iphone 5s cảm ứng không được (mới thay màn hình 2 hôm)

xGHx
27/5/2015 16:0Phản hồi: 10
tình hình là 2 hôm trước màn hình tự nhiên nó bị tắt xong mở lại nguồn chỉ hiện màn hình táo xong tắt luôn. đem ra quán thì ng ta bảo thay màn hình 1tr25k mh cũng chấp nhận thay.

mang về 2 hôm dùng bình thường nhưng tự nhiên nó cứ kiểu chập chờn lúc ấn dc lúc ko mh chơi game ko được luôn. cứ dùng thếm lúc thì gần như mất cảm ứng luôn ấn mãi mới tắt dc nguồn xong mở lại thì lại dùng bình thường thình thoảng lại chập chờn chơi game ko dc

các bác có thể cho mh biết là do dâu ko
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hên thì chỉ lỏng cáp, xui thì màn đểu hoặc hỏng trên main
xGHx
Trứng
9 năm
có cách nào tự kt ko bác
xGHx
Trứng
9 năm
bây giờ bị rất thường xuyên nhưng tắt màn hình đi mở lại thì hết dùng 1 lúc thì nó lại bị ấn ko dc cái gìluôn
quoc_vu
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này là bị trên Main rồi bro ơi phải thay main mình cũng bị như bro mới thay main xong ngon lành cành đào
xGHx
Trứng
9 năm
@quoc_vu tầm bao nhiêu vậy bạn
quoc_vu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xGHx 2tr8 bác ơi người thay main mới cho mình luôn
xGHx
Trứng
9 năm
@quoc_vu mới thay cái màn hình hơn triệu xót đứt ruột giờ thêm cái main 2tr8 vảix cả xót bác ạ
quoc_vu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xGHx tại bác mang đến không đúng nơi lúc trước mình cũng như bác tưởng cái màn hình mang ra tiệm quất mình 1tr5 xài được 1 tháng bị lại mang ra một tiệm khác uy tính hơn thì mới biết lỗi không phải do màn hình mà do main và chip điều khiển cảm ứng lỗi thế là thay main mới giờ bao chơi game hay 3G nóng cũng không bị gì hết 😁 . Chứ tháo chíp đóng lại thì xài máy nóng một thời gian là bị lại thôi
xGHx
Trứng
9 năm
@quoc_vu cái chỗ mh chỉ có quán đó gọi là uy tín nhất rồi với thằng sửa nó cũng là bạn của bạn mh ko quen nhưngg có đi nhậu găp vai2 lần nển sửa ở đấy ko sợ bị luộc. đi chỗ khác ko yên tâm
2 con IC màn hình đen or trắng có vấn đề, đè ra đóng lại hên xui thành công

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019