iphone4 restore 5.1.1 lỗi 3194 xin gúp

toanthem668
29/5/2012 15:23Phản hồi: 45
xin các pro giúp. 4g restore 5.1.1 gặp lỗi 3194
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bạn Lock hay Word .
bạn chọn fm 9B206- hay 9B208 .Nếu chọn 9B206 thì đã bị khóa rồi nên báo lỗi 3194 là đúng rồi còn nếu 9B208 thì bạn sửa file host là ok thôi
sixnho
ĐẠI BÀNG
12 năm
e đang sài IP4 lock, đang build FW 5.1.1 9B206 custom, nếu RS thì có bị lỗi ko zậy bác..?
@sixnho Máy lock build fm custom về bt mà bạn. Vì khi build custom nhúng sẵn SHSH của fm đó restore sẽ không gặp vấn đề thiếu SHSH
3194 là lỗi thiếu SHSH phải hem,hôm trước mình cũng bị vậy và lấy TU ra lưu shsh 5.1.1 lại là xong
máy mình world mình chọn fw 9B206.cảm ơn bạn nha.mình đang dowload fw mới
em mới dùng iphone lần đầu. máy mua bản world iOS 5.0.1 hàng xách tay. Sau khi download 5.1.1 xong em tiến hành install thì nó báo "iOS 5.1.1 failed verification due to you are no longer connected to the internet". dùng iTunes thì nó báo lỗi 3194. bác nào biết chỉ giufm em cách up lên 5.1.1 với
@no-kia Bạn không có mạng à.Restore cần phải có mạng mới up đc Fm hoặc có thể đường chuyền mạng nhà bạn quá kém.
bạn đưa về dfu rồi rétore lại nhé
Nếu không được bạn cat hản cái hosts
(trong C:\Windows\System32\drivers\etc) ra ngoài Desktop... sau khi Up ok rồi thì coppy hosts lại
mình rétore 9b-208 itunes báo lỗi:removing files emptying recycle binwill free up additional space là sao?
Kiểm tra lại Ổ C: Có thể máy tính bạn bị đầy bộ nhớ .Đưa máy về DFU +Shift+Restore:Chú ý file host :
# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host
127.0.0.1 localhost
Nếu mặc định như thế này thì cứ thẳng tiến mà Restore thôi.
thanks nha.mình đang thử
seaholland
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tóm lại lỗi này do thiếu shsh gây ra
plok
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ save đc SHSH về, add vô fw gốc để tạo fw custom rồi restore là đc thôi
mình gỡ ổ c ra rồi mà vẫn bị lỗi 3194 máy mình WORLD
Kiếm máy tính khác.Hoặc cài lại Win rồi cài lại Itunes cài xong bấm vào update cho Itunes tự download fm mới nhất về cho bạn vừa nhàn vừa đỡ dính lỗi.Hoặc nếu ở Hải Phòng cầm qua nhà mình mình làm Free.Anh em trà chát giao lưu ^^
thanks.mình ở Mạo khê.hi máy mình vẫn rétore 4s không sao. nhưng con này rt gần xong thì báo lỗi 3194 và treo cáp
help restore vẫn bị lỗi 3194 và bị treo cáp. itunes báo: the iPhone iphone could not be restored.An unknown error occurred (3194)
honamhai
TÍCH CỰC
12 năm
@toanthem668 bạn xem lại FW đang RT là bản bao nhiêu, IP4 có 2 bản 5.1.1(9B206) và 5.1.1(9B208), nếu bạn dùng bản 206 mà kô add shsh vào thì sẽ bị lỗi này.
@toanthem668 3194 lúc nào cũng liên quan :
Các vấn đề sau SHSH là cái đầu tiên xét đến nhưng với thời điểm hiện tại thì fm 5.1.1 mới nhất thì chỉ cứ cắm vào bấm update nếu không biết rõ Fm mình load có đúng kg?
-2 là host bị chuyển về địa chỉ của cydia hoặc địa chỉ máy chủ của apple .Cái này khắc phục chỉ có sửa host hoặc cắt hẳn file host đó ra .
-Bạn Restore chọn không đúng Fm bạn xem lại đi hoặc là bấm update cho Itunes nó tự load bản mới nhất của máy bạn về nó sẽ tự restore.khi load xong.
- Bạn thử đổi sang cổng USB khác của máy tính hoặc xem lại dây USB khác.
Bình thường mình restore máy ipad -ip4-4s nếu thao tác đúng không bao giờ dính 3194.Kể cả khi Apple khóa mà lưu kịp SHSH có công cụ để đưa về thì cũng chẳng bị dính lỗi 3194 cả.
Còn nếu các cách mình đưa ra trên không giúp đc bạn thì có thể hỏi xem có anh em tinh tế nào gần chỗ bạn chắc các bạn đấy cũng sẽ giúp nhiệt tình.^^
mình chạy FW 5.1.1(9B208) chạy gan xong bao lỗi và treo táo
honamhai
TÍCH CỰC
12 năm
@toanthem668 bạn chạy bản custom hay gốc thế, nếu custom thì bạn build lại 1 bản khác thử xem.
mình chạy bản gốc.bạn có custom không cho mình với
honamhai
TÍCH CỰC
12 năm
@toanthem668 nếu FW gốc thì rất khó có lỗi này, thế bản thử vào cut file host ra chổ khác, mở itune lên RT lại xem.
rancon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc 1 giờ 30 sáng nay (30/05/12) restore em ip4 5.1.1 (9B206) vẫn bình thường mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019