jailbreak tethered iOS 6.1.3 ip4/3gs (Không bị treo táo)

character_boy
25/3/2013 8:59Phản hồi: 1.011
1.011 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy anh ơi em đa restore về 5.1.0 thì lại lỗi iunes ios required no không cho đăng nhập. mà em tìn mọi cách đê xuống cho không bị hao pin .mà h lại bị thế này . em chán thằng iphone quá.
justboo chạy quả dứa xong là treo táo, là thế nào hả các bạn ?
iphone 3gs(W) của e bị lỗi không ra DFU..............đưa vào istune vẫn nhận..........nhưng không restore được............e restore lên bản 6.1.6 nhưng bây giờ bị như zay rồi k đưa về 4.1 đc.chủ thớt chỉ dùm e với............máy tắt tối thui không hiện gì hết.(mặc dù itunes và redsnow nhận hết.
iphone 3gs(W) của e bị lỗi không ra DFU..............đưa vào istune vẫn nhận..........nhưng không restore được............e restore lên bản 6.1.6 nhưng bây giờ bị như zay rồi k đưa về 4.1 đc.chủ thớt chỉ dùm e với............máy tắt tối thui không hiện gì hết.(mặc dù itunes và redsnow nhận hết.
thanhduymc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Quốc Tân93 bạn nói rõ 1 chút ! có khi máy rơi vào chế độ sofl dpu rùi , ngày trước 1 cũng bị rồi ,ko có j phải lo cả :
Tớ mượn bài của 1 bạn

Thế nào là Soft DFU :
Soft DFU là một dạng chế độ của iDevide khi mắc phải lỗi gây ra. Nguyên nhân chính là do các bạn restore firmware custome cho nên các bạn trước khi restore nên chú ý là đối với 3Gs đừng nhầm lẫn về Old boot hay New boot. Thông thường thì khi restore xong các bạn sẽ dính ngay DFU và bạn tìm đến các công cụ recovery fix ví dụ TinyUmbrella hay Redsn0w, hoặc Justboot, nhưng sẽ không thành công. Vì sau khi lên táo thì để yên máy tự khóa bàn phím sẽ tự sập nguồn. Tuy nhiên khi các bạn kết nối vào máy tính thì nó lại nhận iphone ở DFU mode.
Ở soft DFU dường như máy bạn đang hoạt động nhưng không hiển thị bất cứ cái gì. Vì vậy khi bạn khoá bàn phím hay tắt nguồn đều không thể nào khởi động lên được vì em nó đã lỡ dính Soft DFU rồi.
Khi các bạn Justboot để lên nguồn nhưng chắc chắn với bạn là làm như vậy khoảng 6 lần thì màn hình sẽ hiện màu trắng và sọc đỏ. Lúc đó gắn vào để restore sẽ bị dính lỗi 28. Khuyên các bạn là khi restore xong mà dính DFU thì không nên cố làm gì vì không có tác dụng. Chỉ khi resrore xong mà dính recovery thì mới có thể fix thôi.

Thế nào là pwned DFU:
Hiểu một cách đơn giản thì nó là một chế độ để restore iPhone về các phiên bản IOS cũ mà không mắc phải lỗi 16XX. Hoặc để Jailbreak, hay Justboot. Chế độ pwned DFU là một cây chìa khoá chính để ta bẻ khoá cho iDevide của mình.

Hướng dẫn cách thoát khỏi SOFT DFU chuẩn bị các công cụ để restore lại:
Lưu ý với các bạn là phải đưa về IOS 4.1 vì các IOS kia cần phải có SHSH để build ustome thì mới có thể restore được.
Để chắc ăn các bạn cứ đưa về Firmware cơ bản
VD như IOs 4.1
- Đưa về pwn DFU bằng cách thủ công: không mở bất cứ chương trình nào để đưa iPhone về DFU
- Giữ phím nguồn 5 giây.tiếp tục giữ phím nguồn và bấm phím HOME thêm 10 giây nữa. Sau đó thả phím nguồn tiếp tục giữ phím HOME 15 -25 giây nữa. Mở Ireb lên chọn thiết bị của bạn sau đó để ireb tự chạy. Chú ý không động gì đến iphone nữa.sau đó nhấp OK tắt ireb đi
- Mở TinyUmbrella lên bật TSS Sever để phòng hờ lỗi 3194
- Mở iTune lên chọn Firmware gốc sau đó SHIFT + Restore
- Vì sao lại đưa về pwned DFU thủ công mà không cần đến tool vì đơn giản là khi bắt đầu thì tool đã nhận DFU rồi. Cho dù các bạn restore kiểu nào thì cũng chỉ mắc lỗi 1601 và dính ở Preparing iPhone
- Khi dính ở lỗi 28 thì chắc chắn bạn phải tháo iPhone ra hoặc để cạn pin thì mới restore lại được để cho nhanh thì nên cách ly pin khoảng 30 phút để máy về trạng thái xuất xưởng, khi đó mới tiến hành làm lại những bước ở trên.

