Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 5 bản Lock AT&T và Verizon về Việt Nam vẫn xài được

skyline2
23/9/2012 4:34Phản hồi: 151
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Iphone 5 em đang dùng IMEI: 013333007199318. Em mua mới tinh, tự tay bóc máy và Active ngày 23/11. Em cắt cái sim Mobi to tổ bố mua cách đây 4 năm thành Nano Sim rồi lắp vào, em dùng bình thường, 3G vèo vèo, nghe gọi trong vắt. Khi kiểm tra là Locked hay Unlocked thì lại báo là Locked mới lạ chứ. Các bác không tin kiểm tra thử xem. Có lẽ hàng Mỹ về VN dùng bình thường thì phải.
Dieu nay da duoc khang dinh: iphone 5 xai he gsm mua o My ve Vn xai vo tu, khong so tinh trang locked nhu cac phien ban truoc. Anh em nao co ba con ben my cu nho mua roi dem ve ma dung.
@dinhtrong_le Ý bác là máy HĐ hay ko HĐ.
Mình tính nhờ ông chú bên Mẽo mua hộ về con IP5 kèm HĐ 299$ gửi về cho mình rồi báo mất mất máy (Mình có đọc qua điều khoản HĐ của AT&T :nếu như báo mất máy thì khách hàng sẽ k chịu phí dịch vụ nữa http://vietnamese.att.com/legal_terms/tos_wireless.html?id= ) sau đó mình mang về unlock code để sử dụng (vì mình thấy hiện nay các chổ unlock code đều nói là unlock cả máy bị blacklist . Các bác thấy thế có ổn k
Có một điều em chưa giám thử là lên 6.01 thì có làm sao không? nhỡ khóa thì ăn to 😃
vậy tức là bây h em mua 1 con máy hợp đồng 2 năm bên ý rồi vác về đây đem đi unlock là dùng đc hở các bác @@
đọc nhiều hoa cả mắt khó hiểu quá @@
@Cua Nguyễn Uh vấn đề là bác vác về đây ,rồi làm sao để người nhà bên đó khỏi phải đóng phí dịch vụ nữa là coi như thoát (trong trường hợp của mình thì mình sẽ bảo người nhà báo mất máy) .Mình chỉ tính thử xem dc k thôi
@tuanbask trong trường hợp báo mất máy thì cũng phải kí 1 đống giấy tờ vs phải có câu chuyện bị mất máy nghe lọt lỗ tai. chưa kể khi báo mất thì máy đó bị đưa vào black list thì hok unlock bằng code được! chỉ xài sim ghép! nếu kết nối vào appstore hay itunes thì máy tự động khóa và có thể đắp chăn dài dài!
@lenhathuy153 Sao mình thấy mấy chổ unlock code trên các forum đều nói là unlock dc cả máy bị blacklist ,thiếu tiền cước ,vv mà
hic. cao quá:oops:
Ở mổi store bạn phải get line 10 người đầu tiên thì mua đc ko ký hợp đồng nhé ...chúc may mắn
mình hỏi chỗ unlock code thì nó bảo miễn sao máy phải được thanh toán cước hằng tháng!
@lenhathuy153 Hình như trong cái blacklist cũng có thiếu tiền cước lun mà .
Iphone 5 vẻizon ve VN xai duoc ha cac bac?
Ban len craigslist.org hay ebay ma tra gia de mua iphone 5 ko hop dong.
@handsome145 ip5 verizon xài đc ở vn hok thì mình hok bik! mình cũng tính mua trên ebay!
Tuanbask: da noi roi, khong co lock hay unlock gi dau. Neu xai he gsm thi ve vn xai duoc het, dung nghe loi may cua hang ma ton tien vo duyen. Iphone 5 khac cac doi truoc. Toi dung ca thang nay roi. Up len 6.0.1 kg sao ca.
@dinhtrong_le Ý mình là iphone 5 blacklist có unlock dc không ấy mà ,tại người nhà mình có gửi về cho mình con Ip5 at&t mà phải báo mất máy cho thằng at&t để khỏi đóng phí dịch vụ nữa,nên bi black list
blacklist hầu như hok unlock đc đâu! nếu đc thì ai ai cũng báo mất như thế rồi! dùng sim ghép đi bạn!
Lan truoc o ben My, khi hoi vu huy hop dong hai nam thi phai dong tien phat het 300-400 tram do gi do cho iphone 5. Con vu bao mat may thi khong ranh.
