iPhone Camera không hoạt động?

nahliciious
28/3/2012 14:55Phản hồi: 10
Chào mọi người trên diễn đàn Tinh Tế!

Tình hình là con iPhone 4 GSM mình đã xài được hơn 2 năm nay. Nhưng từ tháng trước, camera sau của iPhone không hoạt động. Khi nhấn vô camera app thì lens không thể mở ra và cứ freeze như thế hoài. Thời gian đầu thì lâu lâu mới bị, nhưng mấy tuần nay thì camera hầu như không bao giờ hoạt động được nữa. Mình đã thử double-tap và xóa hết các ứng dụng đang chạy (kể cả camera) và mở lại nhưng vẫn không được. Mình cũng đã reset lại máy nhiều lần, và mới đây nhất là restore lên firmware iOS5.1 nhưng vẫn không ăn thua. Điều đáng nói là camera trước của máy vẫn hoạt động bình thường. Mình không biết có phải do lỗi của camera hay phần mềm không, nhưng mình chưa bao giờ gặp tình trạng iphone camera bị như thế này cả. Nhiều lúc muốn chụp hình mà không được, chán lắm.

Bạn nào có giải pháp xin làm ơn giúp mình nhé, xin cảm ơn nhiều!
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhdnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì ngược lại, cái Camera trước không hoạt động được, một lần duy nhất bấm phím chuyển từ sau ra trước thế là đơ luôn không thể nào dùng bằng phần mềm chụp ảnh đi theo máy, phải cài ứng dụng ngoài vào mới chụp được bằng Camera sau. Các bác nào có cao kiến chỉ giúp với, nhiều lúc muốn Video online mà cái Camera trước không hoạt động nên bó tay.
@thanhdnn Bạn không cần thiết phải cài ứng dụng ngoài làm j, khi bạn bật cam trước sẽ ko thể về cam sau dc bạn vào setting reset all setting. là máy sẽ mặc định về cam sau bạn nhé
Cũng có thể CAM của bạn bị hỏng rồi
máy của bạn có thể lỗi camera rùi ,nếu cần thử thì qua iphone 280 bạch mai nhình cho bạn mượn camera để thử nhé ,mình làm hộ thôi
Bạn có cài h1siri ko? Nếu cài thì có thể bị lỗi camera đó.
Nếu đã từng chập trờn như thế, có thể do lỏng socket thôi bạn, bạn mang ra cửa hàng nào đó các bạn ý kiểm tra cho, nếu hỏng thật thì bạn có thể thay camera mới, camera lành thôi, không phải tháo main bạn nhé
thanhdnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã làm hết cách rồi nhưng không được, khi mình vào chương trình chụp ảnh, cái nút chuyển Cam sau ra trước (và ngược lại) nhấp nháy liên tục và không thể làm gì được cả, bạn giúp mình nhé.
thanhdnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái Cam trước nó có gắn liền với khung màn hình không các bác ui, nghe nói màn hình của IP4G gắn liền nếu thay thì phải thay cả đám, vậy con CAM trước nó gắn liền hay không vậy ? các anh em giúp đỡ với.
@thanhdnn cả cam trước cả cam sau đều rời, chỉ kết nối với main qua 1 cái socket, thay thế là đc bác nhé
thanhdnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
OK quá, mình sẽ mang em nó ra kiểm tra, mong bạn giúp đỡ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019