Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Jailbreak] Hướng dẫn sao lưu các ứng dụng, tweak cài đặt từ Cydia

Didu
26/2/2013 6:15Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

woobin193
TÍCH CỰC
11 năm
cho em đánh dấu :p
mR.S@mmy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chụp ảnh Screen lại r bh cài thì lấy cái ảnh ra mà cài 😆
Backup cũng tiện 😁
thientai_kt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình toàn chụp ảnh lại màn hình, rồi mở máy tính, vừa làm vừa nhìn, cũng nhanh lắm. Cả của Itune và cydia. Thường thường không mất quá 1h là xong hết. Vì chỉ cài lại thôi mà, có sẵn hết rồi nên nhanh hơn. Cái cảm giác cài này thích hơn là RS (nhưng với điều kiện ít soft thôi, với cả lâu lâu hãy làm)
wan
TÍCH CỰC
11 năm
ko hiệu quả ,làm xong đuối luôn hix.dc có vài 3 cái ứng dụng thiếu tùm lum,cứ thủ công mà làm thôi
Thực ra chỉ cần ghi tên app ra giấy để sau anyf biết mà cài lại thôi...chứ vụ setting lại thì cái nào quan trọng cần ngay thì làm trước (thường không nhiều)....còn đâu thì cứ dần dần...dần dần...chả vội 😁
leesubin228
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình làm theo cách này mà ko thấy có tác dụng gì.không biết có sai ở đâu ko?
-cài Openbackup/bấm backup/vào itools chép file backup ra máy tính
-Restore ip/jailbreak/cài lại Openbackup/chép file backup từ máy tính vào \private\var\mobile\Library\Preferences\Openbackupfiles
-Reboot
Nó cứ trơ ra 😔
Các bạn vào trang www.freegemcoc.tk có hướng dẫn kiếm $ trên iphone và android một cách cụ thể!
Bạn ơi, cho mình hỏi, cái này sẽ back up tất cả ứng dụng trong máy hả bạn, ví dụ như cả ứng dụng tải bằng Itunes và cài đặt trong máy ko ???
Đánh dấu phát
Đã test thành công trên ip4s 7.0.4
các bác cho em hỏi con 5s 7.0.3 của em trước jb được bình thường nhưng thỉnh thoảng nó lại bị axit safe mode.sau đó em vào cydia xoá 1 số tweak không biết xoá phải cái gì thế là bị mất cydia và jb luôn.mang ra mâý quán thì không thợ nào jb được.hỏi bị làm sao thì cũng không ai biết bệnh gì.giờ có cách gì JB đc ko các bác
@anh cô đơn restore lại rồi JB bác
Cài thủ công sẽ đỡ gây ra lỗi, cứ ghi lại các mục source app tweak đã cài, sau đó cập nhật cydia trên ios mơi,search và cài đặt chờ, làm 1 list, cho máy nó cài là xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019