[iPhone] Facebook tự động tìm link bài viết và gán vào status

TDNC
27/6/2015 1:3Phản hồi: 52
[iPhone] Facebook tự động tìm link bài viết và gán vào status
App Facebook trên iPhone vừa được bổ sung thêm tính năng tự động chèn link bài viết mỗi khi bạn viết một status về một chủ đề nào đó. Thí dụ trước đây bạn muốn share bài về root Bphone thì phải mở web lên để tìm bài đó, sau đó copy link rồi dán vào khung viết status thì bây giờ có thể làm trực tiếp từ trong app Facebook luôn, chỉ cần gõ từ khóa Bphone, Facebook sẽ liệt kê tất cả những link bài viết có liên quan đến Bphone mà bạn đã xem gần đây hoặc có xuất hiện trên tường nhà bạn, rồi nhấn chọn để Facebook chèn vào status của mình, xong.

Tính năng này vô cùng hữu ích vì nó giúp chúng ta tiết kiệm được nhiều thời gian và công sức khi muốn tim lại link của một bài viết nào đó đã xem mà không nhớ xem chỗ nào. Hiện tại tính năng này mới chỉ có trên iPhone nhưng mình nghĩ nó sẽ sớm có mặt trên Android thôi.

Theo Facebook
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hienld
TÍCH CỰC
9 năm
Máy tính ngày càng thông minh. Hic
Hiểu được muốn share cái gì luôn mới bảnh... FB ngày càng bá văn đạo, mức độ thô bạo còn kinh khủng hơn là Gooogle...
Thế là họ công khai theo dõi người dùng.
@dualshock Đây là tính năng không phải lỗi.

Send by Tinh Tế News
tt2me
TÍCH CỰC
9 năm
@dualshock tất cả các app đều theo dõi người dùng, phải có thu thập thông tin thì app mới ngày càng hoàn thiện và cung cấp nhiều tiện ích hơn, qtrọng là ko làm j xấu với thông tin thu thập
Cho e hỏi ngoài lề sao fb của e nó chưa cập nhập cụ thể thanh công cụ vẫn có 4 chức năng thay vì 5 chức năng. Ai giúp e với. (Fb người khác vào vẫn bt. Chỉ mình fb e bị thôi)
Hiểu được mình muốn gì, bây giờ thì người dùng FB đã được công khai rằng bao lâu nay các bạn đã bị theo dõi nhé 😁:D:D
Facebook chẳng hiểu đâu là riêng tư nữa, mình comment trên các page/facebook bạn mình, nó lại hiện hết lên tường người khác.

Quảng cáo của Facebook thấy còn chính xác hơn cả Google Ads, thành ra chẳng bao giờ dám làm cái gì quá đáng trên facebook, tính năng suggest friend tùm lum, ảnh cover và đại diện không ẩn được.
@hypous Mình vừa xem cái đồng hồ trên Amazon quay về mở FB đã thấy gợi ý rồi. Không hiểu nó theo dõi kiểu gì nữa :v
vythanh
CAO CẤP
9 năm
Bài về bPhone cũng nhiều
latdatv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Của tôi sao chưa thấy xuát hiện dấu này nhỉ.
xem bài viết trên trình duyệt cơ mà. hay là họ tìm theo mấy cái link mình ấn vào khi lướt fb. nói chung là mang tính theo dõi nặng
điều nầy chứng tỏ cookie trong máy bị fb nắm sạch sẽ hết trơn 😁 :D
hKsfi
ĐẠI BÀNG
9 năm
tìm cái tai nghe trên google với youtube, mở sang fb chơi thấy quảng cáo đúng cái đó trên newfeed mấy ngày trời
Hỏi :
Mình rất cần tìm kiếm nội dung status của bạn bè đã up. Nhưng trong mục tìm kiếm của facebook chỉ có tìm bạn bè, sự kiện,hay page, nội dung mình đã đăng.
Có cách nào tìm đc ko anh em.
Ví dụ như bạn bè mình đăng bán cái cái oto, lúc đầu mình ko quan tâm, nhưng hôm sau m cần thì bài đã trôi mất rồi mà mình ko nhớ ai đã bán.
Thanks
quá khủng
cái này thì máy mình có từ lâu rồi, hình như fb áp dụng cho một phạm vi người dùng trước khi phổ biến cho tất cả thì phải 😃
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ khóa Maria Ozawa thì xác định luôn
Chưa thấy có 😕
phonzglinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao không chỉnh được sang tiếng Việt trong thông báo vậy mọi người
Mịa fb trên ios update giờ hiển thị nửa anh nửa việt. Dùng khó chịu vãi
@PrisonBreak1908 Mình bị 2 bữa nay ! Giờ sao mng !!!
jimmingo
TÍCH CỰC
9 năm
không nhũng thế còn bị văng ra khi vào trang cá nhân của mình vào mục bạn bè rồi chuyển qua chuyển lại là bị out, tức chết đi đc :mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019