Iphone 5 bản Lock AT&T và Verizon về Việt Nam vẫn xài được

skyline2
23/9/2012 4:34Phản hồi: 151
Iphone 5 bản Lock AT&T và Verizon về Việt Nam vẫn xài được
- Có thông tin mới về Iphone 5, theo như một số nguồn tin đáng tin cậy, thì chiếc Apple Iphone 5 mới nếu bạn mua kèm hợp đồng ATT hoặc Verizon bên Mỹ, khi đem ra ngoài nước mỹ (Việt Nam), máy sẽ tự động Unlock , với điều kiện bạn phải biết làm hoặc có Nano Sim nhé. Chúc mừng bà con bán hàng xách tay ở Việt Nam, và giá của Iphone 5 sẽ mau rẻ thôi 😁, nên nhớ bản Iphone 5 - 16GB kèm hợp đồng 2 năm của AT&T hoặc Verizon chỉ có 199$ thôi nhé :p Awesome!!!
Theo engadget
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phải mua dịch vụ lên quosc tế chứ thì mới được chứ bạn
skyline2
TÍCH CỰC
12 năm
@Tuanatt2012 http://www.engadget.com/2012/09/21/verizon-iphone-5-unlocked-att-t-mobile-video/
mời vào xem nhé bạn :p
PingMD
CAO CẤP
12 năm
Hình như phải mua bản không kèm hợp đồng, mua bản unsubsidized với giá gốc, lần lượt 650/750/850$ chưa thuế cho các bản 16/32/64GB.
Không biết có chính xác không nửa.
skyline2
TÍCH CỰC
12 năm
@PingMD http://www.engadget.com/2012/09/21/verizon-iphone-5-unlocked-att-t-mobile-video/ link gốc mời vào chén 😆
@PingMD Chính xác là vậy đó các bác.mua tại apple store bên mỹ bản quốc tế vẫn là lock at&t.nhưng khi đem về việt nam cũng tự nhận sim.thành bản qt.

Send from my andép đến từ Mỹ Tho Đại Phố
@PingMD Chính xác là vậy đó các bác.mua tại apple store bên mỹ bản quốc tế vẫn là lock at&t.nhưng khi đem về việt nam cũng tự nhận sim.thành bản qt.

Send from my andép đến từ Mỹ Tho Đại Phố
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm
@Djcuibap89 Đến thời điểm này thì cần xem lại, trên mạng có rao unlock iPhone 5 AT&T tại VN mặc dù giá rẻ 😃
@PingMD không kèm hợp đồng thì nó lại là bản quốc tế rồi bác
Ko có chuyện này đâu...đã là lock thì sao dùng đc.
@nhq1485 nu mà nguy hiểm
Nếu VN ra 4G/LTE thì phiên bản iphone 5 của Mỹ sẽ không xài được LTE ở VN . Chỉ xài dược 3G.
ninuna12
ĐẠI BÀNG
12 năm
VN 3G còn yếu thì ở đó mơ gì tới 4G hả bạn?
Công nghệ tiến rất nhanh . Mình chỉ nghỉ nếu muốn xài 4G/LTE ở VN thì nên mua phiên bản iphone 5 của Âu Châu/Á Châu .
@p7pg Việt nam ký hợp đồng quốc tế mỡ LTE năm 2018
"Vietnam is expected to push back the award of LTE licences to 2018 amid concerns that 3G momentum in the country is flagging."

