Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iSuppli: doanh số iPhone năm 2012 của Apple sẽ phá kỷ lục nhờ vào iPhone 5

babybungbu
14/9/2012 2:22Phản hồi: 288
iSuppli: doanh số iPhone năm 2012 của Apple sẽ phá kỷ lục nhờ vào iPhone 5
<untitled> (3).jpg

Trong khi báo chí và thị trường có những ý kiến khác nhau về iPhone 5 thì hãng nghiên cứu IHS iSuppli cho rằng sản phẩm điện thoại mới sẽ giúp Apple phá kỷ lục về doanh số iPhone trong năm nay. iSuppli nhận định hết quý 4/2012, tổng doanh số iPhone xuất xưởng trên phạm vi thế giới sẽ đạt 149 triệu máy, tăng 60% so với mức 93 triệu máy của năm 2011. Màn hình lớn hơn và kết nối 4G LTE được cho sẽ là những tính năng chính giúp thu hút một số lượng lớn người dùng nâng cấp điện thoại của họ lên iPhone 5. "Khác với sự kiện ra mắt iPhone 4S năm ngoái, sản phẩm iPhone 5 có một số điểm mới đáng kể. Thiết kế của sản phẩm có nhiều điểm khác biệt, không chỉ ở màn hình kích thước lớn hơn. Ngoài ra, iPhone 5 là thiết bị đầu tiên trong dòng điện thoại của Apple từ trước đến nay hỗ trợ kết nối 4G LTE, nhờ đó tăng đáng kể tốc độ truyền tải dữ liệu. Những nâng cấp này sẽ giúp đẩy mạnh doanh số iPhone 5 khi sản phẩm được bán ra", trích phát biểu của Daniel Gleeson, nhà phân tích về thiết bị di động tại iSuppli.

<untitled> (2).jpg

Nguồn: BGR
288 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dù j mình vẫn thấy thiết kế mới của iphone 5 rất đẹp , mỏng , sang trọng, cá tính . Chỉ còn lăn tăn vụ nano sim nữa thôi
@hooliganboy
trước thời điểm này 1 năm các fans táo cũng từng chê S2 là mỏng nh5, và như đồ chơi con nít ấy, bây giờ thì lật ngửa câu nói này lại. Hehe, cái lưỡi không xương thật.
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@hooliganboy Apple đang bị nghi là ăn cắp thiết kế cảu GooPhone kìa. 😁

http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe-thong-tin-vien-thong/88584/scandal-bua-vay-sieu-pham-iphone-5.html

GooPhone "hả hê" vì sắp "được" kiện Apple

Ngay khi vừa ra mắt, Công ty GooPhone (Trung Quốc) - Công ty chuyên sản xuất điện thoại "nhái" lớn ở Trung Quốc cũng bắt đầu lên kế hoạch kiện Apple vì "dám" nhái thiết kế của Goophone I5 - chiếc smartphone được cho là giống y chang iPhone 5 nhưng lại ra trước. Nghiễm nhiên, Goophone I5 được coi là chiếc điện thoại xịn, còn iPhone 5 trở thành điện thoại "nhái".

GooPhone I5.
dongocvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
về tay cook có khác bán tống bán tháo, chả hot như trước 😃
@dongocvu ko hot sao bán đc bạn ?
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc cũng phải thôi .nhưng mjnh thấy 4" là vẫn còn bé

