Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPod touch 4 luôn bị hết ram và văng ra ngoài?.... Need help

n014latoi
6/3/2012 13:21Phản hồi: 18
Cái gen 4 của em dạo này chán quá, mỗi khi em xem video trên youtube những video dài khoảng trên 1h thì chỉ xem đc khoảng 10' là bị văng ra ngoài vì hết ram bực ko chịu đc. Ram free cũng ko còn đc nhiều như hồi mới mua nữa chỉ đc khoảng 90mb (mới mua đc khoảng 120~130) chả biết lí do sao nữa. Em có cài sb setting, quickdo, zephyr và activator. Không biết có phải do cài nhiều cái chạy ngầm mà ram bị ngốn ko nhỉ? Ai có kinh nghiệm chỉ em với....!Không biết iphone 4 ram khủng hơn có gặp tình trạng này ko nhỉ....(em xem youtube bằng cách vào qua safari chứ ko phải là pm youtube mặc định vì dùng wifi là cái gói mimax cùi mía của việt toi ko xem đc HQ mà pm youtube mặc định là HQ ko biết tắt kiểu j nữa)
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kanwonbi
TÍCH CỰC
12 năm
cái activator rồi cài Quickdo chi nữa trời ...nó ko đụng nhau là may lắm rồi đấy
xóa bớt những gì ko cần thiết đi bạn
n014latoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy 2 cái đó đều tiện mà. Quick do có thể thay đc nút hone ở bất cứ đâu khi dùng 3 ngón rất hay còn activator có thể thay nút sleep
thế thì chịu bạn r ;)) thôi bạn cố gắng sống chung vs lũ đi bạn ạ ;))
bạn thử xóa hết rồi reboot lại máy xem sao; có còn thoát ra nữa ko .........;).
infinity98
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này có hay bị trên gen 4 k, mình đang định mua mà như thế thì chắc chả làm ăn đk j 😔
Bạn cài nhiều ứng dụng quá nhỉ máy ip4 mình dùng Nghe gọi chơi đúng 1 trò =)) hết
n014latoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko biết mấy bạn dùng iphone 4 có bị thế ko chứ mình dùng ipod bắt đầu cảm thấy khó chịu. Ko riêng gì việc xem video dài bị văng ra mà ngay cả duyệt web trên safari 1 thời gian cũng bị văng ra ngoài. Mang tiếng là có đa nhiệm nhưng hầu như ipod 4 ko thể chạy 2 ứng dụng cùng lúc vì ram kém. Mình kết ios ở việc nó có giao diện đẹp, hỗ trợ người dùng tốt nhưng vì đẹp nên rất nặng. Cùng mức ram 256 thì trên symbian thỏa sức tung hoành mỗi tội sym đang bỏ rơi người dùng. Apple luôn biết cách móc túi người dùng 1 cách khéo léo. Kiểu này chắc phải nâng cấp thôi

---------- Post added at 10:28 PM ---------- Previous post was at 10:20 PM ----------

Có tiền chơi hẳn iphone 4 hoặc 4s bạn ah. Vì thực chất apple cho ra ipod touch là để người dùng làm quen với hệ sinh thái ios và mac. Một khi người dùng quen rồi họ sẽ nâng cấp dần iphone. Mình biết vậy nhưng ko có tiền dùng tạm ipod cho thỏa cơn khát và dù sao nó cũng đáng với $299 mình bỏ
cái loại nó là như vậy. chịu
iPhone 4-4s RAM 512 . iPod RAM 256
Cái cách này hơi phiền một tý nhưng ipod ram kém như vậy thì biết làm sao. Nếu bác dùng sbsetting thì chịu khó để ý khi nào thanh status nó báo ram chỉ còn 19 20 MB thì bác chọn cái processes trên sbsetting, xóa hết những ứng dụng đang chạy mà ko cần nữa đi, rồi kích vào cái dòng "FREE UP MEMORY" thì nó cũng nên đc một tí ram đấy , nhưng khi kích vào cái "FREE UP MEMORY" thì thỉnh thoảng rất í thôi thì nó sẽ tự respring lại máy đấy.
xóa bớt ứng dụng trên Cydia đi b ah. b cài nhiều cái xung đột với nhau thì tốn ram là phải. 2 ngày b cũng nên reboot máy để giải phóng ram nhé
ken306
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy chỉ cần cài 1 cái quickdo là đủ rồi, nó có thể thay thế nút home mà cũng có thể thay thế cả nút sleep mà, quan trong là mình set up cho các hành động đừng đụng nhau là được.
Hiện tượng này bị hay không là do cách dùng của bạn thôi, quan trọng là mình biết tìm hiểu cách dùng và các app có thể giải phóng được ram của máy.
Cũng không hẳn vậy đâu bạn. It gen 4 của mình chạy 1 lúc tối đa được đến 6 ứng dụng nè. Mình vừa nghe nhạc vừa chơi NFS vẫn bình thường. Nếu máy bạn bị vậy mình nghĩ bạn nên kt lại máy và các app trong máy:
1. Có app nào cài đặt bị đụng nhau không hoặc đang chạy ngầm và ngốn nhiều ram quá không?
2. Bạn nên cài 1 app nào đó để giải phóng ram và hiện số ram trên thanh báo để mình dễ control.
3. Khi 1 máy đã jb dùng lâu, cài nhiều app trong cydia thì tự khắc nó sẽ sinh ra rất nhiều file rác. Những file rác này chiếm rất nhiều dung lượng của ram và dễ bị đụng nhau lắm. Buộc người dùng phải update fw hoặc restore lại sau 1 thời gian.
4. Vấn đề 3 cũng có thể cải thiện bằng cách hạn chế cài các app trong cydia, chỉ cài 1 số app mà file ipa không có mà thôi. Cài 1 app để tiện lợi giải phóng ram (như mình thì dùng sbsettings). Bạn nên thực hiện việc giải phóng ram nếu thấy nó xuống tầm 60-70, nhưng đừng làm dụng quá máy sẽ tự động reboot đó nha!
Bạn có thể tìm hiểu thêm trên các diễn đàn để có cách giải quyết tối ưu nhé. Máy mình luôn ở tình trang >120m ram á. Có khi giải phóng xong nó lên tới 140 lận.
restore lại thử nhé 😃..........
cái thằng itouch ram kém thật, mình cài infinidock sbsetting theme elite HD zerph cứ chơi game nào đồ họa nặng nặng là văng ra ngoài luôn, :-s
cái nhiều ứng dụng chạy ngầm quá nó ngốn ram là đúng rồi. tốt nhất backup dữ liệu ra rồi cài lại iOs đi
hơ,mình dùng có sao đâu nhỉ.hồi trước dùng fw 4.3.3 thì hay bị văng ra chứ,giờ lên 5.1 rồi,chưa bị lần nào.
tốt nhất là sử 1 thời gian thì tắt máy, khơi động lại. Như vậy máy sẽ ko bị văng ra.

khi mở ứng dụng xong nên vào tắt hoàn toàn ung dung đó.
hnduy910
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào các bác!
Theo em thì con gen 4 là quá ok rồi. E thì k chơi game nhưng lướt web va youtube cả buổi chẳng thấy bị gì hết. Từ lúc xài con gen 4 mê tới giờ màn hình săc nét check mail xem tivi đã đời.
iPod Touch Gen 4 bạn restore lai 1 lần nữa đi cài phần mềm từ Cydia thì cái nào cần thiết nhất như Appsys5XXX ,Pushk Fix, Sbsetting , Open SHSH la dược rồi chào bạn nha chút ý kiến nhỏ bé thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019