Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Jailbreak] Hướng dẫn sao lưu các ứng dụng, tweak cài đặt từ Cydia

Didu
26/2/2013 6:15Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quvinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thì mỗi khi có phone mới hoặc update thì toàn cài lại, hơi thủ công nhưng có cái thú làm từ đầu cũng hay mà
Thế mấy cái trò như kiểu free my app vs featurepoint thì back up được ko nhỉ ???
jackluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao e restore k đc nhỉ, hjx, test bằng cách restore lại máy rồi cài openbackup về restore lại nhưng nó chỉ restore cái màn hình chủ thôi
chả có app cydia nào cả. may là e dùng có tí app cydia
ngon
minhtri1401
ĐẠI BÀNG
11 năm
mọi người cho hỏi máy mình cái phần mềm trên cydia hay bị lỗi là CANNOT COMPLY thì sửa tn vậy?thks
Bài viết rất bổ ích, mình tìm mãi mà không nhớ ra cái tên app : openbackup giờ mới thấy.
Chụp ảnh màn hình lại, gửi lên fb. Lúc nào restore lại máy thì lên fb xem ảnh rồi cài. Mình áp dụng cách này. Nhưng nói chung là mình vẫn đang rất mong bản 5.3.2 kgbackup để cài.
Chụp ảnh màn hình lại, gửi lên fb. Lúc nào restore lại máy thì lên fb xem ảnh rồi cài. Mình áp dụng cách này. Nhưng nói chung là mình vẫn đang rất mong bản 5.3.2 kgbackup để cài.
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Hữu ích cho ai lừời và đãng trí.....😁
giathanh89
ĐẠI BÀNG
11 năm
chả có tác dụng gì cả , làm wa làm lại mấy chục lần restore bakup cũng chẳng thấy app nào trên màn hình cả . Thất vọng
tamakura
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã từng sử dụng PkgBackup nhưng rồi lại vẫn cài thủ công.
viros
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho e đánh dấu bài này
Thật ra là rất tiện nhưng khi cài ios mới vô iphone thì có thể một số source không tương thích dẫn đến exit safe mode nên thôi cứ cài thủ công , cái nào bị dính thì còn biết đường mà gỡ luôn chứ dùng kiểu back up này nhanh nhưng khi đi mò cái nào khiến máy bị exit safe mode thì nhục lắm !
theo các anh , thì có nên xài cái này ko nhỉ ?
sài backup Cydia rất dễ ăn táo với Safe Mode, các bác pro còn ớn nữa là newbie (lỗi là chỉ biết khóc 😁 )
Ghi cái list các phần mềm đã cài trên Cydia, giỏi lắm 30 app là quá xá rồi
Vào cydia search rồi cứ Continue Queuing từng cái 1 cho đến hết thì chọn Queuing, Install 1 lần cho khoẻ :D
Hic app thì nghe hay, khi cài rt lại máy. Khi up lên bản fw cao hơn thì làm sao tg thích> smost như thường
Cài từng cái vẫn chuẩn hơn, vì nhiều tweak không tương thích với os mới, hoặc lại xung đột thì nếu restore 1 loạt tweak thì không biết xung từ cái nào, sẽ bị safemode, hoặc khởi động lại rsb liên tục hoặc tệ hơn có thể bị treo táo. Lúc đó chỉ có rs lại ios thui... Cá nhân tớ thì cứ lưu ra giấy các tweak. ^^
Hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019