iPhone 5S giá còn 99$, 5C miễn phí, tất nhiên là kèm hợp đồng

levuongthinh
9/9/2014 15:27Phản hồi: 124
iPhone 5S giá còn 99$, 5C miễn phí, tất nhiên là kèm hợp đồng

Ngay sau khi ra mắt iPhone 6 và iPhone 6 Plus, Apple đã cho giảm giá bản 5S xuống còn 99$ cho bản 16GB và miễn phí bản iPhone 5C 8GB, tất nhiên đó là kèm hợp đồng 2 năm với nhà mạng. Đồng thời, sự kiện này cũng đánh dấu việc Apple khai tử iPhone 4S.

Với mức giá chỉ 99$, iPhone 5S sẽ là một lựa chọn cho những ai muốn có một chiếc điện thoại tốt và màn hình không quá lớn. Bản iPhone 5S 32GB sẽ có giá cao hơn một chút là 149$.

Động thái miễn phí iPhone 5C cũng đánh dấu sự kết thúc của mẫu điện thoại này. Có lẽ là vào năm sau iPhone 5C sẽ chính thức bị khai tử, trong vòng một năm còn lại là thời gian để Apple dọn kho.

Và mặc dù không công bố trong sự kiện nhưng Apple cũng đã âm thầm gỡ bỏ iPod classic ra khỏi cửa hàng trực tuyến của mình. Như vậy là sau 13 năm, iPod classic đã chấm dứt "sứ mệnh".

Sự "ra đi" của iPhone 4S và iPod classic cũng đánh dấu việc Apple không còn sử dụng cáp kết nối 30-chân nữa, hiện tại các dòng máy của họ đều đã được trang bị cổng Lightning.
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ip6 quá ngon, nhưng thôi đợi 6s vậy
@nhuyhoatronggio 😆... Cùng ý kiến
@joeBanana bạn đeo thử con này được mấy tháng!
@Moto 360 12 tháng gì đấy!Chờ AppleWatch thế hệ 2 ra xem tn rùi tính!😆

Gửi từ iPad Air của tôi sử dụng Tinhte.vn
IP 4S lại sắp đc phổ cập về VN rồi
shirley19
TÍCH CỰC
10 năm
Việc apple hạ giá iphone 5s đồng thời tthơng lái VN cũng hạ giá ip5s sẽ đe doạ trực tiếp đến các máy tầm cao cấp của Android thời điêm hiện tại và tương lai gần
@shirley19 chả ẢNH HƯỞNG GÌ BẠN AK ĐỪNG CÓ ẢO TG?
@shirley19 Hợp đồng nhà mạng nữa bác ơi... Ở bên Mĩ thôi. Vn có giảm thì đáng là bao
binhhyvnn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@shirley19 Giảm thì cũng ko dưới 9 củ đâu :v
shirley19
TÍCH CỰC
10 năm
@dark_knjght01 Ảo tưởng vấn đề gì ?
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
Chán nhỉ. Nhìn cái ip6 mà hơi buồn cho cái gọi là thiết kế tuyệt vời ông mặt trời của apple.
Mình không chê nó xấu. Nó chỉ không đặc săc thôi.
bại phầm giờ mang ra cho không kìa. ifan nào mỏ rộng ra hứng hết 5c của apple kìa
@nhox123ngox AHBP, chưa đọc bài đã vào chém hả
Đọc lại bài đi nhé, miễn phí kèm hợp đồng 2 năm theo nhà mạng đó
Còn bại hay ko chịu khó tìm thông tin doanh số bán ra của nó thì biết, có thể thấp so với kì vọng của Apple, nhưng còn rất cao so với HTC, LG hay Sony đó
@barminhtri Bại phẩm 5c hơn 1 năm rồi còn tồn kho tới 98%. Giờ đem cho không? Để trước mũi con cờ hó nó lại tưởng ifân cao cấp

