iPhoto trên iOS từ bỏ Google Maps, chọn OpenStreetMap

TDNC
11/3/2012 1:38Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh Google ơi là anh Google,sao a ko đánh thuế của Apple vì sử dụng map,gmail,office,... của anh. để rồi Apple ko biết ơn thì thôi còn đi kiện ngược lại con cái cháu chắt của a nữa,thiệt là Nu quá đi,
Kinh tế tư bản có chuyện biết ơn nhau à =)). Có lợi thì làm ko có lợi thì thôi ơn nghĩa ở đâu ra
Nguyennhahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
goole map vẫn ngon hơn nhiều....
Gmaps muốn làm trùm rồi, vì hỗ trợ quá nhiều quốc gia, và Việt Nam mình có nữa
kitas01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không chơi với GG map nữa.
Trường Sa - Hoàng Sa là của VN mà nó ghi tiếng Tung của là thấy bực roài.
Chắc china chi $ cho GG roài haizzzzzzz
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ thiệt cho người dùng ko đc dùng Google maps. Cứ nhìn cái ứng dụng maps trên iphone thì biết, rất ít khi đc nâng cấp trong khi android thì liên tục
Apple có thế để thay thế những gì họ muốn
Thêm lý do để tiếp theo mình mua android thay vì iPhone 😁
ngtienvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi đọc hết comment từ trang 1 đến trang 7. Chiến tranh kinh quá, mình thì đang dùng iphone nhưng cũng rất thích android và cũng đang có 1 con galaxy tab, mỗi cái có cái hay của nó. Tuy nhiên mình là người dùng nên thấy cái nào phù hợp với mình hơn thì chọn thôi. Ko nên vì thích cái này quá lại chê cái kia và ngược lại vì mỗi người một quan điểm có ai giống ai đâu.
đã ghét android thì cái gì cũng gét bạn àh

---------- Post added at 07:58 PM ---------- Previous post was at 07:56 PM ----------

gét nhau sao chơi với nhau được bác 😆

---------- Post added at 08:01 PM ---------- Previous post was at 07:58 PM ----------

và còn nữa,chúng rất là đông...không thể nào chống được
bwman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tim Cock: "Hôm nay chúng ta sẽ làm các fan thêm phần tự hào. Ai có ý tưởng gì không?"
Hội nghị sau một hồi xôn xao bàn tán, có chú H.Job là hậu duệ đời thứ nhất của S.Job lên tiếng:
"Ý tưởng thì không thiếu, chỉ có điều người khác làm hết rồi. Tích được 1 mớ thì bác S.Job đã thề rằng đời bác phải sài cho bằng hết, đến khi bác hết đời thì sáng chế cũng chẳng còn. Lại còn đi gây sự kiện cáo khắp nơi để bây giờ thằng khác chúng nó có gì là đăng ký bản quyền ngay lập tức, thời điểm này chúng ta không còn có thể lấy của người nhận là của mình để đi kiện người được nữa đâu ạ."
COCK: Gay đấy nhỉ? tình hình thế này thì tình hình quá. Các chú có sáng kiến gì không?
B.Job: Có cách này bác ạ. Giờ những thằng tự phát minh, tự sáng chế, chúng nó rút kinh nghiệm hết rồi, không còn lấy được của chúng nó nữa đâu. Chi bằng ta quay sang phang bọn mã nguồn mở. Bọn đó chúng nó không kinh doanh, ta cứ lấy, khi nào chúng nó kêu thì tống cho chúng nó một ít là im mồm ngay thôi.

COCK vỗ bàn đánh rầm và luôn miệng kêu lên rằng "tuyệt chiêu, quả đúng là tuyệt chiêu, S.Job có sống lại cũng chỉ bằng B.Job mà thôi"
Chú H.Job đứng bên cũng không ngừng xuýt xoa bơm vá: "Quả đúng là thế đấy ạ, rồi bác xem, bọn fan chúng nó ảo lắm rồi, say thuốc nặng rồi, giờ chúng ta có đi ăn trộm cũng được chúng khen gan dạ khéo tay, chúng ta có quỳ gối xuống trươc mặt ai cũng được ví như Hàn Tín khi xưa ý chứ chẳng chơi. Nhưng đời nào chúng ta lại chịu ngửa tay xin xỏ thằng nào? Apple mà phải dùng đồ của GG à, không, chúng ta không thèm xin, cùng lắm là ăn cướp bọn mã nguồn mở mới xứng tầm.

Cả hội nghị vỗ tay rầm rầm tán thưởng, tiếng hoan hô chúc tụng vang vọng đất trời, và vang đến tận tinhte.vn mà bằng chứng thì dưới đây không thiếu.

Google Translate và Google Map đã thu phí sử dụng API từ lập trình viên bạn ạ. Hiện tại tất cả ứng dụng liên quan đến bản đồ và dịch miễn phí trên Android đều đã không còn nữa rồi. Người dùng cá nhân thì vẫn được sử dụng miễn phí, tuy nhiên ai muốn sử dụng vào mục đích kinh doanh, lợi nhuận thì sẽ phải trả tiền cho GG.
Mình nghĩ apple từ bỏ goOgle map là thiệt hại cho bên google nhiều hơn là apple.
và 1 nguyên nhân khác (có thể) là Google thu phí API Google Maps của các doanh nghiệp khi họ sử dụng. Nên họ chuyển sang dùng các miễn phí. Foursquare và Apple theo mình cũng không ngoại lệ
vẫn thấy có thiện cảm với google map hơn!
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
bớt phụ thuộc vào đối thủ. Apple chưa bao giớ có những bước đi sai lầm cả, cái bản đồ mới này hiện tại hẳn ko bằng GG, nhưng tương lai lại rất sáng sủa dưới sự phát triển của Apple 😁
cha cha,tự động ra ở riêng rồi 🆒
Google Map vẫn là chuẩn mực rồi và "chuẩn không cần chỉnh "
Kể ra cũng hay, những ai quá ái mộ apple lại có cái để tự hào là ta lại tiên phong, từ chối cái đang thịnh hành. Dù không biết được sau này có về lại với gmaps không.
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
ghét duy nhât cai bing maps. hỗ trợ vn kém vãi. thích Nokia maps vs google maps. 😃
Googol
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ là iPhoto ko dùng dữ liệu thôi mà còn ứng dụng Google Maps bạn cài chẳng ảnh hưởng gì cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019