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@calvin68 Ôi, bữa trước có người "bạn" "tôi" lịch sự lắm, nay thì lòi cái đuôi đầu đường xó chợ ra cho người ta đạp trúng rồi.
demvuid
ĐẠI BÀNG
12 năm
@calvin68 Thì 3.5 & 3:2 là chuẩn lúc đó .. còn giờ là 4 & 16:9 đó bạn :p
Nếu không có iphone 4 và 4s thì thiết kế của iphone 5 là tuyệt vời. Nhưng vì có 4 và 4s nên iphone 5 nó là 1 phiên bản kéo dài.
KuTom1
CAO CẤP
12 năm
@pinkpanther156 Đọc cái này xong tự nhiên mình phát hiện ra hình như dưới mắt lác còn có thể loại.... mắt ngu nữa thì phải.
@KuTom1 Ý gì thế thím hai? Ý thím nói thím không được khôn hả?
@calvin68 Mày xem thướng tao quá, chắc này cũng tiết kiệm tiền sáng cf mới đú đc mấy con cùi bắp ghẻ của ss ha? Chú mày nói ý đó chứ gì nữa, coi doanh số đc rồi, đừng co gato nữa mệt mấy con khùng quá rồi
anh em chỉ cần lo tiền chẳng lo gì khác ;))
Có ai tin nhỉ? khi mà ip5 ko có nhiều đột phá.

Mình thấy 4s vẫn là sự lựa chọn tốt,vì nó cũng chẳng kém ip5 là bao.
@lamnhatphu87 Phải cầm máy trên tay mới biết ip4 thua ip5 bao nhiêu. Theo mình thay đổi là đáng kể
1. Vỏ nhôm, mặt camera saphia >> có thể làm rớt ip5 ở mức độ vừa phải. ip4 buộc phải xài case. Mình không thích xài case
2. Màn hình thế hệ mới, kết hợp lớp cảm ứng và lớp display thành 1 lớp >> cái này chờ trên tay sẽ rõ

Đồng ý với ý sau cùng của bạn.
@lamnhatphu87 Mình tin bạn ạ 😃
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@lamnhatphu87 iPhone 5 hay kể cả iPhone 6,7... khi ra đời cũng sẽ vẫn bán tốt, thậm chí tốt hơn đời iPhone cũ (cho dù có đột phá hay không). Vì hiện tại Apple đã có lượng fan trung thành rất lớn + marketing giỏi.

