Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Jailbreak iPhone để làm gì?

gastar
4/8/2010 12:20Phản hồi: 97
Mình kg biết Jailbreak cho iphone để làm gì? iphone của mình chưa Jailbreak , Nhờ các bạn hướng dẫn, cám ơn rất nhiều!
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jb là 1 hình thức hack máy giúp bạn có thể kiểm soát và tuỳ chỉnh sâu vào hệ thông, và khi JB thì bạn sẽ tận hường được những gì iphone mang lại.
Để JB thì bạn htam khảo bên box THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE
- Giúp bạn có thể cài thêm những phần mềm mà bạn muốn nhưng có tiền cũng ko mua được - trên App Store cũng ko có nhé 😃 Như Bite SMS, QuickDo, SB Setting ....
- Hoặc giúp bạn cài thêm những App đã cr4ck hay thuốc trên 4rum này ngoài việc mua trên App Store qua Acc iTunes - Free & Full
-> Bạn ko nói rõ máy hay FW j nên bạn vào đây xem giúp mình
http://www.tinhte.vn/threads/448157-iPhone-Nhung-buoc-di-dau-tien-cho-new-mem
http://www.tinhte.vn/threads/412477-Nhung-bai-viet-ve-FW-JB-amp-Unlock-(Update-JB-iOS-4-cho-3GS-amp-iPhone-4)

Chúc vui ;)
bà chị liên hương nói chuẩn không cần chỉnh!
gastar
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy mình 3GS Global , Jailbreak xong có làm ảnh hưởng gì đến máy kg bạn?, mình lên IOS 4.0 rồi, thấy hao pin và chậm rồi, mong bạn giúp đỡ....
Máy bạn 3gs thì Jailbreak theo cách http://www.tinhte.vn/threads/450234-Jailbreakme-Ultrasn0w-da-xuat-hien-de-Jailbreak-va-unlock-IOS-4.
JB thì cũng như con dao 2 lưỡi, nếu bạn nắm rõ về nó thì sẽ rất tuyệt ( từ từ rồi cũng quen thôi ), chưa nắm rõ thì có thể sẽ dễ dẫn tới hao pin và treo máy. 😃
@ gastar: Bạn hỏi trong 1 Topic nhé, đừng mỗi câu hỏi lại làm cái mới ...
Thân 😃
dùng Iphone mà ko JB thì mất đến 70% sự sung sướng do nó mang lại rồi.
@phucmai_1987 bác cho hỏi 1 khi máy đã JB thì sẽ k dc BH phải k ạ
thanks mấy pro nha 😆 e đang chuản bị xìa ip4 nên dang tìm hiểu ạ
123456dj
ĐẠI BÀNG
12 năm
iphone 4s jb thế nào thế các bạn
Tình hình là chưa được bác à.
4s JB có dc hok bạn,mình đang cần cài cái Cydia
ltk201067
TÍCH CỰC
12 năm
chờ thêm đi bạn .tôi cũng đang chờ ...
người người chờ đợi! nhà nhà chờ đợi! mấy bác devteam
chip_kid113
ĐẠI BÀNG
12 năm
@codonbuon 4s FW bao nhiêu không nói bố ai biết mà chỉ cho
nếu 5.1 thì đợi đi
còn 5.0 và 5.0.1 thì JB đc rồi
Mình trước xài android quen rồi,cũng root cũng uprom tùm lum chẳng sợ j. Nhưng giờ mới lấy 1 em ip4 đã được người ta up lên ios5,tụi bạn bảo Jailbreak máy đi để sử dụng mà hãi quá vì cái j cũng mới,cái j cũng lạ,đang định qua mấy ngày tết mò mẫm thêm vì sợ làm lúc này táo mà treo thì mất tết mất😔 bác nào rành về khoản này cho em xin link hướng dẫn Jb máy em với (ip4 word ios 5.0.1) và tiện cho em xin thêm nick yahoo để thảo luận cùng thì tốt😃
Chúc các bác 1 năm mới vui vẻ và ngập tràn hạnh phúc....!
MỚI DÙNG IP ĐANG HỌC HỎI THÊM , THANKS
hiện mình dang sài 4s bản W, nếu mình đã cài IOS 5.1 từ bên chính hãng thì sài cái jailbreak có đc ko vậy bạn.. mình mới chuyển từ android sang nen ko biết nhiều lắm...ko biết cài cái này có ảnh hưognr j đến may ko?? khi ra lại tiệm chính hãng để ktra may thì có cần gỡ nó...chân thành cám ơn mọi người
Ashurei
TÍCH CỰC
12 năm
@0933831xxx 4s 5.1 chưa JB đc đâu bạn

mà bạn...cài chính hãng là ở đâu thế :|
ở VN chỉ có vina & viettel phân phối ip thôi
@Ashurei mình quen từ chính hãng rồi....hì 😁 hi vọng icenter cũng đc gọi là CH
mình mua bên icenter của cao thắng đó và qua bên trung tâm bảo hành và qua bên dg võ thị sáu vs đinh tiên hoàng active. có qua bên icenter cài thì báo giá là 200k nhưng nói thật khi mình sài android mình hack root nó xong thấy sao sao ák....khi đưa về nguyên bản cũng giựt giựt ngộ ngộ( giống bị mât zin :oops: ), ko biết ip khi cài xong đưa về nguyên bản có sao ko?? và nếu đem ra chính hãng thì liệu có bị sao, và nếu apple biêt có bị lock ko ta....mình mới xử dụng..mong mọi ng giúp đỡ
vnv1793
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết bao giờ mới JB đc 5.1 trên 4s nhỉ
@vnv1793 Cái này thấy bảo sắp có & tin đồn mà đã ... mấy tuần roài, chắc sắp có thật ;)
nkt1994hd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LIENHUONG em đang xài ip 4s fw 6.0.1 bác chỉ em cách làm với. tks trước. 😃
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
JB có nghĩa là:tột đỉnh sung sướng
tưởng tượng máy chưa JB là nhân viên văn phòng kín cổ cao tường, sao khi JB rồi thì thành ngọc trinh + bikini lọt khe ;)
Jb xong ip giong android

Sent from my Full Android using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019