Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iphone 4s verizon tự lên quốc tế

vuvancanhevn
24/2/2015 3:46Phản hồi: 98
iphone 4s verizon tự lên quốc tế
chả là đọc bài các bác att sprint thấy đc. mà verzion ko thấy. check ImageUploadedByTinhte.vn1424749523.931876.jpg
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4s verizon tháo sim ghép ra là tự thành quốc tế. Dù máy có báo mất hay o cũng tự thành quốc tế hết
vietbun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonny_martin Em đang dùng máy 4s lock Sprint IOS 6- check Imei thì Sạch không nợ cước. Mà em rút sim ghép ra rồi cắm sim bình thường vào thì không nhận sim. Máy em không tự lên QT như Verizon hay em phải update IOS 8 ? Anh bày cho em với em cảm ơn.
@vietbun Sprint o tự lên quốc tế và cũng o còn cho unlock free .. 4s thì mua code tầm 1 chai
Bên Nhattao có bác nhận unlock free 4s Verizon đấy, nhưng hình như phải clean. Của bạn lost/stolen thế kia sợ không được.

Hình như chỉ từ IP5 trơ đi chứ 4s không được.
@manhvuongduc All iphone 4s bạn nhé đừng nghe lời dịch vụ mà tốn tiền. 4s verizon bạn o tin cứ tháo sim ghép ra rồi cắm vào itune đi là tự lên sóng. O thì nó đòi mã thì nhập 0000 hoặc 1234 là thành quốc tế. Ip5 trở đi là retail unlock lâu rồi. Bây giờ mới áp dụng cho 4s thôi
@sonny_martin
@sonny_martin Bây giờ còn áp dụng cho iphone 4s không a test imel thử dùm e phải hàng
verizon không a
@sonny_martin Bây giờ còn áp dụng cho iphone 4s không a test imel thử dùm e phải hàng
verizon không a
@quangduy1993 a gửi imei e check cho coi phải verzion ko !
B27290
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con 4s Verzion này unlock lên QT đc không các bác. Check ra đc ntn. ImageUploadedByTinhte.vn1424772635.108744.jpg

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
B27290
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonny_martin Tháo sim ghep ra, kết nối với Itunes trên PC nhưng " Không có D vụ"
Bác hướng dẫn đc không nhỉ ? Thanks !
@B27290 Máy 4s ah
B27290
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonny_martin Đúng rồi bác. 4s Verzion.
bom0110
TÍCH CỰC
8 năm
@sonny_martin nhà mình có con 4s sprint cũ thế là h cắm vào itunes là tự lên world à? Thế 6 sprint nếu ko nợ cước thì hết hd cũng thành world à?
vuvancanhevn
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình chỉ cần tháo sim ghep ra dùng sim thường có wifi tụ kích lên sóng ok. quốc tế luôn

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@vuvancanhevn mạng nhà bác mạng gì thế? e có cái 4s verzion có đc tự kích đâu. lâu k update sợ nó vẫn lock
@ducthanhdbp Cắm itune tự nó lên quốc tế nha bạn
@sonny_martin mai thử tháo sim ghép cắm xem. thích nhỉ. k bik mình gặp may k nữa. k cần restore lại à bác
@ducthanhdbp Ai cũng z bạn ơi.. Cứ tháo sim ghép là tự lên quốc tế o cần restore
B27290
ĐẠI BÀNG
9 năm
Được rồi bác. Tháo sim ghép nhưng không reset lại.
Vừa cắm lại vào itunes sau đó reset , màn hình lên kích hoạt bằng itunes OK luôn.
em tháo sim ghép ra cắm vào intunes nó searching hoài không thấy unlock...
oo
làm sao chỉ mình với minh đang xài 4s verizone nè sao tháo ra găm vô toàn để đàn tìm kiếm
@chymem2 Nó lên sóng hơi lâu tý. O thì tắt máy khởi động lại.. Bật máy bay rồi mở lại
nó cũng vẫn đang tìm kiếm nè mình đang ở 8.2 beta 2 đc thì bn tư vấn qua yahoo giúp mình với lehongquan88
@chymem2 Về lại 8.1.3 đi bạn ơi.. Đã cắm vào itune cho nó lên sóng chưa???
đã cắm vào itunes nó vãn bình thường để mình về lại 8.1.3 xem sao
mìn
tin vui mình đã làm đc tin buồn la k lên đc 8.2 beta để jb 😆)) thank's bn nha
@chymem2 Dùng công cụ của TaiG để up lên 8.2 beta nhé. Apple khoá sign kệ apple nhưng TaiG vẫn lên dc 8.2 beta 2
@sonny_martin hông đc u ơi bữa mình có làm rồi nó chỉ tải 8.1.3 thôi
cuong2k3
TÍCH CỰC
9 năm
Máy có WiFi hay 3G thì không cần iTunes chỉ bỏ sim ghép ra tự sướng
B27290
ĐẠI BÀNG
9 năm
4s Verzion 8.1.2 bỏ sim ghép unlock thành công. Tối qua restore and update lên 8.1.3 chạy vù vù. Rất mượt mà các bác nhé.

E vừa tháo ra và thế là unlock phê qá 😆
Mình tháo xin ghép ra rồi kick hoạt thì máy đòi id apple
Mình đăng nhập nhưng nó báo không kích được bằng id đấy mà p kích bằng id khác 😔
Bác nào giúp với ạ
Thanks các bác trước !
@tammao89 Dính icloud ẩn rồi.. Xác định là xài sim ghép tiếp nhưng cẩn thận. Restore là thành cục gạch ngay
diepbaohoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
c
chụp cái hình lên xem thử bạn ơi.
@diepbaohoa Dính icloud ẩn rồi. Có 1 số trường hợp xài sim ghép o sao nhưng tháo ra là dính
@sonny_martin ko có cách nào khắc phục đc à bác 😔(
@diepbaohoa Mình lắp lại sim ghép rồi.
khi kích hoạt nó đòi id apple.mình dùng đúng cái id của mìnhđang đăng nhập trong máy nhưng ko đc lun
@tammao89 Có .. 1 là để z xài sim ghép. Cẩn thận đừng restore. 2 là bỏ 4 củ ra = cái 4s khác để làm dịch vụ xoá icloud
@sonny_martin thanks bác.dùng sim ghép nên bị mấy lỗi chả fix đc.nản quá 😔
pro cho hỏi có con 4s lock telus dùng bình thường reset lại nó đòi active sim, giờ ko biết thế nào vô tiệm thì bắt mua sim ghép mới!
E dư cái sim ghép bác nào cần hú e nha
Đã thử 4 cái Ip 4s verizon,ko có icloud.Khi active ko cần kết nối itune gì hết nhé.Bỏ sim vào,bật wifi lên chờ 30s.Xong.Chưa có thử với máy có icloud coi có gì khác ko.
Đã lên được các bác ợ. Sáng nay nghịch nghịch tháo cái som ghep ra. Bỏ vô lên sóng nên lên đây tìm thông tin coi có ai giống mình không. Ai ngờ cũng có nhiều người. He he em đang xài cái 4s verizon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019