Iphone xác định được vị trí của số điện thoại di động?

kendohip
8/5/2011 10:57Phản hồi: 40
Các bác cho em hỏi hình như Iphone có một App có thể phát hiện được số điện thoại của một ai đó đang ở bất kì đâu phải không? (xác định được vị trí số điện thoại đó đang ở khu vực nào).
Vì em đi đâu cũng ko thể thoát khỏi tầm kiểm soát của người yêu em.
Không biết App đó là gì các bác nhỉ?
thế này thì mình làm gì, đi đâu cũng bị theo dõi hết, không nói dối được gì cả.
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có đó ko cần app bạn ạ vào setting --> mail contact calender --> ở mục account có cái acc nào ko nhé có thì remove đi. Khi bạn add accuont vào sau đó vào me.com login = acc đó là ra bạn đang ở đâu liền à 😁
bác cho e hỏi là nó xác định = cách nào vậy? sóng đt hay gps?
vào installous cài tracking phone
cái app đó ai gọi đến nó báo country/number/ người đó đang ở đâu rồi dùng wifi on cho nó radar map luôn ,
app đó là app nào ba? cái này ở trên máy có sẵn mà. chỉ cần đăng nhập, máy ip mở 3g hay wifi là tìm thấy ah.
Các bác làm ơn hướng dẫn chi tiết chút được hok, để em còn biết đường mà phòng tránh chứ. Kiểu này thì xâm phạm đời tư quá.
Làm j có đâu, chỉ có bên Phòng cảnh sát mới có thiết bị thu sngs roài định vị thôi 😁 Bạn sợ ăn chả nem có ng biết sao :p
Bạn ấy sợ đi thăm người yêu cũ bị người yêu mới phát hiện đấy :cold:
leepv
CAO CẤP
13 năm
Máy của bạn làm sao biết bạn hay người yêu của bạn đã cài gì mà nói chính xác tên app được.. Tuy nhiên bạn kiểm tra :

- Vào Settings/ Mail,contact and Calendar xem có đăng nhập tài khoản MobileMe ko,nếu có thì tap vào MobileMe rồi xem có ON trong mục "Find My Phone" ko,nếu có thì OFF nó đi. Hoặc bạn xem có App "Find My Phone" thì gỡ bỏ nó đi. Cái này hoạt động mạnh lắm,có thể track routes của bạn từ iPhone khác hoặc xem Map trên laptop là biết vị trí của bạn. Ko loại trừ khả năng người yêu của bạn biết Apple ID và PW của bạn nên sử dụng cái này.

- Có một số ứng dụng định vị GPS cho iPhone có chức năng track và tự động gửi email vị trí của bạn đến địa chỉ email đã thiết lập sẵn. Thành ra bạn nên kiểm tra các app GPS trong phần settings của nó xem có chức năng đó thì tắt đi.

- OFF Location để nó ko định vị những nơi bạn đi qua.
thuchl
ĐẠI BÀNG
13 năm
hoặc là người iu của bác đăng ký dịch vụ kiểm tra vị trí thuê bao, bác va người iu sử dụng vinafone ah?
haha nghĩ tới mấy n g sợ cái này là e nghĩ tới ngay máy ng đấy đi ăn nem chả =))
ủa cũng có` cái kiểu này nữa à :|
thế thì ai cũng làm dc sao :-ss
Hì hì, cái gì cũng đôi lúc cần riêng tư chút chớ, chứ bị giám sát chặt chẽ quá thì răng mừ chịu cho thấu. :cold:

---------- Post added at 01:12 PM ---------- Previous post was at 01:10 PM ----------

Cảm ơn Bác, em đã off Location rồi. Remove cái Mail luôn. rà soát lại các cái App luôn. Đổi luôn Apple ID, pw....
:sleep:

---------- Post added at 01:14 PM ---------- Previous post was at 01:12 PM ----------

Uhm, dùng Vinaphone, mà Vnphone có dịch vụ này nữa hả?
Đầu tiên bác làm như các bạn ở trên .
2 là bác ấn thử #1234* ấn gọi xem có cái j khác ko có thì gọi em theo số đt .vào cydia xem có app lạ ko hix

---------- Post added at 01:25 PM ---------- Previous post was at 01:18 PM ----------

