Jabra Sport Coach - tai nghe Bluetooth có thể theo dõi 40 hoạt động luyện tập thể thao

Duy Luân
23/6/2015 0:4Phản hồi: 37
Jabra Sport Coach - tai nghe Bluetooth có thể theo dõi 40 hoạt động luyện tập thể thao

Jabra vừa ra mắt Sport Coach - một chiếc tai nghe Bluetooth 4.0 tích hợp cảm biến chuyển động để giúp theo dõi các hoạt động tập luyện thể thao, chẳng hạn như chạy bộ, đi bộ, đạp xe, nâng tạ và nhiều thứ khác. Tổng cộng có 40 hoạt động tập luyện được hỗ trợ bởi chiếc tai nghe này. Sport Coach sẽ đồng bộ dữ liệu với ứng dụng Sport Life cài trên điện thoại Android/iOS nhằm đưa ra các số liệu tổng hợp, phân tích (ví dụ như khoảng cách, bước chạy, lượng calorie đã tiêu hao...) cũng như gợi ý cho bạn nên tập như thế nào cho hiệu quả. Ngay trong lúc bạn đang hoạt động thể thao, app cũng có thể gửi lời khuyên bằng giọng nói lên tai nghe để bạn biết mà điều chỉnh lại thao tác của mình cho phù hợp hơn, hoặc gửi các lời động viên để bạn có thêm động lực.

Sport Coach còn được tích hợp công nghệ âm thanh Dolby Audio và kết nối NFC để ghép đôi nhanh hơn khi dùng với các thiết bị di động. Jabra nói sản phẩm của họ có thời lượng pin vào khoảng 5,5 tiếng và có thể đồng bộ dữ liệu sang nhiều ứng dụng thể thao phổ biến như RunKeeper, MapMyFitness, Runtastic. Riêng phần ghép tai nghe với thiết bị nghe nhạc thì tất nhiên là bạn dùng sản phẩm nào cũng được, không quan trọng hệ điều hành, miễn có Bluetooth. Sport Coach đã bắt đầu bán ra với 3 tùy chọn màu xanh, đỏ, vàng với giá 149$.

Ngoài Jabra, một số nhà sản xuất khác cũng đã cho ra đời tai nghe Bluetooth có thể theo dõi sức khỏe. Intel thậm chí còn phát triển một thiết kế tham chiếu dành cho sản phẩm có chức năng tương tự nhưng hỗ trợ thêm sạc không dây.

Nguồn: Jabra
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Long kengg
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thấy đeo tai nghe trong khi thể dục ko cần thiết . dây tai nghe lòng thòng nghĩ đã thấy khó chịu rồi
@Long kengg bạn thấy 1 nhưng ng ta thấy 10 đó bạn
bạn có biết âm nhạc giúp chúng ta boost đc hơn 25% năng suất lúc luyện tập ko ?
@Long kengg
Cũng ghét dây như thím 😁
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Long kengg Nói vậy là biết chưa mua xài tai nghe bluetooth bao giờ. Nó có thanh nhựa cố định vào vành tai nên rất chắc chắn, có điều chỉ nên đeo chừng 2h đổ lại chứ đeo tai bị đau tai, bác nào đeo kính và đeo khẩu trang nữa thì càng nhanh đau.
@Long kengg Vòng qua cổ chả đáng bn đâu. Ngắn cũn cỡn. Mình dùng rồi. Chạy bộ ngon lành ko cảm giác khó chịu gì cả
duy900020004
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghĩ đây là tính năng hữu dụng nhưng phải cần thời gian và giá cả phải giảm nhiều thì đại đa số mọi người mới mua và sử dụng.
Em ko thích đeo tai khi tập 😃
Mình thích đeo khi tập... nhất là tập yoga trong nhà khi mà lũ con chưa ngù. Nhưng không thích loại nhét sâu vào thế này, thích loại thường thôi.

Để khi nào bán kiếm về dùng thử xem sao... đang tìm một cá không dây, nhẹ, gọn để tập thể dục.
@cuhiep Có thể cân nhắc Sony B-Trainer Cu Hiệp. Mình thấy con này hay và chắc sẽ mua.
@cuhiep Có ngay & luôn nè anh! 😁

@tibeo Quá lằng nhằng... nhảy dây mình muốn gì đó nhẹ nhàng hơn
Vậy đây có tính là tai nghe thông minh ko ta?
Theo mình thiết kế loại này thì gọn nhẹ tiện dụng rồi, in-ear tạo cảm giác đơn giản, vấn đề còn lại là giá cả khi về VN và sử dụng được những tính năng đến đâu thôi
Red Man
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều người lúc tập thể dục thích nghe nhạc thì xài loại này quá ngon 😁
Vẫn phải có dây nhé (nhìn hình), chẳng qua là ko dài như loại thường thôi.
bhuubao
CAO CẤP
9 năm
Chạy bộ mà có nhạc Dance trong tai thì cứ hưng phấn chạy hoài ko biết mệt.
Đang dùng BackBeat Go 2
tuncheese
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình cũng hay đeo tai nghe trong lúc tập, cảm giác tập trung hơn
Giờ nhiều loại quá, tìm cho mình một cái để dùng mà loạn hết cả lên. Jabra dạo này ra tai nghe liên tục nhỉ?
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản thân mình khi tập ra nhiều mồ hôi nên ko thích đeo tai nghe
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
9 năm
@h7ngvn Riêng mấy cái Jabra này thì có Sweat proof chống mồ hôi nha bạn
h7ngvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Porcupinex nghe thú vị đó. sẽ tìm hiểu thử xem sao
Đeo tai nghe khi tập cũng có cái hay, nhưng tùy người thui, em ko quen!
maverickhud1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xem clip quảng cáo thấy giật tạ đùng đùng khóa khớp, tập xong thì nằm vật ra, phản khoa học vãi!
Mình tập gym toàn đeo tai nghe nhạc trong lúc tập, tập hưng phấn hơn là kô nghe 😃
Các fan milu ko thích đều này
Smart b trainer có lẽ hay hơn nếu các bác chịu bỏ gấp đôi số tiền.
phat277
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân tai nghe này tìm ở đâu ạ, e tìm Amazon toàn $200 thôi
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phat277 Cỡ giữa tháng sau mới có hàng chính hãng ở Việt Nam nha bạn.
@Porcupinex Có hàng chính hãng luôn hả bạn... quá đã. Khi nào có hú nhé.
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep Có chứ anh. Bên Minh Tâm - iCenter phân phối Jabra chính hãng mà.
thaohanuvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em này giống B-Trainer của Sony nhưng mà B-Trainer chỉ dành cho những người yêu chạy bộ.
nâng tạ tay thì cảm biến hoạt động như thế nào nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019