Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone của em hết pin, cắm sạc không lên. Xin nhờ các anh em tư vấn

acmilan58
23/8/2009 14:43Phản hồi: 24
Mình mới mua iphone 3G lock được 2 tháng. Unlock theo anh em tren tinh tế dùng ngon lành. Hiện nay có hiện tượng là cắm sạc thì không lên (cắm nguồn và cắm vào máy tính theo cổng usb). Không biết là có vấn đề gì. mình đã thử một cáp của máy iphone khác nhưng cũng không được.
Mình hay dùng máy cho đến khi cạn pin (0%), máy shutdown thì mới bắt đầu sạc đầy.
Nhờ anh em tư vấn cách khắc phục hoặc có cách nào để đưa em nó trở lại bình thường không?
xin cám ơn mọi người rất nhiều!
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khuyên bạn dùng cạn pin tới 10% là nên cắm sạc rồi,bạn để tới shutdown lun là thua rồi

qua em kích pin cho bác xem đc ko😁
bác cứ cắm lâu lâu tầm nửa tiếng ma ko lên mới đáng lo mình cũng bị 1 quả như này rồi chờ tầm nửa tiếng sau nó mới lên nên dùng nó báo còn 20% thì sạc!
nicky7345
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác thử cắm sạc bằng adapter để khoảng 15 hay 20p xem nó có lên không,khi nó báo còn 20% thì cắm sạc được rồi hoặc bác có thể sạc bất cứ lúc nào bác muốn,sạc từ 2 đến 3h là ok,đừng để nó đến o% pin mau die lắm nha bác vì pin IP la pin Lion chứ không phải pin nikken như mấy dt củ đâu
Cảm ơn anh em nhanh chóng trả lời. anh Devil bảo cắm khoảng nửa tiếng xem thế nào. Em thấy có hy vọng là thử ngay thì thấy nhận là đang sạc pin luôn. Không phải chờ nửa tiếng. Thời điểm này là cách lúc chết hơn 1 ngày. Đang hy vọng là sẽ ổn. Còn việc mình dùng cạn pin mới sạc thì theo kinh nghiệm anh em mình dùng laptop thôi. Mình sợ pin chưa hết mà đã sạc thì pin sẽ bị chai và lâu dần sẽ kém đi. Có lẽ pin iphone có gì khác chăng.
Cảm ơn Newversion devil, BenhvienPDA,Mr Klins và Nicky7345 nhé
Best regards 😃
Help........

😔:rolleyes5cz:Máy em cũng bị tình trạng y chang bác kia.Em cũng làm theo như các bác đã nói mà giờ không lên tí nào luôn........😕😕.Bấy giờ màn hình đen thui,không có tí điện nào cả.....Mong các bác chỉ dẫn làm cách nào ........Thanks các bác nhiều nhiều....!Em ở Hp.....yahoo : hp86_c.Bác nào bt thì Pm em nha....:(:(
motlep
CAO CẤP
15 năm
bấm đồng thời 2 nút power + home và giữ khoảng 10s xem sao
@motlep ko lên ạ
Trời ơi, tai hại quá, coi chừng die Iphone nha bác, không bao giờ được để Iphone cạn pin!
Lần trước bạn mình không biết cũng làm thể, nhờ bác Devil hard reset lại, hên quá còn sống!
kiệt pin rồi sạc lại khó vào lắm!nếu dc thì mở máy ra kích quả pin thi mới ok
tốt nhất là để còn mấy % là sạc vậy mấy pro ?
khoang 20% cho chắc kú......................
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng bị dính cú này 4% pin sạc mãi không thấy lên pin nữa ai help mình được không?
lovevahate
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình sạc 100%, nhưng do ip lock, k mần gì hết, nên đành bỏ tủ đắp chăn, cách đây mấy hôm, k bít có bị gì k vậy mọi người ....?
bạn để 1-2 nagy2 thì không sao..nhưng bạn để lâu sẽ làm die ip..tốt nhất nếu ko con xài thì nên nhượng lại cho người khác dùng..cũng lưu ý pin IP là loại pin LION ko chai pin..nên bạn có thể sạc thoải mái bất kì lúc nào...Pin LION chỉ có tuổi thọ chứ khôeng hề chai..Các bạn đừng nghĩ giống pin Nikel thường để cạn rồi mới sạc..đó là cách dễ làm die pin IP nhất..Vài lời hèn mọn.Chúc vui.... thân
Bạn ý đang bị đắp chăn nên cất đi xài đó bạn :p

Tầm 1 tuần bạn nên lấy ra sạc 1 lần chứ đừng để lâu quá, nhiều máy cạn pin, hết nhẵn song để lâu - lúc lôi ra cắm sạc ko lên, bật máy ko được phải ra hàng kích pin may ra nó lên 😔
sco2009
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy đứa em mình cũng bị tình trạng thế này, mấy bạn bít chỗ nào ở HN uy tín không ?
Thank ban na ....

Cả đêm qua ngồi ngịch game quên ko để ý thằng cu pin thế là sáng ra cứ loay hoay mãi đang định đi bảo hành thế là vào topic này đọc đuợc hướng dãn của bác Simbi bây giờ lại tèn tén ten ngon lành roài.
Ấn Power + Home sau 2 phút lên luôn.
hết sức cảm ơn mọi người, mới xài iPhone được 1 tuần nên không rành j hết, rút kinh nghiệm, có bữa tắt nguồn rồi mới sạc cũng may ko sao
Ũa kì nhĩ, bình thường mình nghĩ dùng pin phải dùng đến khi hết, sạc đến khi đầy (100% cắm thêm khoảng 20p) như vậy thì pin mới bền được chứ. IP của mình toàn dùng đến lúc nó tắt nguồn, rồi cắm vào đến khi cực đầy mới dùng, lâu nay vẫn bt mà.
Ah` mình dùng IP2G, fw 3.1.3, dùng tới 3% là nó poweroff chứ ko đc 0%, chắc nó làm thế để khỏi bị chết pin
neu het pin ma cam sac vao dc thi cung chi dc vai cay thoi cac ban oi.cach khac phuc tot nhat la dung cuc sac 3 chan cam vao 10 phut la dc.khi nao thay may da tu khoi dong thi dung cuc sac 2 chan cam vao la ok.neu ko co sac 3 chan thi ra cua hang chuyen ip ma gui sac dum.bao dam ok 100% ma lai chi ton 10k thoi.co j thac mac cu alo 0977 466 330 longvumobile
Con 3gs của em hôm nọ cũng bị vậy , đêm còn 12% thế là cứ để ngủ quên , sáng hôm sau dậy cắm sạc mãi không lên , ấn power+ home cũng không lên , nhớ 1 lần ông anh cũng bị mang ra hàng nó chỉ thay cục sạc (chứ khiông phải dây sạc) cắm độ 2' lên liền , thế là em bật lap cắm i-p vào lap , sạc độ 2 ' sau đã lên không cần bấm gì cả ... hì

chia sẻ với anh em 1 cách làm như vậy ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019