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
@nhox123ngox Tranh luận với bạn chẳng phải vì mình bênh iphone đâu, mình đang dùng z10 và nexus 7, nh cái j đúng thì nên thừa nhận, ko nên ngoan cố
1. Mình đã nói là nó ko cho ko đâu, 2 năm đi kèm hợp đồng nhà mạng bên đó giá cũng xấp xỉ mua bản quốc tế đó
2. Ko biết bạn lấy nguồn ở đâu mà bảo tồn kho 98%, nguồn mà mình biết thì 5c chỉ thua mỗi s4 thôi, còn lại hơn tất cả thiết bị android khác đó (http://www.techz.vn/iphone-5c-vuot-mat-galaxy-s4-ve-doanh-so-ban-hang-tai-my-ylt37276.html) dù chỉ là tại thị trường mỹ
3. Ở vn nhiều ng ko thích 5c vì chuyện vỏ nhựa, nh dùng 5 hay 5s mà đi dùng ốp hay bao da thì cũng hơn j đâu
Bạn đang dùng sam nên chắc bạn ko thích iphone, nh nếu ko có nguồn thì cũng ko nên đặt điều như vậy và nên hiểu nó ko miễn phí đâu, trong cái xã hội này thì ai cho ko bạn cái j thì nên dè chừng ng ta đó
CÓ ai biết giá ip6 plus 16G bản quốc tế...tại mỹ giá bao nhiêu không?
MeTube
ĐẠI BÀNG
10 năm
@blueseaN9 750$ T-mobile world đó bác
Nó có bán máy Quốc Tế ở Mỹ chưa nhỉ ? Mai sáng đi cv với kỹ sư của Apple rồi đặt luôn đây
dungleo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng 5s giảm giá 😁 con 6 nhìn k ưa đc, ipad thu nhỏ, bo tròn quá thể đáng

Sent from my iPad using Tinhte.vn
monkey_2513
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dungleo Bác biết mua ip 5s kèm hợp đồng nhà mạng ở đâu không? Em vừa tìm trên store mà không thấy.
@dungleo Chuẩn bác ơi, đợi 5s giảm giá hốt là đẹp, iPhone 6 hay 6+ gì cũng thất vọng quá
Giờ đợi 5s rớt giá hốt ngay và luôn :D
trong0803
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao không thấy nhắc đến 5 nhỉ.
xukuteth
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trong0803 Iphone 5 khai tử từ ngày apple giới thiệu 5s rồi mà bạn...
@trong0803 5 đã khai tử từ thời giới thiệu 5s 5c rồi còn đâu
5 thì đợi lần tới sẽ lên đường thôi,
@nguyenthephong 5 apple nó cho lên đĩa từ cái đợt ra 5s rồi bác ơi, còn lần tới gi nữa😁
@quanthuong125 lần này mới 4S thôi ông à,
@nguyenthephong năm trước 5s ra 5 đã bị khai tử rồi, nhưng do iphone 4s có doanh số quá tốt nên Apple không khai tử, năm nay sức hot giảm và vòng đời củ kĩ nên năm nay mới khai tử...
@nguyenthephong bác cải ji không bít nữa, nó ngừng 5 khi ra 5s và vẫn bán 4s ông thần ơi, đã không tìm hiểu thông tin mà cứ cố cải thật là😁
Xấu nhưng nhiều fan vẫn ko nhìn nhận ra hay cố tình ko chịu nhận
Ko biết 5s chính hãng down bao nhiêu đây 😔
@HoangThuongGiaLam Kiểu này 5s sẽ hót hơn nữa chứ mong ji dow
@Dark-Angel Mình gom lúa mãi ko mua nổi con iPhone5 mà nó đã ra đến 6 và 6 Plus rồi 😕
@HoangThuongGiaLam 13,5 tr bác ơi.
Hàng Apple chứ có phải hàng Sam, sony.... đâu 😁
Và 5s rục rịch lên giá !
Và như thế apple ra đi :v
@Mr.kpro iPhone 5 dễ bị cấn trầy nên Apple làm lại 5C để khác phục nhược điểm .
lequocnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bên mỹ người ta sài tới Iphone 10 roài
Con 5c mà bán 6tr ở vn thì hốt ngay ko suy nghĩ :p
Cái chính vẫn là cái hợp đồng. Ko ai cho ko ai cái gì nhỉ

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Kin_92
TÍCH CỰC
10 năm
Ở VN thì vẫn vậy thôi 😔

Xu hướng