bạn mình ở us từng gửi về cho nhà nó con 4s! xong báo mất! mà nó kêu báo mất lằng nhằng lm. phải bik bịa câu chuyện nào cho hợp lí rồi kí 1 đống giấy tờ liên quan! rồi báo mất bị đưa vào blacklist! nếu mún hok blacklist nữa thì phải đóng cũng khoảng 300 350 đồng á! mình nghe nói thế
@lenhathuy153 Buồn thế vậy là đắp chăn rồi 😔
Em muốn hỏi các bác là nếu sang Mỹ mua iPhone5 bản hợp đồng rồi trốn mang về Vn có sao ko ạ =))
@cuong2k3 chỉ khổ cho ông nào ở ÚS thôi , còn nếu xác định về hẳn VN thì vĩnh viễn ko bao giờ quay trở lại US dc nữa nhé , VISA sẽ bị vào blacklist
@taituxd sợ nhất là cái này này, du học sinh việt nam toàn trước khi về làm 1 lô đấy :v
phantom1201
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KevinTran4589 cho mình hỏi là 1 bản hợp đồng mak nhiều con IP được ko zậy hay là 1 con 1 hợp đồng 😁
@KevinTran4589 Sau hợp đồng 18 tháng là có quyền upgrade phone mới với giá $199/299/399 (iphone ) Đó là chiêu giam chân khách hàng để họ tiếp tục xài dịch vụ nhà mạng.Khi upgrade phone thì ra thẳng ATT store hoặc vô ATT account mà check rồi chọn số nào trong plan family mà order ,chứ ai bắt nộp máy cũ cho nó đâu.Khi upgrade phải trả tiền máy +thuế + fee upgrade $36.Chấm hết và tg hợp đồng tính 2 năm kể từ ngày Upgrade.Còn muốn dùng iPhone mà ko muốn hợp đồng thì tự bỏ tiền mua máy (trên Ebay.Amazon,Craighslist... rồi mua Sim Prepaid trên mạng ($0.99-15 ) rồi tự active mà xài.Muốn Unlimited talk,text,data thì mua Straightalk $45/monht...nếu chỉ talk text unlimited thì H2O hay AirVoice gì đó $30/month...T-mobile phủ sóng yếu trên vùng Bắc Mỹ...và mạng 4G kém.Nói tóm lại mức độ sóng phủ toàn nước Mỹ thì nó thua ATT
ko dễ ăn đâu mấy bác, mấy bác làm như vác 200usd qua đó là mua dc cái máy ip 5 att vậy, mấy bác phải ký hợp đồng, có thẻ xanh từa lưa, nó mới cho mấy bác ký, thằng nào mua hợp đồng thì thằng đó nai lưng ra mà trả thôi, chẳng khá hơn hay rẻ hơn đâu
Tụi nó giàu là vì thuế đó bạn. Thuế tiêu thụ cali là 7.75%. Mình mua 2 trái cam hay ra tiệm ăn 1 tô phở hoá đơn cũng ghi giá + 7,75%. Bên này trả thuế thôi cũng ọc máu. Mình làm $4000 một tháng vì còn độc thân nó rút 30% thuế trong lương mình muốn ọc máu luôn. Nên dân buôn xách tay bị dính 2 cái thuế là thuế bên này và thuế VAT nên giá nó hơi cao đó bạn. Hình như chỉ có Singapore mới hoàn lại thuế cho bạn tại phi trường. Nhưng giá iphone 5 Sing chưa thuế tính ra cũng $712 USD rồi.
Các bạn cứ nghĩ đi vốn Apple bỏ ra chế tạo 1 cây iphone5 là 217 (tính tiền nhân công, sản xuất, xuất nhập khẩu rồi) bán cho nhà mạng là $650 cùng giá với Apple Store do Apple làm chủ tung ra thị trường tiêu thụ. Nhà mạng bán cho mình $199 và mỗi hợp đồng nhà mạng kí đuoc phải đống lại cho Apple $649 tiền subsidize. Vậy nhà mạng lời ở chổ nào??? Có phải nó lời là lời ở cái tiền hàng tháng thu về của bạn không? Sẵng đây cũng báo cho các bạn biết là khi mua hàng phân phối ở VN hay softbank của Nhật check cho kỉ vì đó là hàng refurbish bị dân tiêu thụ những nước họ phân phối trước trả về vì lí do lỗi hau vì khong muốn nữa. Vì bên này sau 30 ngày bạn có quyền trả máy lấy tiền lại. Họ đổi emei, sữa chửa gói gém và tung vào các nước nhỏ với giá mềm hơn. Nếu bạn check emei đúng mà số serial lại lệch 1 con thì đó là hàng ref nha bạn. Hàng ref Có đôi khi họ trả phone nhưng thiếu phụ kiện nữa. Backlight là ánh sáng bị lỗi cũng bị dân bên đây trả lại. Và nhớ xem coi viềng phone có bị trầy đâu đó không vì bên mình dân trả hàng lại đổi cái khác vì bị trầy nhiều lắm. Mình bỏ ra mười mấy triệu để mua đâu phải là ít. Nên mình phải được món hàng xứng đáng nha các bạn.
masonuce
TÍCH CỰC
11 năm
mình hôm qua mua 1 em iphone 5 (22/12)
IMEI: 990002721517546
Active xong, giờ về check thì ra nhà mạng verizon
Bản Lock.Nhưng lắp SIM vào vẫn dùng bình thường.
longpvan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@masonuce Người ta mua code nâng thành bản World cho máy đó thì về VN (hay qua tít Angolar) cũng xài bình thường chứ có gì đâu bác!
longpvan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đừng nghe dụ mà chết oan AE nhé! Apple khờ thế sao?
masonuce
TÍCH CỰC
11 năm
uh.cũng có thể là site check báo kết quả không chính xác để dẫn khách hàng qua mua code unlock.
traingheohn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng vừa mua 1 con của verizon, mang về lắp sim dùng bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019