iPhoto trên iOS từ bỏ Google Maps, chọn OpenStreetMap

TDNC
11/3/2012 1:38Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tất nhiên là bạn sẽ nghĩ như vậy. Vì lúc Apple thay đổi thế giới bạn còn chưa sinh ra( tôi đoán vậy) nên bạn biết thế nào được. Có thể nói Apple là chất xúc tác khiến IBM nhảy vào nền công nghiệp pc, từ đó tạo điều kiện cần thiết cho MS phát triển.
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
Hết sức nhất trí với bác. Apple với iOS bây giờ cũng có vẻ đang đóng một vai tương tự giúp cho sự lớn lên của Android và Windows phone chăng
Nước cờ đúng đắn của Apple, tốt nhất không nên phụ thuộc quá vào thằng nào... Tự túc là hạnh phúc :eek:
Vâng theo cách nghĩ của bạn thì họ là như vậy.
Còn thực tế là iphone ra đời dẫn đến hàng trăm mẫu đt có tính năng tương tự lần lượt ra đời. Thay đổi trải nghiệm của ko chỉ người sữ dụng iphone mà còn đem lại cho vô số người khác các trải nghiệm mới lạ từ các sp cạnh tranh, khiến cho cả nghành công nghiệp đt cùng tập trung vào phát triển smartphone, vậy chắc không có ảnh hưởng gì đến thế giới hết nhỉ.
Nhớ lại nhiều nhiều năm trước đây. Khi IBM cho rằng thị phần pc cả thế giới chỉ khoản 5 cái. Thì Apple với chiếc Apple 2 huyền thoại đã cho IBM thấy được tiềm năng của thị trường pc, khiến IBM thay đổi quan điểm về pc, thế chắc cũng ko ảnh hưởng gì tới thế giới đâu bạn nhỉ.
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
Không cần phải tranh cãi với tớ đâu cậu ơi!

Tớ đã mở đầu bằng câu: Quả thật Apple góp phần thay đổi thế giới!

Nên cậu kết luận bằng những câu: "chắc cũng ko ảnh hưởng gì tới thế giới đâu bạn nhỉ!" đỏ đỏ người ta lại chẳng hiểu ai đang nói gì!
TonyWu
CAO CẤP
12 năm
Ai nói Google Map là free? Apple phải trả tiền cho Google về cái dịch vụ Map này đó!
Mọi cố gắng để phủ định vai trò của Apple là vô nghĩa. Năm nay là 2012 chứ không phải 1984. Lịch sữ có thể lặp lại nhưng có thể hoàn toàn khác với cách mà cậu tưởng tượng.
sao nhiều ng ghét Apple 1 cách vô lý thế nhỉ? Họ k xài chắc có li do của họ,mấy bạn wen rằng 2 cty đó đều của Mỹ hết. Nên cty nào mạnh thì cũng có lợi cho Mỹ thôi,mấy bạn bàn tán rồi chê ra chê vô có đc gì nào,nếu thấy Gm wan trọng k thể thiếu thì cứ xài Android
mình thấy lý do đơn giản là tại VN mình có rất nhiều thằng điên nặng vì táo mà lúc ngta comment bày tỏ quan điểm thì cứ comment chọc ngoáy như " ăn cắp ", " apple vẫn là vô đối " , ......... rồi chê bai sản phẩm của các hãng khác rẻ tiền không xứng tầm đẳng cấp . đó là những lý do mà ngta ghét apple chứ k vô lý như bác nghĩ đâu . tôi chỉ mong những tên ifan cuồng ( điên nặng vì táo ) k phải ifan chân chính nhé : rằng người ta xài đồ gì thì kệ ngta còn chuyện có ăn cắp hay k thì để cho các hãng giải quyết với nhau apple chỉ yêu cầu các ông mua về xài chứ k yêu cầu các ông mua về để tung hứng tranh cãi kiện tụng cùng nó đâu. mà có tranh cãi với các fan khác thì các ông ifan cũng chả làm đc gì đâu . apple , microsoft , ibm , google , motorola đều là những công ty của mỹ cả và công ty nào cũng có công thay đổi nền công nghệ của thế giới . nếu các ông có suy nghĩ apple thay đổi thế giới công nghệ thì sao các ông k suy nghĩ tại sao mình k thể thay đổi cả thế giới công nghệ đc mà các ông lại đội táo lên đầu như vậy . VN mình k pt nhiều về CN có phải là 1 phần do các ông ifan này k
Bạn đang đảo ngược vấn đề rồi. Những "thằng điên" đó không dùng đồ của Apple chiếm số đông và hay nói nhất.
Còn ai xài gì kệ người ta.
Apple là vô đối. Apple là vô đối
Có ảnh hưởng gì đên bạn ko bạn. Đi xem bóng đá thì đừng kêu Việt Nam vô địch nữa vì Apple đang thực sự là vô đối còn Việt Nam thì chả bao h là vô địch. Họ thể hiện tình yêu với Apple thì có làm sao ko bạn :|
Apple, tôi cho anh 1 điểm trừ 😁
prin77
CAO CẤP
12 năm
Chỉ là cái heo tagging thì xài ai chả được.dẫn đường vẫn xài Gm mà..vậy thôi mà cũng có cái cãi nhau...biết ngay cái gì liên quan đến Apple là bị ném đá xối xã...và người ném đá luôn cho đằng ta đây là giỏi hơn nhưng thực tế luôn ngược lại...cứ chờ thời gian qua rồi sẽ biết