Update: Đối với iPhone 3Gs hiện giờ đặc biệt là newboot khi restore với Firmware custome sẽ dính lỗi 1600 ở chế độ DFU, nếu rơi vào tình trạng soft DFU thì nên nâng lên fw gốc nha các bạn.
- Cách vượt lỗi này: Restore bằng Firmware gốc, hoặc Firmware cao hơn không bị khóa sign.
Nếu đã lỡ dính soft DFU rồi tất nhiên là các bạn phải đưa về DFU mode bằng tay
thì mới có thể lên được và ở giai đoạn này không cần tool gì nha các bạn, mở iTune lên rồi Shift + Restore Firmware gốc.
- Hiện giờ chip A5 không thể restore Frimware Custome nha các bạn.
- Phương pháp Unlock mới hiện nay dành cho iphone 3Gs, đối với các thiết bị có baseband là 06.15.00 và 05.13.04 sau khi restore Firmware gốc thì phải tiến hành Jailbreack và Install iPad Baseband khi đó cài Ultrasn0w 1.2.8 thì mới có sóng được
@thanhduymc mình lấy FW từ đây thì có phải là FW gốc không ạ......nếu không phải thì kiếm FW gốc ở đâu zay bạn............bạn cho mình xjn link tiny lun nhe.tại mình tải mấy bản trên gg toàn là bản ảo không.chứ không phải mình làm biếng đâu.
thanhduymc
ĐẠI BÀNG
9 năm
có nhiều trang ví du như cydia.vn
@thanhduymc tks bác nhe.e dùng redsn0w just boot thj cây 3s của e trong quá trình chạy thì đã lên nguồn nhưng lại bj sọc màn hình.
e bắt chước cách của anh dạy rồi mà lên được táo cái là tắt queo à a ơi.........................restore FW 4.1 tren cydia thì dính lỗi 1604 😔 again thì bị 1601..................
thanhduymc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Quốc Tân93 có bị treo cáp đĩa ko ( chế độ recovery ) ,néu bị thì dùng tiny umbrella để thoát
Có thể máy bạn lỏng shocket thôi bạn thử gỡ ra gắn lại xem có hết không. Restore lại 1 lần nữa bằng 4.1 xem. Không được nữa thì khả năng là màn hình lô xuống cấp
@thachnhattrung treo cáp đĩa đóng IC nguồn hết k anh 😁
@Quốc Tân93 Treo cáp restore lại.
Còn vụ sặp nguồn, rơi vào DFU thì kiểm tra phần cứng.
@thachnhattrung rới vào DFU nhưng e đưa ra bị treo cáp r.giờ restore thi bị màn hình sáng mà đen thui với có cái sọc ngang ở trên.(e chắc chắn màn hình không hư)
@Quốc Tân93 Sao chắc chắn là màn ko hư?
tại vì e đã làm lên màn hình chế độ mở khóa emergency nhưng vẫn bị cáp 😔
nhưng bật itunes lên là tắt nguồn 😔(
Dùng ireb thoát lỗi treo cáp được đó bạn
thanhduymc
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói suong thì ko dc ! bi h ohai có máy ở đây thì minh lam cho ! nếu ở móng cái thì mình xem cho
Chào anh em Tinh Tế , mình đang dùng iPhone 4S chạy IOS 6.1.3 mình đã JailBreak . Mình nghịch ngu quá vào Cydia xoá 1 File nào đó trong mục Manage và Cydia + những App đã Dow từ Cydia về đều biến mất . Nay mình muốn xin 1 File "Cydia Gốc" cho IOS 6.1.3 . Anh em nào có cố gắng Copy giúp mình với . Mình xin chân thành cảm ơn anh em .
Chào anh em Tinh Tế , mình đang dùng iPhone 4S chạy IOS 6.1.3 mình đã JailBreak . Mình nghịch ngu quá vào Cydia xoá 1 File nào đó trong mục Manage và Cydia + những App đã Dow từ Cydia về đều biến mất . Nay mình muốn xin 1 File "Cydia Gốc" cho IOS 6.1.3 . Anh em nào có cố gắng Copy giúp mình với . Mình xin chân thành cảm ơn anh em .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019