jailbreak tethered iOS 6.1.3 ip4/3gs (Không bị treo táo)

character_boy
25/3/2013 8:59Phản hồi: 1.011
1.011 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái thằng nó có 2 máy sướng thế đấy. K thì nó đã chả làm chuột bạch 😆 nhở
- máy em 3gs lock đang chạy ios 4.1 mang ra tiệm nâng lện ios 6.1.3. về tắt nguồn máy mở lạu cái không có sóng, mang ra tiệm người ta nói là bản 6.1.3 mới ra chưa hoàn thiện, khi nào hoàn thiện cập nhật lên. em mang qua tiệm khác nhờ sữa dùm cái không có sóng. nó làm sao mà mất cái Cydia luôn. giờ máy hoạt động bình thường mà gắn sim vào không có sóng, mất luôn cái cydia, hiện máy đang là IOS 6.1.3. ai biết giúp em với.hix hix​
- ai biết cách nào giúp em với. giờ máy vẫn lên ko bị treo táo, máy gắn sim thì không có sóng, hiện máy đang là IOS 6.1.3, nhưng bị mất cydia rui. ai bit cach nao cứu em với, yahoo em: mr_hieu018
- cam on moi nguoi truoc
@anhminhvip ko có luu SHSH pro ơi 😁 chán ghê ko biết có nên lên ko nữa ... sợ lên rùi ko sài đc sim thì mệt :(
@nhttqk237 thì xem thử có SHSH trên cydia k?? may ra có =))
amentd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhttqk237 Lên thì vẫn lên đc. Nhưng chỉ là JBT nên khi máy bạn rs thì máy sẽ k có sóng. bắt buộc phải justboot thì mới có sóng bạn nhé
Khuyên bạn nên nằm yên, vớ vẩn lại đắp chiếu như chơi
@amentd nhưng 4.1 sài chán kinh khủng bạn àh ... bạn có linn nào hướng dẫn nâng 4.1 lên 6.1.3 ko nâng BB để sài sim ghép ko ... cho mình xin nhé 😃 thanks bạn
xlive
TÍCH CỰC
11 năm
vừa xử xong Ip4 lên 6.1.3 JB ok vào cydia add soure ok
E lên 6.1.3 và đã jb , cài 1 số tweak nhưng khi khởi động lại thì vào cydia cũng như các tweak cũng mất , bác nào chỉ e cách khắc phục với @@
@phithanh-tinhte Đọc kĩ lại #1 nhé bác!
máy em ip4 lên 6.1.3 rồi, JBT thì đến đoạn just boot thì máy đen xì, redsnow chạy hết ko thấy báo gì cả, bác nào giúp em với
@L33z4y Bác giữ chặt 2 nút home và nguồn, đợi 1 lên quả táo rồi justboot lại nhé.
kitas01
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko Jb đc 6.1.3 Reds toàn báo faild ko ah, chon FW 6.0 cug báo như vậy
@kitas01 Bác thử down lại bản khác xem sao
kitas01
ĐẠI BÀNG
11 năm
@character_boy Down 2 bản 6.0 rồi vẫn báo lỗi. Nản bản 6.1.3 quá
edis.smtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình làm mãi ko đc 😔( back về 1 bước nhưng nó ko có neck để cài cydia :(
em down iPhone3,1_6.0_10A403_Restore rồi , nhưng khi đang chạy nó lại báo "Missing ...." gì gì đó
@phithanh-tinhte Thế bạn đã down đúng bản redsn0w chưa 😔
@character_boy em down bản ở #1 mà bác o_O
Minh vua lam xong cho iphone 3gs new bottrom. Luc dau sau khi jailbreak khong ra duoc man hinh home. Sau do bam dai next...next..theo iphone. Cuoi cung thanh cong. Thanks chu thot !
abcabc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình làm lại không được chứ. IP3s NewBottom. Sau bước Jailb thì máy khởi động lên, sau đó Justboot màn hình IPhone sang lên rồi cứ đứng yên đó còn resnow thì báo missing key.plist data for this biuld
Bác nào biết chỉ giùm cách fix với, máy không JB dùng thiếu ứng dụng bực thật
@abcabc Trước khi justboot bác nhớ select IPSW là bản 6.0 đã nhé 😃
@abcabc
C:\Users\vvvvvv\AppData\Roaming\redsn0w
xóa hết
đưa ip về dfu trước
chạy 0915b3 và 6.0 gốc
làm lại
e có ip4 lock jpan. fw 4.2 ko có sh nào hết

bb: 03.10.01 có lên 6.1.3 như cách này đc ko mấy bác?

có bị nâng bb lên 4.12.05 ko mấy bác?

có cách nào rs vẫn giữ nguyên bb ko mấy bác?

tr nay xài android...ko rỏ lắm 😁
@quan shark Lên 6.1.3 thì bác phải dùng bản custom, mà không rõ 6.1.3 đã có custom hay chưa. Cách làm chỉ làm cho 3gs và 4 quốc tế thôi. Đừng có dại mà làm theo không là đắp chiếu đấy. (có nâng baseband với cách làm này)
Bác kiểm tra xem cái folder chứa file có cái nào để tiếng Việt hoặc kí tự đặc biệt không!? Hoặc bác thử lôi ra hết ngoài desktop rồi làm xem sao
Mình bị dừng ở chỗ Jusboot bạn ơi ! Redsnow hiện Missing key ....
C:\Users\vvvvvv\AppData\Roaming\redsn0w không vào đc !
Giúp mình với
@manhpk124 bạn giải nén redsn0w chưa!? Nếu chưa thì giải nén và đưa hết các file ra ngoài desktop để tránh lỗi nhé. 😃
hay và tiện ích . thanks bạn
đã vật lộn cả đêm xong 2 em ip4 và 3gs luôn.hiiiiiiiii bổ ích lắm. thank chủ top ;)
hướng dẫn em justboot em mới dùng lên chưa biết gì cả ?
xaemmm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho ý kiến cái.. Em mở rednow lên là nó có cái cảnh báo itunes j đấy rồi vào chọn fw 6.0 hay bất kì fw nào thì nó báo là Not Support và quay lại vào bước Jailbreak thì không có chọn Cydia luôn mà chỉ có đưa về DFU., mà đưa về DFU cũng chả dc luôn... Em đưu về DFU bt nhưng nó k nhận chứ. Hép miiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Cho mình xin các bước thực hiện justboot ...
@DongNaiMuaBan.Com Đọc lại #1 ở trang 1 nhé 😃
Mình đến bước Justboot > Mode DFU > tới bước chờ reboot mà soa lâu quá, ko bít có làm gì k ?

http://nw4.upanh.com/b2.s35.d3/306fc43372ecf5c49c0c435339a503e6_54560074.untitled.png
@DongNaiMuaBan.Com Bạn chưa chọn lại FW6.0 ở phần extra rồi. Làm lại đi bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019