn rùi vẫn bị chắc là chết hư chip wifi rùi hoc lại tốn tiền nữa rùi hhuhu
@dinhthucpc Theo comment trên kia vậy bạn nâng cấp = cách nào dfu OTA hay qua itunes 😃
dinhthucpc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Admax Pro mình nâng cấp bằng DFU
Minh cung co 4s cap nhat len 7.1.2 ma co bi dau. Dung bt ma
@kelvinphone Vì thế mình ms bảo các bạn ấy restone lại thử 😃
mrd213
CAO CẤP
10 năm
Mình cũng 4s lên 7.1.2 thấy hình như bắt wifi yếu hơn thôi chứ không bị như bạn, thử đưa về dfu restore xem
Không biêt bạn chủ top lên IOS bằng phương pháp nào nhưng nhiều người update IOS bằng OTA qua wifi do thời gian tải lâu, máy nóng liên tục nên làm chết chip wifi của 4s.
chắc chủ topic nâng cấp qua OTA nên bị dính wifi. Mình nâng cấp cho IP 4s bản QT cho mình qua máy tính thì ok. Nhưng khi làm cho máy thằng bạn (model giống máy mình) qua wifi thì bị dính wifi, máy nóng hổi (do thằng bạn không có máy tính, mà máy tính mình thì cho người quen mượn).
ôi trời
cái nè thì hên xui
mình mở wifi chắc dc 20/24h
Thay chip wifi thôi cũng phải hết gần củ có còn 4s vẫn để nguyên 6.1.2 ko lên ios7 thấy wifi yếu nên nằm yên lên teo wifi lại tốn tiền
pupplyss
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mang mình sửa cho lấy 100k thôi,mà địa chỉ wifi còn ko
dinhthucpc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pupplyss địa chỉ wifi còn không là sao hả bác. có phải ý bác là còn dò được sóng wifi không phải không
Cac bac cho hoi iphone 5s ban quoc te cua fpt dang chay 7.1.1 c0 len up len ban 7.1.2 khong . Pin co ton hon ko va co lỗi ve cai gi ko. Mong cac pac tu van giup
@kelvinphone Lên thoải mái đi bạn.
taieuro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Minh ip4 cũng up wa wifi và giờ đã tèo cái wf luôn.
Chả nhẽ phải thay wifi sao. Hix...
pupplyss
ĐẠI BÀNG
10 năm
@taieuro Còn địa chỉ wifi trong setting k bạn
pupplyss
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vao setti
Ng vao setting phan gth ấy xem còn địa chỉ wifi ko
Memvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pupplyss Mình vẫn thấy còn "Địa chỉ wi-fi: 84:85:06...."
Cách sửa sao bạn nói cho mọi người cùng biết khắc phục đi.
dinhthucpc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pupplyss vẫn còn địa chỉ wifi bác mà bác ở hà nội lun xa quá
pupplyss
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sửa đơn giản thế thì làm gì có chuyện,mang qua mình làm cho nó là phần cứng mà...,nhưng mình có cách k cần bung main
Memvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pupplyss Nếu đc mà ko vì lý do bảo mật j j thì bạn có thể hướng dẫn, xem mọi người ai làm đc thì tự làm, chứ nhiều người ở xa ko fai ai cũng có thể qua chỗ bạn được.
pupplyss
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy ông làm gì có đồ nghề mà làm hỏi nhiều làm gì,tôi cũng là thợ nhưng k sửa đt nên rảnh giúp ae thôi ông k cần thì lượn ra thợ mà sửa
@pupplyss Vậy là trên thế giới này chỉ có một mình bạn có đồ nghề rồi.
@thecuong_87 Chắc phải đồ nghề chuyên dụng Anh Em mình ko có cửa sửa đc đâu 😃
pupplyss
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy ông có đồ nghề tự mò đi đơn giản là tôi k thich share,k thik thì ra quán mà sửa
kazihaha
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn vẫn chưa làm được thì alo mình, mới sửa con 4s của mình xong.
@kazihaha có phải thay chip ko bạn, của mình để IP4S- 6.1.2 chưa lên IOs7 mà cũng bị chết wifi, nút on off vẫn ok nhưng ko dò thấy mạng wiffi nào., có phải mình để wifi 24/24 nên bị vậy ko
kazihaha
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn vào phần about coi địa chỉ mac wifi có không, của mình là không bật on/off được, mac wifi vẫn còn
Memvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kazihaha Của mình wi-fi address vẫn còn, như nào tiếp?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019