iphone 6 hay iphone 6 plus

bibikari
23/2/2015 14:50Phản hồi: 28
Chào các bác Em đang phân vân về việc nên mua iphone 6 hay iphone 6 plus
Em thì thích iphone 6plus vì màn hình đẹp pin trâu,camera ngon, nhưng mỗi tội mang đi mang lại khó khăn , mà k có cách nào khắc phục đc ạ ,
nên em tính, thôi mua iphone 6 mang đi mang lại cho tiện, nhưng mà iphone 6 plus khó cưỡng quá, mong các bác tư vẫn giúp em ạ
- Chúc các bác nghé qua một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc, và có những món đồ công nghệ mà mình mong muốn 😃
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn nhưng đã chọn plus và đã đúng vs quyết định lấy plus, nhìn thì nó to z chứ cầm lên và sử dụng thì sẽ khác,nhìn to vật chứ mình vẫn dùng chat = 1tay đc khi nằm nghiêng, con trai xài plus đẹp hơn
Tốt nhất nên ra tiệm trải nghiệm và tự đánh giá thui bạn. Ko bik bạn sở thích và cái nào hợp với bạn, nên tự bản thân lựa chọn.
bibikari
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhưng mỗi tội mang đi mang lại khó khăn , bạn có nhét đc vào túi quần không vậy , hay là lúc nào cũng có cái cặp kè kè bên mình 😔
nhét phà phà, mình chả bao giờ nhét bóp sau túi quần nên 1 bên đt 1 bên bóp
bibikari
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alibabaconbaba 6 plus mà bạn nhét vừa túi quần đc à
@bibikari Ko thì vắt ngay bụng vẫn ok

Gửi từ iBlitzcrank của tôi sử dụng Tinhte.vn
bibikari
ĐẠI BÀNG
9 năm
@qg0506 Bác vui tính quá 😁
bibica
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật sự thì 4,5 người mình quen dùng plus, ai cũng hài lòng với quyết định của mình 😁
Còn 6 thì mấy chị em dùng cũng chẳng thấy ai chê ^_^

Nói chung con nào cũng ổn cả :p
bibikari
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình chỉ ngại mỗi cái 6plus là nhét vào túi k nổi đi lại khó khăn thôi , điện thoại lúc nào cũng cầm ở tay thì bất tiện lắm 😔
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
Plus nhét túi ok. Chỉ có cảm giác sợ e nó bị cong thôi

Gửi từ iPhone 6 plus của tôi sử dụng Tinhte.vn
bibica
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu vậy thì kiếm ai có plus, mượn nhét túi xem thế nào 😁 còn tôi thấy bình thường :p
bibikari
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bibica Ở công ty có 1 ông dùng 6 cầm thấy rất vừa tay , có 1 em cũng dùng 6plus cầm cũng ok nhung k nhét vào túi đc :D
bibica
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy mua 6 chứ lăn tăn gì nữa 😁
Chơi Plus đi bạn, vẫn nhét túi quần tây được, còn không kiếm cái Holster của Blackberry Z30 mà nhét Plus sài.
Đã dùng cả 2 và quyết định giữ lại 6 plus m vẫn đút túi bt mà
Tuỳ
unlimited
TÍCH CỰC
9 năm
Trước thàng bạn cũng hỏi mãi câu này. Mình bảo nó mua 6+ và giờ nó rất hài lòng
Bin Hero
TÍCH CỰC
9 năm
Ip thì cn nào t cũng thấy hài lòng 😆 ns chug thớt thik máy nào và máy nào đủ nhu cầu cho thớt thì mua thôi k thì ra hàng trải nghiệm chứ hỏi trên này cũng k giải quyết đc việc 6+ ko nhét vừa túi đâu 😃)

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
TRINGO1311
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu chọn 6:
Ưu: vừa vặn, đút túi dễ
Nhược: pin kém, trải nghiệm không sướng
Nếu chọn 6+:
Ưu: màn to, sắc nét, pin siêu trâu
Nhược: khó đút túi quần
Bạn thấy cái ưu nhược nào phụ hợp thì quất

Gửi từ iPhone 6 plus của tôi sử dụng Tinhte.vn
Ra shop trải nghiệm hoặc có bạn tốt cho mượn vọc 1 ngày là tốt nhất.
4 thằng bạn mình đã từng lăn tăn 6/6p, cuối cùng chọn 6p hết ráo.
Nói thật 6 chả đc cái vẹo gì hơn 5s ngoài giá mắc hơn ;)

Sent from my iDép.
6 plus nhét túi quần jean skinny,chạy xe và ngồi làm việc vẫn bình thường nha bạn. Miễn là bạn đừng mặc quần nào ôm đùi quá là được
bibikari
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình vừa ra shop cầm thử rồi :d iphone 6 nhìn bé bé . chắc phải mua 6 plus cầm mới đã 😁
Đúng rồi bạn. 6 plus là hợp lý nhất, pin trâu. Mới xài thấy to, vài bửa quen thấy bình thường. Mình cũng như bạn sau khi chọn 6 plus thấy kg hối hận

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019