Sau này mà iPhone 6 giống y hệt iPhone 5 chỉ thay OS mới + thêm 1 số phần mềm thì vẫn là điện thoại HOT nhất quả đất =))
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
thiết kế IP5 hơn hẳn IP4 một bậc đấy. nhìn nó tinh tế và đẳng cấp hơn giống như từ Macbook Pro 2011 lên Macbook Pro Retina vậy 🆒
@HoangPigg nhìn những hình châm biếm của các đối thủ như thế này chứng tỏ apple đang trên đỉnh vinh quang.
@izzi_kaka Hơn đi rồi chó nó mua toàn những cái nokia nó đưa ra nó chém gió cũng oai, pin dùng chưa mà biết lâu, màn hình điện trở ak mà cái gì cũng cảm ứng , cái camera nó lừa 2 lần rồi tin nó thế éo đc , màn hình rena nó đẹp không qua thông số cái loại kia cao hơn đẹp đéo đc
Lúc nào cũng thông số kỹ thuật nhưng quan trọng nhất là trải nghiệm người dùng thôi
Nhớ lại đi siêu phẩm n9 , l800 l900 mất hút đâu rồi đẹp này nọ chó nó mua , thảm hoạ 4s bán đc 100 triệu cái đây
@izzi_kaka Kho ứng dụng tức hệ sinh thái.
Một lâu đài đồ sộ nằm trên bãi rác không bằng ở trong một ngôi nhà nhỏ hướng ra phía chân trời (biển).
Đi xe 4.5 mà options vớ vẩn thì thà ngồi sau vô lăng em 1.6 nhưng full đồ, cách âm tốt, vận hành mượt mà.
Symbian? Nokia sắp phá sản vì nó, symbian k phải là hệ sinh thái?
Cùng một máy Mac, chạy hdh Mac mountain được 8h trong khi cũng máy đó chạy win 7 chỉ đc 3h?
Như thế có nói lên sự quan trọng của hệ sinh thái (ứng dụng) không?
@Leodmp Bác đang nói linh tinh gì thế , tui dnag nói về Lumia chạy Window phone 8 mà .
Ai chưa xài thì sẽ xài. Còn ai có 4/4s rồi thì chắc họ k lên nữa
@baotuan ơ thế hôm rồi bác ko coi khảo sát ak 40% ng đang sở hữu ip 4s cho bik sẽ lên ip5 đấy...còn hơn 70% ng sử dụng BB cho bik sẽ đổi lên ip5........... bác thấy dự kiến tăng đột biến ko ^^...phá kỉ lục luôn ấy chứ...........
E ko chỉ nghĩ Ifan họ bt đâu...1 khi đã cuồng táo thì sẽ chơi tới luôn.......ngày ra 4s cũng lắm thằng nói y chang ip4 éo mua làm gì phí thế rồi sau đó........................................................................................................................................CHÁY HÀNG
@pro9x_sanglxchieuab Ờ công nhận fan điên cuồng của táo cũng nhiều gớm. Nhưng cái ip 5 này thì cũng chưa đoán dc, vì số lượng ng chê cũng nhiều chưa từng có, 4 lên 4s họ sẽ châm chước, vì như 3 lên 3s. Nhưng 4s lên 5 mà k đột phá thì hơi ngại 😁
@baotuan Không đâu mình cũng muốn lên lắm nhưng chỉ là vấn đề $ thôi bác ạ, nhìn IP5 đẹp mà
@TTaokhuyet Ờ mình cung thấy đẹp hơn tất cả mọi dt có mặt trên thị trường. Nhưng nhiều ng vẫn có tiêu chí rẻ đẹp dể dùng thì 4/4s vẫn quá suất sắc rồi. Thành ra nếu có 4/4s rồi thì chắc ng ta cũng đắng đo cái việc lên nữa.
Dạo một vòng tất cả các forum công nghệ nc ngoài lẫn trong nc, thì thấy đa số là thất vọng, và chửi rủa kinh hoàng 😁. Nhưng mềnh nghĩ đó là dân công nghệ, họ thích chọc ngoáy, thích đọt phá thì họ comment là k thích. Nhưng fan cuồng apple và nhiều ng dùng bt khác thì rất nhiều mà họ lại k vào các site công nghệ nên cũng khó đoán. Nhưng túm lại chắc nó cũng sẽ đạt kỷ lục về ip 5 ;)
"Khác với sự kiện ra mắt iPhone 4S năm ngoái, sản phẩm iPhone 5 có một số điểm mới đáng kể. Thiết kế của sản phẩm có nhiều điểm khác biệt, không chỉ ở màn hình kích thước lớn hơn. Ngoài ra, iPhone 5 là thiết bị đầu tiên trong dòng điện thoại của Apple từ trước đến nay hỗ trợ kết nối 4G LTE, nhờ đó tăng đáng kể tốc độ truyền tải dữ liệu. Những nâng cấp này sẽ giúp đẩy mạnh doanh số iPhone 5 khi sản phẩm được bán ra", trích phát biểu của Daniel Gleeson, nhà phân tích về thiết bị di động tại iSuppli."
Không hiểu thay đổi đáng kể là cái gì đây?Màn hình 4 inch lạ lắm sao? 4G LTE là công nghệ mới mẻ lắm hay sao?. Phát biểu thối hơn shit.
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
@darkera13 rút ra là nhận định của bạn chỉ là khách quan và không ai coi ra gì 😃
@darkera13 Tôi đã nói rồi, chất liệu khác, kích thước khác...và tôi thấy nó khác. Ok, tôi thiểu năng.
Còn về vụ kiện tụng với SS, đơn kiện bao gồm nhiều thứ bên trong, như zoom, nảy trang, thiết kế icon... chứ đâu phải duy nhất mình thiết kế? 😃. Và đúng hay sai thì tòa đã quyết định rồi nên mình nghĩ chúng ta ko nên tranh cãi về kết quả vụ kiện nữa-đây chỉ đang nói nó bị kiện trên những mặt nào thôi.
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@darkera13 Qua mấy đợt vừa rồi rõ ràng Apple nó mua được thẩm phán USA rồi. 😁

