Jailbreak Tethered iOS 6.1 & 6.0.1 bằng redsn0w 0.9.15b3

carot_nguyen
2/11/2012 1:38Phản hồi: 88
Jailbreak Tethered iOS 6.1 & 6.0.1 bằng redsn0w 0.9.15b3
Sáng nay đọc tin tức thì thấy Apple đã công bố bản 6.0.1 & 6.1 Beta 1 (dành cho Devs) và đã jailbreak tethered được cả 2 version này bằng redsn0w 0.9.15b3! Mình chưa test thử nhưng thấy nguồn tin từ redmond pie thì chắc là khá tin cậy! Lưu ý chỉ jailbreak cho các chip A4 trở về trước!
Mọi người có thể download redsn0w 0.9.15b3 tại đây :
Windows
Mac
iOS 6.0.1 download Link:
iPhone 4
iPhone 3GS

iOS 6.1 (Devs) download link:
Mọi người vào topic này để download http://www.tinhte.vn/threads/1630984/
2 version này dùng để restore, còn khi jailbreak thì phải dùng bản ios 6.0!

Hướng dẫn Jailbreak:
B1: Chạy redsn0w, vào Extras –> Select IPSW và trỏ tới file ios 6.0 (phải đúng bản 6.0 chứ không phải 2 bản 6.0.1 hay 6.1 nha mọi người)

B2: Quay trở lại màn hình chính, chọn Jailbreak , click Next, stick vào Cydia. Sau đó đưa máy về DFU mode và làm theo hướng dẫn của redsn0w thì công việc đã hoàn tất!

Lần đầu viết bài, có gì sai sót mong mọi người góp ý!
Theo Redmond Pie
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhutns
TÍCH CỰC
11 năm
vẫn jailbreak untethered cho 3gs old boot phải không nhẩy ?
@nhutns Cũng ko rõ nữa, vì mình ko có 3gs để test mà cũgn ko thấy họ đề câp gì trong bài viết gốc! Đợi cập nhật xem sao..
meovt
TÍCH CỰC
11 năm
chưa test thử hả chủ thớt
Cho minh hoi may minh con 4 da jb len ios6 neu nang len 6.1 co can jb lai hay khong hay nang cap len thang luon
Cam on may pro truoc
@Hungding l phải restore rồi jailbreak lại bạn ak ;)
@Hungding l Restore lại cho chắc bạn ơi, với lại download về cũng lẹ mà..lưu ý là 6.0.1 là chính thức, còn 6.1 là beta 1 dành cho devs nha bạn!
Chán thế sao k thấy có 4s nhỉ
@ducthai99 4s và 5 thì nằm chờ đi bạn.đừng vội mà nghịch mấy cái này!!!
subin145
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết ko đầy đủ, vẫn chỉ JBU với 3GS Old-bootrom, new boot thì tự cài lại cydia sau mỗi lần khởi động nhưng vẫn là TJ thôi.
const159
ĐẠI BÀNG
11 năm
@subin145 Bạn test cho 3GS old boot chưa????😃 mình đang định lên đây!
condonhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
gặp lỗi này là sao bác:
missing key.plist for this build
???

cái Safari bị lỗi không chạy được, up lên 6.01 rồi jaibreak thì gặp lỗi này. muốn trở về 6.0 cũng không được luôn.
help me.
@condonhan Bạn gặp lỗi đó khi nào? theo mình biết thì lỗi đó do khi tạo custom fw mà không tích hợp file SHSH vào..bạn thử lại xem sao..
@condonhan Safari không chạy được có lẽ do cái này là Jailbreak Tethered nên mỗi lần khởi động lại phải cắm iphone vào pc, bật redsn0w -> extras -> just boot rồi làm theo hướng dẫn!
condonhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@carot_nguyen
cái fw mình download từ apple về mà bác? help me.​
@condonhan Bạn gặp lỗi đó khi nào?
@condonhan mình cũng bị như bạn, ban cắm vào máy tính khôi phục lại là ok
condonhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái fw mình download từ apple về mà bác? help me.
Có ai 3GS Old-boot mà cài được Cydia chưa ta 😔.. Hic.. Mình cài hoài mà không có.. Just boot thì bị lỗi Missing Key.plist :((
có chém không bạn không JB được đâu bạn
Haizz.. Cuối cùng thì cũng làm được.. Restore sạch lại từ đầu.. Dev-Team mà nghĩ ra cách Update lên vẫn còn JB thì ngon nhỉ 😁
Sao con ip 4 world cua minh tren cydia da luu shsh 6.0.1 vay moi nguoi
Minh dang o fw 6.0 ma tren cydia khong co luu shsh cua fw nay mac du minh da dung tyni luu roi
@QUANG915 Lưu được bằng tiny rồi thì cũng ok rồi bạn..ko nhất thiết phải lưu cả 2 chỗ đâu! Nếu mún chắc ăn hơn thì bạn tải iSHSH trên cydia về rồi lưu lần nữa..
romany123
TÍCH CỰC
11 năm
Jb xong phải cài cydia bằng tay à? mà 3GS oldboot thì có JBU không ạ? nếu không em ở 6.0 cho lành 😃
@romany123 Mình ko có 3gs để test nên không biết sao! Còn chuyện cydia thì hình như nó có cho mình check đó bạn..mình chưa kịp test thử nữa
@romany123 như bản 6.0
còn cải thiện đc gì ko chưa cảm nhận đc
cho minh hoi the thi dowload 6.0.1 ve lam gi khi minh khong xu dung no
cac pro giai thich dum
romany123
TÍCH CỰC
11 năm
@Hungding l down về để Rs chứ sao nữa? lúc JB thì trỏ đến 6.0 thôi
bilubilu
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã jb được và có cydia, nhưng trong cydia lại ko có phần activator cho ios 6.0.1 hic. Có sư huynh, đệ rành hơn chỉ giúp với
@bilubilu huynh làm sao jb dc zj toi jb bj loi missing ko ah
meovt
TÍCH CỰC
11 năm
Mình up cây ip4 lên ios6.0.1 thì bị lỗi ko hiễn thị thanh trượt volume khi dùng loa ngoài, cắm tai nghe thì hiện, ko cắm tai nghe thì mất T.T có ai bị giống mình ko?
hầu như đều fix lỗi cho IP+Itouch 5, ko có gì đáng kể so với 6.0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019