Sent from my iPhone using Tinh tế
google vẫn là nhất,thích các sản phẩm của bác GG
Apple ko dùng google thì sớm bị loại thôi.google vẫn tốt nhất.
Không có google thì...thật là khủng khiếp....
không có google thì sao đây?... google làm cho thế giới internet xích lại gần nhau hơn, mọi người mới biết nhiều thứ hơn, không biết thì cứ ....lên google mà tìm.
trước google có công cụ tìm kiếm nào làm được như vậy đâu?
Bing ư? chỉ ra sau google thôi.
Nếu không có google.... nói thật nhiều người cũng không biết Apple là cái chi chi.
Google đã làm thay đổi bộ mặt Internet ... nhiều hãng, nhiều người, nhiều nhân vật... cũng nổi tiếng hơn... nhờ có google.
... nhiều tin tức được biết đến, cũng nhờ có google....
.... nhiều thông tin, tài liệu học tập, nhiều đồ án được tìm.... nhiều người được tốt nghiệp, lấy bằng .... cũng nhờ có google.
... nhiều vụ scandan...nhiều vụ bê bối.... được biết đến cũng nhờ google....
..... nhiều món đồ công nghệ, phát minh, ý tưởng mới....được biết đến cũng nhờ google....
... Iphone, ipad ...được biết nhiều, và nhiều người biết cũng nhờ google....

không có google.....không biết thế giới công nghệ, internet.... giờ sẽ ra sao? và có lẽ mình cũng không biết đến trang tinhte này (mình đã tìm thấy tinhte thông qua google search 😃 😁 )

Nhiều người cũng đừng quá cực đoan, tôn sùng Apple thái quá.
Mà quên đi, hay cố tình lờ đi.... những giá trị lợi ích, công lao mà google mang lại cho chúng ta.
bây giờ bạn có quyền không xài google, ừ thì vậy đi....vì bây giờ có nhiều dịch vụ thay thế, Bing, yahoo....nhưng đừng phủ nhận những gì google đã làm trước đó, trước khi bing được chào đời ......

và bây giờ! mỗi khi muốn tìm gì.... mình cũng đều google hết :D
Google góp phần làm thế giới internet gần nhau hơn.....tôi không biết đến công ty của bạn, tôi không biết tên trang web của bạn... tôi tìm sản phẩm và tôi có thể tìm thấy bạn thông qua google....
tôi nghe nói loáng thoáng về Ipad mới ra ... loáng thoáng hình như là ipad 3, tôi lên google....tìm và ra "the new ipad"

google làm thay đổi thế giới.
prin77
CAO CẤP
12 năm
Không có ifan cuồng mà chỉ có những anti giả danh ifan mới nói những câu trên gây bất đồng thôi bạn..và những đứa đó không bao giờ xài đồ Apple cả.chỉ chém gió dựa trên những gì đọc và thấy trên web thôi..và 4rum mình nhiều người như vậy lắm...mình thích tinhte của cách đây 1 năm hơn.đó mới thật sự là tinhte,giờ loãng đi nhiều rồi,buồn vì điều này nhưng vẫn không thể bỏ tinhte được.

Sent from my iPhone using Tinh tế
haha trước giờ toàn cãi nhau giờ thì bão hòa rồi, cơ mà giờ nói luôn cả ifan và đống android fan đều ... ngu cả. Ai thích nói tôi ngạo mạn cũng được, toàn nói những cái vớ vẩn về vụ này tôi cũng chỉ đưa ra ý kiến cá nhân ai thích nói gì thì tùy

1. apple làm vậy là đúng, chưa thay maps= cái open gì đó nhưng sẽ từ từ làm nó mạnh lên và đối trọng với google maps, chưa thể thay ngay vì cái gọi là "quyền lợi khách hàng" như mấy ông android nói, còn tôi cũng ủng hộ apple, lí do vì sao, thằng google độc quyền quá, kể cả microsoft cũng thế thôi 1 ông ko cho iphone có bản đồ 3d, 1 ông ko cho office lên ipad 😆)))), apple mà dựa quá vào những thằng đó sớm muộn có ngày ra đường ăn xin .... nên tạo 1 cái cho mình là đúng thôi, và apple đã từng thành công trong việc này như bỏ ổ đĩa quang hay quan điểm lớn nhất là FLASH thay bằng htlm 5, giờ mấy ông android có thích nói gì thì nói flash ngừng hỗ trợ mobile device rồi nhé, ở đó mà chửi iphone ko có flash đi android 4.0 có đấy 😃))))

2. như nói ở trên apple thay từ từ chứ nó sao dám thay hoàn toàn, chả nói gì xa tôi đảm bao giờ có cho tiền apple cũng ko dám thay ngay cái maps mặc định bằng cái maps mới vì nó quá ổn định, ko thể 1 phát mà thay ngay được. cơ mà xây dựng nền tảng để thay thế là ko sai, ví dụ như samsung với bada tuy chưa được như androdi nhưng có tương lai. Cứ như thằng google ko xây map 3d cho ios là biết

3. Ai dám nói apple ko thay đổi thế giới, chả phải apple đã ĐỊNH HÌNH nói thế đi cái thiết kế các thứ mệt chả quan tâm vấn đề muốn nói là apple có thay đổi thế giới ko thôi, cứ nhìn là biết ipod iphone ipad rồi mac air, apple làm ra rồi 1 đống chạy theo sau trước đó chưa có 1 sản phẩm nào như thế, nói rõ là KO CÓ 1 SP NÀO NHƯ THẾ rồi cuối cùng để nó như bây giờ mọi người thấy thế nào, sao ko bảo cái điện thoại iphone bán cho ai hay ipad bán cho ai tiếp đi.

4. chả thằng nào cho ai ko cái gì, google cũng thế thôi nó lấy cái này free hỗ trợ cái khác, free maps cho người dùng nhưng thu phí với doanh nghiệp hay youtube giúp google, cụ thể gmail trở nên phổ biến hơn, xin hỏi ở đây mấy ai đăng kí nick youtube hay dùng luôn tài khoản google nhỉ, nó đại loại là hệ sinh thái như apple thôi còn google thay đổi thế giới ....?

