Iphone 6 plus FPT lỗi nè bà con

vuongkiet121212
10/12/2014 5:21Phản hồi: 678
Iphone 6 plus FPT lỗi nè bà con
Mình mua 1 con Iphone 6 plus 64gb tại FPT shop, sau khi sử dụng mình phát hiện ra một số lỗi về camera, xin chia sẽ cho anh em:
1: Camera sẽ bị đơ khi bật tính năng quay phim 60fps
link:

2: Quay phim 240fps thì hình bị giật: các bạn xem đoạn xe máy chạy qua bị khựng hình rất rõ nhé.
link:

3: Khi chụp hình thì ảnh lưu chậm, khi chụp hình xong, biểu tượng hình ảnh ở góc trái chuyển sang màu đen khoảng nửa giây thì hình mới lưu xong; khi chọn đa nhiệm thì màn hình đa nhiệm hiện lên hơi trễ.
Điều đặc biệt quan tâm ở đây là mình thử vài máy của FPT đều bị như vậy (máy demo tại FPT cũng bị luôn,trên iphone 6 thì không bị). Hàng xách tay thì lại không bị mới nói chứ. Không biết có vấn đề gì ở đây.
Hiện mình đã gửi máy cho hãng xem xét.
2 tính năng nỗi bật nhất (quay phim 60fps và slowmotion 240fps) của Iphone 6 đều bị lỗi cả là sao nhỉ.