Bác tắt hết gprs 3g đi off wifi đi là ko bị nữa còn định vị bằng sóng đt thì chỉ có nhà mạng thôi với công an hehe
cho e hỏi tài khoản mobime đăng ký như thế nào và cách sử dụng ra sao ạh
Con iphone 3G có sử dụng được find my iphone ko vậy.?
anduy9ds
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này chỉ dùng cho 4.2.1 thui hả ?
Tiện đây các bác cho em hỏi Iphone có cuộc gọi đến mà không mún nghe thì tắt thế nào 😔 Chỉ có lúc màn hình đang sáng mà có gọi tới thì còn có trả lời và không trả lời còn gọi mà lúc đó màn hình tắt rùi thì chỉ có slide to answers :(
Bạn nhấn 1 lần nút Power (nút ở trên để tắt mở máy) là để im lặng sẽ ko có chuông nữa nhưng bên kia vẫn báo là đang gọi và đổ chuông. Nhấn 2 lần nút Power cùng lúc là từ chối cuộc gọi bên kia nhận được tín hiệu máy bận
vậy à. thế mà cứ nghĩ ko cóa. thank bạn 😁
Em dân mới toanh đang tò mò mấy cái app này quá, chưa kịp đọc cái gì nhưng mà cũng tại vào đây nhiều thứ quá mà em ko biết phải đi từ đâu. Thấy các bác bàn về vụ theo dõi số điện thoại từ Iphone, vậy cho em hỏi là có bao nhiêu chương trình cài trên Ip4 để biết cái iphone của mình đang ở đâu ạ? Em mới nghe nói có Mobile.me và Ilostmyi, bác nào dùng rồi chỉ dẫn cho em với. Thanks các bác.
Em đã từng hỏi thăm về cái này mà không thấy bác nào có ý kiến nhỉ? Cả nhà mình ơi có ai có câu trả lời giúp em không ạ, cảm ơn các bác.
@ip42011 Bạn định dùng vào mục đích gì? Xóa trên máy của bạn hay dùng vào máy người thân??? Nếu muốn cài vào máy người thân thì vào www.mspy.biz (chỉ đc phép dùng để quản lý người thân và chống mất máy thôi, không dùng được cho người ngoài)
@ip42011 Bạn muốn dùng thì vào www.mspy.biz tải vè và cài đặt vào điên thoại mụ tiêu (làm theo hướng dẫn) - Phần định vị là miễn phí đó bạn.
Ko có chuyện IP có thể tra ra vị trí của chủ thuê bao SĐT nào đó.
Nếu bác dùng IP thì có thể tra ra vị trí của IP của bác nếu như IP của bác bật GPS và 3G hoặc Wifi qua MobileMe.

Còn vấn đề bác chủ topic gặp phải thì có lẽ đó là dịch vụ của VInaPhone thôi. Chi tiết thì bác lên trang chủ VinaPhone hoặc gọi cho tổng đài hỏi là sẽ dõ. VinaPhone có cái dịch vụ đấy đấy. Ko dùng nên cũng ko nhớ tên.
thanhtieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tất cả chỉ với 1 thao tác là tắt dịch vụ định vị từ iphone của bạn. Còn về phần dịch vụ của nhà mạng vinaphone hay nhà mạng khác thì cũng không có đâu nhé? Có chăng đây là vấn đề an ninh tầm cỡ quốc gia thôi!
Bạn ko biết thì im hộ cái .
Muốn biết vinaphone có dịch vụ theo dõi & tìm kiếm thuê bao hay ko thì gọi 9191 ( mạng vina) nhe
GỌi cho tổng đài Vina để mở mang kiến thức nhé. Ko biết mà phán luôn câu ko có.
kenny74can
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vào intallous cài phone tracker để mở rộng tầm mắt.
Bạn ơi, mình ko biết sử dụng thế nào nhưng dù mình có nhập sđt của ng bạn ngoài Hà Nội thì nó vẫn báo ở miền nam, cụ thể hơn là chỗ của mình.
kenny74can
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thường những app như thế này, chủ yếu để tiêu khiển, giải trí, không có độ chính xác.
Do muốn xác định vị trí tương đối của một số điện thoại (tương đối thôi nha), phải truy cập vào được database của mạng đó.
Còn đối với những máy có GPS chỉ có thể xác định vị trí của "cái điện thoại" thôi.
:giggle:
Ko phải là ko có độ chính sác, mà là ko sác định đc.

Thấy bạn nói hay quá nên mình thử, chứ nếu như nó chỉ có thể sác định đc vị trí của cái ĐT mình sử dụng thì nói làm j đâu.
nghia95
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy cái đó là fake het ma các bác =,=
longkun
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đọc thì thấy bạn này hỏi là từ IP dò ra vị trí ng khác, cái này là ko có đâu bạn, trừ khi dùng IP của bạn đăng ký với username pass của bạn thì IP của bạn mới bị xác định khi bạn bận 3g thôi.
Nếu đi thăm ng yêu cũ thì tắt 3g đi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019