Xin lỗi tôi nói 1 câu này ko biết có làm phật lòng các bạn ko, người VIỆT NAM có cái tính cực kì là BẦY ĐÀN, người trước nói thế nào người sau hùa theo, đồ apple đắt thì nói là ăn chơi đú đởn, ipad ra có người ném gạch thì nói nó để làm gì, gái chọn người yêu thường là người có tương lai và đièu kiện cho chún nó hơn thì gọi là phò, google rồi facebook cũng thế, cơ mà nó tiện thật, còn yahoo giờ ai cũng phải có 1 cái, ko chịu thay đổi vì quá nhiều người dùng nó nên có, như mình nói thấy ví dụ như YAHOO ĐÃ HẾT THỜI, mình dùng chỉ vì bạn bè mình onl nhiều chứ bây giờ skype và facebook tiện hơn, google search và maps thì thì thật sự hiện nay nó là VÔ ĐỐI, free tốt đó nhưng các công ty làm ăn vs nhau có cái thiệt này thiệt nọ còn các bạn cứ đứng trên QUAN ĐIỂM CỦA MÌNH mà bắt họ thế này thế kia mà ko biết họ có thể PHÁ SẢN nếu chạy theo cái lí do đó.

p.s bài viết của mình thế đó ai thik gạch thì gạch nhưng nhỡ đưa ra QUAN ĐIỂM LÝ LUẬN rõ ràng phủ nhận những gì mình nói nhé, đừng nói chung chung mình ... gạch đến cùng luôn. NÓI PHẢI CỦ CẢI CŨNG NGHE NHƯNG CHUNG CHUNG THÌ CÒN LÂU NHÁ 😃)))
prin77
CAO CẤP
12 năm
Bạn đã nói ra hết những gì mình muốn nhưng không dám nói thẳng trên đây vì sợ bị del hoặc ăn gạch dữ dội từ những người thiếu kiến thức,lịch sự mà luôn tỏ ra mình là nhất
Em nghĩ là bỏ cũng đúng thôi, vì nó có phát triển cho iOs đâu, nhưng dùng cái open gì gì kia chưa chắc là sẽ dùng nó mãi mãi đâu, chắc phải sửa chữa thêm chứ nhỉ... chắc đang mò mẫm map khác, thử nghiệm trên iphoto, chứ còn nguyên cả cái maps to đùng của GG mà.

FB cũng chơi vs Bing roài, nhưng Bing xài cũng hơi thiếu thân thiện... cứ đợi chờ xem thế nào, tiền của nó mà tiền mình đâu mà các bác nhẩy ngược lên chém nhau thế @@
Seth13389
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có gmail thì có Live Mail của Microsoft, Yahoo Mail.
Không có google search thì có Bing Search.

Không biết thì đừng có quăng bom thế, nguy hiểm lắm :cold:
Những service đó không tính tiền đối với end user nhưng tính tiền quảng cáo, khoản này không hề nhỏ chút nào.
Google map thì đã thu tiền với developer rồi
=> Giá thành tăng => Và đương nhiên end user là người gánh.

Đồng ý quan điểm của bạn 😃
Bing mà đòi sóng sánh vs GG seacrh hả bạn, GMail có đà tăng trưởng cao hơn yh mail rất nhiều. Mỗi lần lên internet, bạn muốn tìm kiếm thì phím đầu tiên bạn gõ là phím G ;)
terran
TÍCH CỰC
12 năm
Em dùng Firefox, không gõ phím G mà gõ Ctrl-E là được 😃

---------- Post added at 07:48 AM ---------- Previous post was at 07:47 AM ----------

Mới đây Foursquare cũng chia tay Google Maps, các bác xem chi tiết ở đây.
http://www.tinhte.vn/threads/1126535/
Không biết có phải các bác Google tăng giá quá đà không nhỉ 😁
Dân mình ít nên nó thu tiền ko được bao nhiu,mịe nó,ủng hộ bọn Khựa,sau này bọn khựa nó lên nó cho bọn google đi vào dĩ vãng luôn.Nói thật không biết sao mình chả ưa thằng Google từ bé tời giờ,mặc dù ngày nào mình cũng phải dùng đến nó 😁

---------- Post added at 01:01 AM ---------- Previous post was at 12:57 AM ----------