Ban đầu mình cứ nghĩ do màn hình hình trên 6+ có độ phân giải cao hơn nên nó bị vậy, nhưng không phải thế, tại vì trên hàng xách tay không bị; hay ở đây liên quan đến bộ nhớ không nhỉ. Mình có đọc một vài thông tin thấy rằng bộ nhớ sử dụng cho iphone 6 khác với các thể hệ khác thì phải. Ý kiến mọi người thế nào nhỉ @@!!
678 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xedieu
CAO CẤP
9 năm
Của em chỉ có 120 và 240! 😔
@xedieu em dùng hàng FPT hay hàng gì; 6 thường hay 6+; 6+ mới bị lỗi này nhé
em dùng iphone 6 mà không biết sao, Quay phim chậm có 2 tốc độ là 120 và 240fps;
Quay phim thường thì có quay mặc định là 30fps, còn muốn quay 60fps em phải bật tính năng này lên chứ; trên clip em xem chưa
mình cũng bị nè hàng viet tel ko biết có fix dc ko
@mongthuytinh5 Vậy có lẽ hàng chính hãng tại Việt Nam có vấn đề, mình thử hàng xách tay ko bị sao cả; bạn dùng bản mấy gb vậy?
@vuongkiet121212 bản 16g mà bạn mang fpt đổi dc ko hay tất cả đều lỗi
@mongthuytinh5 Mình mới gởi máy cho hãng để xem họ trả lời thế nào?
@vuongkiet121212 có j bác trả lời sớm cho anh em mua chính hãng dc biết nhé
xedieu
CAO CẤP
9 năm
6+ vina ạ
@xedieu bạn vào cài đặt, mục cảmera, ảnh chọn 60fps xong vào quay phim, chụp hình,.. thử bị không
xedieu
CAO CẤP
9 năm
@vuongkiet121212 Không bác ạ
Đối với hàng Apple, thì một đổi một, máy lỗi do nhà sản xuất thì đổi được thôi.
máy mình lấy của vietel 6plus 16g may quá ko bị sao
FPT có đổi cho bạn cái khác chưa vậy bạn ?
@hieuvo mình mới gửi, chưa có trả lời, đang đợi
@hieuvo mình mới gửi máy đang chờ
donan
TÍCH CỰC
9 năm
Mình mua hàng xách tay không thấy bị lỗi này
@donan đúng rồi, mình cũng thử qua hàng xách tay nhưng không hề bị, thế mới đau chứ
các bác nào mua chính hãng bị nữa báo danh nào con của em vuốt đi vuốt lại chuyển chụp và quay 60pts tầm 6 7 lần mới đơ ko biết mang ra đổi thì bao lâu mới có máy dùng
BlutoAlone
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pha1412 Thì bác bảo mua cái máy gần cả nghìn đô :D chứ ít đâu. lo chứ sao không lo! Mang xuống mà không được thì hết hơi. Mất công nhà cũng xa HN mà. 😔
pha1412
CAO CẤP
9 năm
@BlutoAlone thì mình đã bảo đấy là lỗi chung, nhiều ng trên đây cũng bị, và cũng cầm cái máy lên FPT rồi. ko quan trọng cái máy mua bao tiền, quan trọng mình nắm rõ vấn đề nhỡ lên đấy kỹ thuật bung máy rồi nói hỏng phải thay này nọ vào bác cũng chịu àh... :3
BlutoAlone
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pha1412 Uh. Chẳng biết các Bác ở đây mua hàng chính hãng bị lỗi này mang đi bảo hành thế nào rồi có được đổi máy khác không nhỉ? Hay là mang đến nó om máy mấy ngày rồi kết luận lỗi phần mềm thì khổ?
pha1412
CAO CẤP
9 năm
@BlutoAlone ko bik bác đã xem topic này từ trang 1-> trang 12 chưa!?
maimakolapdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái thứ 3 của e cũng bị chậm mới lưu hình. máy các bác có bị vậy không ah
@maimakolapdc cai thu 3 cua em la sao nhi, may minh cung luu hinh cham, chup camera truoc thi luu binh thuong, nhung camera sau thi luu cham, ở mục hình lưu nó bị đen một xíu thì hình mới vào, đúng không?
maimakolapdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuongkiet121212 đúng rồi đấy bác ah không biết có phải lỗi không.
baden009
TÍCH CỰC
9 năm
Ip 6 plus 16GB em mua bên us ko bị nhé ;)
@baden009 trường hợp này mình mới thấy bị ở hàng FPT, hàng xách tay thì chưa thấy bị thế mới nói
baden009
TÍCH CỰC
9 năm
@vuongkiet121212 😆 mình mua chính hãng cơ, mà Chính hãng bên us luôn 😃) mình ở us mà
soundsimple
ĐẠI BÀNG
9 năm
hên quá, cái của mình thử củng thấy khong bị đứng 6+ (64gb)
vince2409
TÍCH CỰC
9 năm
cái stt có vẻ dìm hàng nặng :v nhưng đúng là sự thật, mình ghét hàng VN/A... lô ip5 cuối 2012/đầu 2013 mang nhãng VN/A đều bị lỗi màn hình ám tím hết :|
@vince2409 kiểu này nó chê hàng chính hãng, chuyển sang xách tay hết thì khốn..
@vince2409 Đổi ngay và luôn😁
alexmapsu
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy bạn test thử xem xài chip TLC hay MLC chưa???
@alexmapsu cai nay cung chua kiem tra, 2 chip nay khac nhau the nao vay. sao lai co 2 loại ta
maimakolapdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuongkiet121212 bác xem hộ em cái camera n bị chậm có phải đi bảo hành ko bác
alexmapsu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuongkiet121212 bác kiểm tra thử xem, con TLC là con chip cùi, gây lỗi ở bản 64g và 128g đó.
https://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-kiem-tra-chip-nho-tlc-gia-re-va-mlc-cho-ip6-6-don-gian-trong-vai-buoc-nonjb.2395431/
@alexmapsu nhưng bạn ơi mình test con iphone 6+ demo ở FPT bản 16gb cũng bị nữa.
alexmapsu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuongkiet121212 mình nghe có đợt hàng 6+ toàn bị xài chip TLC, cả 16G lẫn 128G. Mình nghĩ là do lỗi phần mềm nhìu hơn, vì cũng nhà máy SX ra thì phân biệt Mỹ với hàng VN cũng ko khác gì nhau. Hoặc do đợt SX, vì mình kiểm tra đa số hàng FPT xuất kho đều là ngày 13/11/2014.
bluesky293
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa test lại con ip6+ 64gb mua ở FPT, cũng bị đơ khi chuyển qua 60fps như bác chủ thớt, hix hix xui quá.
Bác chủ thớt có tin gì bên FPT thì thông báo dùm để em đi đổi luôn nhe

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@bluesky293 tình hình này là hơi căng đây, chắc rất nhiều máy bị; vậy máy bạn quay chậm 240fps có bị giật hình không,
bluesky293
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuongkiet121212 Mình quay 1 đoạn ngắn xe chạy ngoài đường Khoảng một phút không có bị giật hình. Chỉ bị đơ khi chuyển 60 fps thôi.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@bluesky293 bạn thử tắt Assistive Touch xem có hết không nhé. có gì trả lời lại sớm nhe
anh em xem tình hình bác chủ thớt dc đổi máy khác thì cùng đi đổi nào
Virtue2904
ĐẠI BÀNG
9 năm
của e 6+ 16gb vina không bị bác ạ
Của em 6 plus 16gb fpt để 60pts vaof camera đơ mà 6 16gb fpt của vợ em thì không bị. Hóng các bác xem tình hình thế nào

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@ductrung1612 iphone 6 thi khong thay bi kể cả hàng của FPT
maimakolapdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
3: Khi chụp hình thì ảnh lưu chậm, khi chụp hình xong, biểu tượng hình ảnh ở góc trái chuyển sang màu đen khoảng nửa giây thì hình mới lưu xong;
các bác iphone 6 plus có bị ko ah. máy em 16gb viettel check chip MLC. Bị lỗi như này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019