Trích:https://wirelessintelligence.com/analysis/2012/04/3g-growth-stalls-in-vietnam/
hehe1110j
TÍCH CỰC
12 năm
Ip5 đợi đầu k bán bản k khoá mạng. Nhưng mua đứt(giá bán là giá bản qte) thì đc.tuỳ chọn nhà mạng bất kỳ tại mỹ,và khi ra khỏi mỹ lắp sim khác nào restore là tự động unlock thành qtế. K có chuyện giá rẻ mà về tự unlock đc đâu bác ợ.
skyline2
TÍCH CỰC
12 năm
@hehe1110j thế bác nghĩ ký hợp đồng 2 năm với nhà mạng là rẻ? hay ký rùi ăn quỵt được nó?😁 ,199 đ kèm hd 2 năm
@skyline2 Bác cho em hỏi là mình mua loại 199$ kèm 2 năm hợp đồng,nếu mình cứ mang về Việt Nam thì mình có dùng được không,và cái hợp đồng kia thì tính sao?
@ngocvung_90 Tiếp tục trả tiền cho đến hết hợp đồng, verizon hên xui đợi phụ thuộc nhà mạng có yêu cầu apple fix lock còn att thì vẫn sim ghép hoặc code bình thường. không trả tiền hợp đồng thì điểm cre đi xuống hoặc bl không bao giờ bước nổi cái chân sang mẽo được nữa 😁
@NganNB Thế thì căng nhỉ,e đang có đứa bạn bên Mỹ sắp về nghỉ,định nhờ nó xách tay hộ 1 cái hợp đồng nhà mạng cho rẻ.Như thế thì làm sao mà nó sang Mỹ được nữa.Vậy có cách nào vẫn mua được bản hợp đồng mà lại dùng ở Việt Nam không bác.
@ngocvung_90 đợi nó học xong hẳn và xác định không bao giờ sang đó nữa thì hãy nhờ không thì thôi 😁
kimtinthao
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết là thật hay đùa ?????
kevin1510
TÍCH CỰC
12 năm
cái này nhân viên Apple nói là phải trả tiền bản 649 749 849, sau đó ra ngoài Mĩ restore lại máy là dc
dlink500t
TÍCH CỰC
12 năm
Xác nhận từ phía các chuyên gia: Thông tin các nản lock của các nhà mạng Mỹ đã bị khoá triệt để khi kích hoạt bạn nhé.
Không thể về VN xài bình thường như chủ topic nói.
Đây là chiêu PR nhằm hạ giá sản phẩm của apple và nâng cao các hãng máy khác. Chủ yếu là samsung.
Bà con cô bác ở tỉnh mới lên kẻo bị lừa.
Thân
Iphone 5 Quả này về Việt Nam thì rẻ thôi không Sốt như con 4S nữa 😆
Góp Tiền làm con vậy
Liệu có giá 12 Đến 13tr con Lock Không các Pro
mheejun
ĐẠI BÀNG
12 năm
chém gió cái video ....như ông này nói có mà bọn thương gia chả đẩy hết hàng càng nhanh càng tốt à
skyline2
TÍCH CỰC
12 năm
@mheejun bạn nghĩ engadget chém gió ,nó lớn cả chục lần cái nhà tinhte này đó bạn ,suy nghĩ trước khi nói
dlink500t
TÍCH CỰC
12 năm
Chém vãi hàng....
Nghe có vẻ hoang đường
dlink500t
TÍCH CỰC
12 năm
Mới xách về 5 cây lock bên us đây. Để rẻ các bạn 250$ thui nha
Ai cần alo nha. Mua hết 5 cây tính 200 thui
@dlink500t Muốn chém gió à.
Mua đức 5 chú 1 lúc.
@dlink500t Chém vừa thôi chứ Bác 😃😃
Làm gì có Giá đó
Kể cả bên kia nó bán 199$ nếu bác mua thì bác phải đóng 2 năm thuê bao
với lại mỗi người hình như là chỉ lấy được 1 con thôi chứ làm sao lấy được nhiều
Bác mà rao 199$ kiểu đấy thì mấy thằng thương gia nó Vỡ Nợ hết àh 😃
Nếu có thật thì em đặt 1 Con 😃) Full Box Bác nhá =))
@dlink500t cho e sdt đi a oi. E lay 1 cay
@dlink500t Iphone 5 chứ đâu phải shit mà bán giá đó.Định tự tử hả
cuong2k3
TÍCH CỰC
12 năm
Cá tháng 4 sao có sớm vậy
Nó yêu cầu là phải có nano sim sịn chứ k phải sim cắt ,sẽ tự unlck mà
quicktimes
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chú nằm mơ akm

Xu hướng