Chờ tiếp đi, lại sắp có kiện tụng phản pháo.
@darkera13 Phiên toà đó chỉ là cái cớ thôi bác ạ, thật ra người ta nói ngay hôm xử đầu tiên đã có 1 vị quan toà tiết lộ biết chắc 100% phần thắng sẽ thuộc về Apple. Nguyên nhân cốt lõi là đây: "ngân khố của nước Mỹ" . Các nhà KT cũng đã phân tích một năm Apple mang về cho nước mỹ biết bao nhiêu ngân sách, nó giúp vực dậy nền kinh tế đang suy thoái nghiêm trọng. Còn SS dù sao cũng là 1 kẻ xâm lăng ngoại quốc, bao nhiêu tiền SS thu được trừ thuế sẽ trở về Hàn QUốc, vì vậy bảo vệ nhãn hiệu trong nước để bảo đảm an ninh kinh tế là mục tiêu hàng đầu của Mỹ. Điều này liên quan đến kinh tế nên ít bạn yêu công nghệ nào nắm rõ, chỉ chăm chăm vào phân tích cọng lông sợi cỏ thôi. Cái này em xem trên CNN ng ta phân tích đấy ạ.
tuananhdb
TÍCH CỰC
12 năm
vượt qua hay ko thì chả biết, chứ thấy tăng đến 60% có lẽ chả nổi đâu
Dù là ifan nhưng cũng thất vọng về Ip5. thôi cứ 4s.
iphoner13
ĐẠI BÀNG
12 năm
@choijemun1 Cứ đợi nó về đến Vn và dân tình bắt đầu dùng là bác lại hết thất vọng ngay ý mà.
Phải thấy tân mắt và cảm nhận bằng tai mình mới biết được ,chứ trên thế giới này mỗi người mỗi ý biết chiều lòng ai
Kenny
CAO CẤP
12 năm
thưa mấy cụ, mấy cụ rãnh ghé qua cửa hàng em, em đưa vài con 4/4s cho các cụ kéo nhé, kéo đc thành con ip5 em xin biếu các cụ ném chó chơi. k đc thì im mồm no cm dùm kéo dài hay kéo rộng như hiệu ứng bầy đàn thế
@mr33acs bạn nói rất hay.n với antifan thì nó lại đc coi là n lời nói đỡ ,chống chế.Mình dùng ip wen rùi thấy nó bt ko nhỏ.n khi đặt cạnh n đt màn to hơn thì thấy nó nhỏ bé hơn thui
@fRenzy chính xác là rất nhiều anti trên tinhte bây giờ giống như vừa nhặt rác xong chạy vô phòng Internet bơi móc để chứng tỏ sự thông minh qua những lời/lý lẽ chợ búa
@linhpham89 trong đó có cả những AntiFan của các hãng khác như Anti của Nokia , Samsung , Sony , BB và antiFan của những hãng đó thì chỉ có cái gì đó mà họ gọi là ... là gì nhỉ ... à Táo Fan thì phải .

Gớm , cứ làm như ta đây trong sạch .
mrtulq1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kenny thích cái chữ ký của bác.
p/s e ko kéo đc nhưng cho e con về e dùng nhá. e hứa là chỉ dùng và nâng niu chứ e ko ném chó. e sẽ ném chó khi e có đủ $ mua ip10x
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
ip5 ra e thấy ip4 và 4s đúng là đỉnh cao của táo "D
lúc nhìn ảnh thì thấy nó bình thường ko có gì đột phá , nhưng xem mấy video trên tay có vẻ thấy khá khẩm hơn , nhìn nuột hơn ,nhưng dù sao e vẫn sẽ dùng 4s thôi ,
@thangbantk Hihi,,đồng ý^^,, coi video mới thấy cưng ip5 ,hihi
IP4s vẫn là đối thủ mạnh nhất đối với IP5 khả năng doanh số sẽ không cao bằng IP4s trước đây. iSuppli chưa tính đến WP8 nên doanh số của Apple với IP5 vẫn còn phải chờ hạ hồi phân giải.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019