Nói thật với bạn QC thì không có QC cài này thì cũng có QC cái khác,không trên mạng thì cũng có trên báo,không trên báo thì cũng trên TV.Thế bạn mua 1 SP không liên quan gì qc GG thì bạn nghĩ sp đó không có dính đến chi phí qc ah?Nếu QC qua tivi hay báo chí thì giá thành qc còn cao hơn gấp nhìu lần kìa bạn.Bạn có lý luận,nhưng cái lý luận của bạn là theo kiểu lý sự,vô nghĩa,bạn muốn cái gì với bạn cũng free ah,nằm chờ sung rụng đi bạn.
Seth13389
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm ơn đọc, ngẫm cho kĩ rồi hãy phát biểu, ok ?
Mình đang phản bác lại ý kiến của bạn về việc user ko bị GG đánh thuế, ok ? Không liên quan j đến chuyện mình nằm chờ sung rụng cả 😃
Thêm nữa là mình xài Iphone, app sẵn sàng trả tiền đàng hoàng nhé bạn 😃
Được post bởi hoangtumodel
Tẩy chay goolge maps đi các bạn. Vì sao? Vì Google đang có âm mưu ủng bộ Trung quốc trong việc xâm lược Biển Đông. Nếu các bạn search trong Google map sẽ thấy bọn chúng để tên quần đảo Trường Sa bằng tên Nam Trung và được viết bằng tiếng Tàu. Thật khốn nạn bọn nó. Hãy dùng các map khác như diadiem.com, vietmap, thay vì dùng map của bọn nó.

Được post bởi chickengold92
haha trước giờ toàn cãi nhau giờ thì bão hòa rồi, cơ mà giờ nói luôn cả ifan và đống android fan đều ... ngu cả. Ai thích nói tôi ngạo mạn cũng được, toàn nói những cái vớ vẩn về vụ này tôi cũng chỉ đưa ra ý kiến cá nhân ai thích nói gì thì tùy

1. apple làm vậy là đúng, chưa thay maps= cái open gì đó nhưng sẽ từ từ làm nó mạnh lên và đối trọng với google maps, chưa thể thay ngay vì cái gọi là "quyền lợi khách hàng" như mấy ông android nói, còn tôi cũng ủng hộ apple, lí do vì sao, thằng google độc quyền quá, kể cả microsoft cũng thế thôi 1 ông ko cho iphone có bản đồ 3d, 1 ông ko cho office lên ipad 😆)))), apple mà dựa quá vào những thằng đó sớm muộn có ngày ra đường ăn xin .... nên tạo 1 cái cho mình là đúng thôi, và apple đã từng thành công trong việc này như bỏ ổ đĩa quang hay quan điểm lớn nhất là FLASH thay bằng htlm 5, giờ mấy ông android có thích nói gì thì nói flash ngừng hỗ trợ mobile device rồi nhé, ở đó mà chửi iphone ko có flash đi android 4.0 có đấy 😃))))

2. như nói ở trên apple thay từ từ chứ nó sao dám thay hoàn toàn, chả nói gì xa tôi đảm bao giờ có cho tiền apple cũng ko dám thay ngay cái maps mặc định bằng cái maps mới vì nó quá ổn định, ko thể 1 phát mà thay ngay được. cơ mà xây dựng nền tảng để thay thế là ko sai, ví dụ như samsung với bada tuy chưa được như androdi nhưng có tương lai. Cứ như thằng google ko xây map 3d cho ios là biết

3. Ai dám nói apple ko thay đổi thế giới, chả phải apple đã ĐỊNH HÌNH nói thế đi cái thiết kế các thứ mệt chả quan tâm vấn đề muốn nói là apple có thay đổi thế giới ko thôi, cứ nhìn là biết ipod iphone ipad rồi mac air, apple làm ra rồi 1 đống chạy theo sau trước đó chưa có 1 sản phẩm nào như thế, nói rõ là KO CÓ 1 SP NÀO NHƯ THẾ rồi cuối cùng để nó như bây giờ mọi người thấy thế nào, sao ko bảo cái điện thoại iphone bán cho ai hay ipad bán cho ai tiếp đi.

