iTunes trên OS X cập nhật lên bản 12.1, có thêm widget trong trung tâm thông báo

Duy Luân
30/1/2015 22:29Phản hồi: 20
iTunes trên OS X cập nhật lên bản 12.1, có thêm widget trong trung tâm thông báo

Ứng dụng iTunes trên OS X mới đây đã được cập nhật lên phiên bản 12.1 và cải tiến đáng giá nhất đó chính là widget cho phép điều khiển việc chơi nhạc từ trung tâm thông báo. Với widget này, bạn có thể xem bài nào đang được phát, ca sĩ là ai, tạm ngưng, quay về bài trước, tiến đến bài kế tiếp, hoặc sử dụng thanh cuộn để tua nhanh đến đoạn ưa thích. Tất cả đều không cần bạn phải chạy iTunes lên. Ngoài ra bản update iTunes 12.1 còn cải thiện việc đồng bộ dữ liệu giữa máy tính với iPhone, iPad và iPod Touch. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải về bản cập nhật bằng cách vào  > App Store > thẻ Updates.

Lưu ý: để sử dụng widget, bạn cần có OS X 10.10 Yosemite trở lên.

Cách thêm widget iTunes:
  • Mở khu vực Trung tâm thông báo bằng cách nhấn vào biểu tượng hình ba sọc ngang ở góc trên bên phải màn hình, hoặc vuốt hai ngón tay từ bìa phải trackpad trên máy Mac vào trong.
  • Chuyển sang thẻ "Today"
  • Ở cạnh dưới màn hình có chữ "Edit", nhấn vào đó
  • Ở bảng sát bên tay phải là các widget mới, nhấn vào dấu + màu xanh ở dòng iTunes để thêm nó vào Trung tâm thông báo
Xem thêm: 8 widget hữu dụng cho trung tâm thông báo của OS X 10.10 Yosemite

Nguồn: Mac App Store
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko cos giá trị lắm, dùng cụm phím phía trên nhanh hơn mà 😁
@sonlazio Nghe nhạc nhưng không cần mở iTunes lên với mình là cái đáng giá nhất :D
@htevn Chuẩn ... mắc công bậc iTunes lên hết 3 giây 😆
Ngọc Ben
ĐẠI BÀNG
9 năm
@htevn Không bật có bấm vào được đâu ?
@Ngọc Ben Đúng rồi 😔(((((
cái này lâu r mà
Bao giờ hỗ trợ FLAC thì dùng, ko thì cứ VOX mà chiến 😆
mình thấy là Apple ra update nào, là moi người up cái đó ngay, trước mình sài win, thấy có update là sợ
@iloveyoutoo Minh cung tung la ng dung Window, Update ben Mac ó nhanh hon windows nhieu lam 😃
blackbi
ĐẠI BÀNG
9 năm
không đáng giá lắm, cụm phím funtion phía trên cũng đã làm được bấy lâu, nếu qua bài thì nó cũng nhảy 1 cái pop up cho mình để biết bài gì rồi. Không nhất thiết phải update để rồi tốn thêm thời gian vào thanh widget coi đang nghe bài gì 😆
Hỗ trợ FLAC 1 cái đi, toàn làm ba cái tào lao dư thừa
Không hiểu sao chứ mình thấy cái notification center hoàn toàn vô dụng với mình từ lúc xài mac tới giờ. Hầu như chả bao giờ mở nó ra, mà mở toàn những thứ ko quan trọng ko. Thấy cái notification center của win 10 nó tiện dụng hơn nhiều
mini player đó h vẫn tốt :v
Screen Shot 2015-01-31 at 11.50.42.png
Ngọc Ben
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Johnwhisker bác dùng unity --v bn đấy ?
@Ngọc Ben Unity 4.6.2 á bác
ceoIT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Johnwhisker Crac k hay bản quyền thế. Em đang xài 4.6.1 mà hình như cái crac k nó không hoạt động trên 4.6.2.
Nếu bạn xài crac k thì share mình file crac k với.
@ceoIT Ô, Unity nó free mà bác, crac k làm gì ?
chuẩn
anhtiencu
ĐẠI BÀNG
9 năm
10.9.5 ko pit có cách nào làm ko nhỉ
resshjne
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mình cập nhật lên thì giờ nghe nhạc rè rè, bực mình thiệt chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp