iphone 6 vs samsung galaxy s6 cái nào tốt hơn?

lưu quang huy
21/7/2015 3:45Phản hồi: 22
Em đang cần mua một chiếc smartphone,em đang phân vân giữa iphone 6 vs samsung galaxy s6,mong mọi người cho em ý kiến?
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

abc123321
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn vào đây hỏi thì đương nhiên là đa số sẽ là ip 6. Mình sẽ chọn ip 6 vì pin khoẻ hơn. Còn đáp ứng nhu cầu thì cả hai đều tốt như nhau.
Chúc bác chọn được sờ mát phôn như ý 😃
2 con thì mình lấy s6, còn nếu có 6+ thì lấy 6+
Fro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com ông này đâu cũng có mặt, hâm mộ vkđ.
Ăn ngủ nghỉ trên tinh tế à.(24 /24)
Bài phục,
Mình khuyên bạn 1 câu chân thành là
Bạn đừng mua galaxy s6
Mình đã từng đổi con ip6 sang s6 và đổi tiếp sang con s6 edge
Mình rất hối hận bạn a
Ram quản lý kém
Pin nhanh hết,phần mềm androi cài 1 cái mà nó sản sinh ra đủ loại file khác,chiếm dung lượng bộ nhớ rất nhiều
Mình dùng s6 và s6 edge chỉ trong vòng 1 tuần cả hai máy mình đã phải bán đi
Chịu lỗ gần 2tr và mất thêm 1tr khoản bảo hành rơi vỡ
Mình bjo lại quay lại với ios và tự nhủ không bao giờ thay câi hệ điều hành nào nữa.trung thành muôn năm thôi
Tuy nhiên không thể nói đến câc điem tích cực của máy là nó chụp hình rất đẹp
Bắt wifi xa hơn ip6 chút chút.
Nhưng đó k phải là vấn đề lớn
Camera của ip6 luôn thật và cho dù bạn có đưa lên pc để rửa ra tấm ảnh để làm kỉ niệm noa cũng k hề bị vỡ hình và xấu đâu
bibica
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung là không rõ nhu cầu thì chẳng ai tư vấn được 😁
playmarble
TÍCH CỰC
9 năm
6+ thì xúc chứ 6 không đáng, xài quen full HD trên android rồi quay lại nhìn màn con 6 xấu k tả nổi
playmarble
TÍCH CỰC
9 năm
@dinhthao00 Mình chưa xài iphone 6 vì k có tiền mua, mà nếu phải mua iphone mình sẽ mua 6+, còn iphone mình xài 5s rồi trước 5s mình xài S4 phải nói chuyển qua con 5s màn hình hơi rỗ. Ppi của 5s với 6 ngang nhau thôi. Mình trải nghiệm 6 ở tgdd rồi màn cũng rỗ giống 5s thôi. Sau đó mình bán ip5s mua note 3 phải nói màn note 3 đẹp và mịn hơn 6 rất nhiều.
Ps: cái avata để từ hồi 920 mới ra
@playmarble 6 của bạn chắc là 6 có tặng kèm thẻ nhớ hả .
playmarble
TÍCH CỰC
9 năm
@Bún Bò Huế Bạn thần thánh iphone quá đó. Màn rỗ hơn con s4 mà cứ thần với chả thánh
@playmarble Bạn nên đi khám lại mắt mình đi nhé , mình không khen màn hình ip6 đẹp nhất cũng chẳng chê s4 hay s5 xấu . Chỉ có bạn chê sản phẩm kia , thần thánh sản phẩm nọ thì đúng hơn
tất nhiên nên mua iPhone bạn à. theo ý kiến của riêng mình là vậy.😁:D:D
Ip image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg
Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua iPhone đi bạn, không phải vì thể hiện đẳng cấp hay trào lưu mà là vì hàng Apple rất tốt, pin dùng bền hơn đong sámung.
thích cái chi mua cái đó bác à, đừng chạy theo số đông. dùng tốt hay không tốt còn phụ thuộc vô người sử dụng nữa, xài sp thú vị ở chỗ đó
Bin Hero
TÍCH CỰC
9 năm
B thử mua ip6 đi k thik thì bán đi vẫn đủ mua cn s6 😃 n yên tâm dùng ip r ghiền liền :3
vâng,em cảm ơn
Cứ quả táo cắn dở mà phang
Ý kiến cá nhân mình thôi nhé không cuồng . Mình đã từng xài androi chuyển qua ios và bây giờ chỉ muốn xài ios chẳng muốn xài hdh nào khác . Ios có độ chuẩn mực nhất định . Muốn vọc vạch thì JB tha hồ vọc tùy biến khỏi chê luôn
thôi chọn 6+ đi bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019