4. chả thằng nào cho ai ko cái gì, google cũng thế thôi nó lấy cái này free hỗ trợ cái khác, free maps cho người dùng nhưng thu phí với doanh nghiệp hay youtube giúp google, cụ thể gmail trở nên phổ biến hơn, xin hỏi ở đây mấy ai đăng kí nick youtube hay dùng luôn tài khoản google nhỉ, nó đại loại là hệ sinh thái như apple thôi còn google thay đổi thế giới ....?

Xin lỗi tôi nói 1 câu này ko biết có làm phật lòng các bạn ko, người VIỆT NAM có cái tính cực kì là BẦY ĐÀN, người trước nói thế nào người sau hùa theo, đồ apple đắt thì nói là ăn chơi đú đởn, ipad ra có người ném gạch thì nói nó để làm gì, gái chọn người yêu thường là người có tương lai và đièu kiện cho chún nó hơn thì gọi là phò, google rồi facebook cũng thế, cơ mà nó tiện thật, còn yahoo giờ ai cũng phải có 1 cái, ko chịu thay đổi vì quá nhiều người dùng nó nên có, như mình nói thấy ví dụ như YAHOO ĐÃ HẾT THỜI, mình dùng chỉ vì bạn bè mình onl nhiều chứ bây giờ skype và facebook tiện hơn, google search và maps thì thì thật sự hiện nay nó là VÔ ĐỐI, free tốt đó nhưng các công ty làm ăn vs nhau có cái thiệt này thiệt nọ còn các bạn cứ đứng trên QUAN ĐIỂM CỦA MÌNH mà bắt họ thế này thế kia mà ko biết họ có thể PHÁ SẢN nếu chạy theo cái lí do đó.

p.s bài viết của mình thế đó ai thik gạch thì gạch nhưng nhỡ đưa ra QUAN ĐIỂM LÝ LUẬN rõ ràng phủ nhận những gì mình nói nhé, đừng nói chung chung mình ... gạch đến cùng luôn. NÓI PHẢI CỦ CẢI CŨNG NGHE NHƯNG CHUNG CHUNG THÌ CÒN LÂU NHÁ 😃)))

Đồng ý nhiệt tình với quan điểm của 2 bác này >''<
Twa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple bay h hài, chơi cả vs hàng OpenSource ! ko thích !
Biết đến gg là phải biết gmap, tìm kiếm gg....
Em hi vọng ngày nào đó ép zồ nó ko sử dụng gg maps,gmail,g search thì hay quá...xem nó ngóc đầu lên như thế nao,. Còn các bác ifan...công nhận các bác ấy đúng.fân tích cũng i fân thật..dùng đồ i fân đẳng cấp thật...vậy cứ dùng đi..nếu nhìu tiền thì mua đồ ép zồ về dùng, cho đẳng cấp.tội j mua đô ss,lg nhái làm j...còn chuyện chính tri quốc gia ko đêbs lượt các bác nói..nếu đến lượt thì các bác ngồi đây to mồm làm j..mà đã làm j đc cho cái VN này chưa hay suốt ngày to mồm tẩy chay này nọ.80% đồ dùng trong gd các bác có đồ KHỰA đấy,mà các bac luôn to mồm vì lợi ích này nọ..e đếch tin đâu..ngay việc đơn jản nhất là xả rác ra nơi công cộng ấy..ai dám TO MỒM nói mình chưa..ĐẤY lợi ích nhỏ nhoi đấy...làm đc chưa mà ở đây to mồm.

Đó còn chưa kể đến một số thằng R2 bỏ xừ đi đc cũng đú iffân cho bằng a bằng e...bố mẹ,vợ con ở nhà còng lưng ra ko có cơm ăn ở đây mà la lớn lên điều này nọ..

Ps: cuối cùng xl các ifan chân chính và xin lỗi MOD một số từ e dùng ko văn hoá lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019